• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

vimaru_hh

bạn nào rảnh thì cho mình face book rồi mình pm có thể hướng dẫn mình cài androi cho hd2 không vậy ? :(
mình loay hoay 2 ngày nay mà chỉ cài được bản nand mà ko nghe được tiếng cứ eo éo :(
máy mình bản tmobile bạn nào giúp mình với nhé :)

vimaru_hh

nhờ các bác giúp đỡ về hd2 tmobile

em mới được thửa cái htc hd2 tmobile nhưng tìm hiểu 2 ngày nay ko cài được androi :(
em có cài được cái bản 2.2 nhưng mà tiếng bị éo éo ko dùng được :(
bạn nào rảnh có thể lên face hoặc vào trực tiếp máy của em cài hộ em 1 bản hướng dẫn ko ạ

cqhieu

Máy bạn đang chạy Win Mobile à? Khi nhấn Volume Down + Power có lên màn hình 3 màu không? Cop 1 ROM Android vào thẻ nhớ đi. Chưa biết dùng j` thì nên chạy trên NAND. ROM ở các Topic phía dưới. Khuyến cáo bạn mới dùng thì chọn ROM này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-miui-development-v480stable-v60237tytung-r14
Cách cài ở Post #2 của Link trên hoặc nếu lười thì click luôn vào link dưới này!
http://www.pdaviet.net/showthread.p...LL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011#.UiWIINLwlMg

rogerfederer

thắc mắc hd2

mình có con hd2 tmobile bây giờ khởi động vô đến magldr thì rung mấy cái rồi treo luôn man hình,bro nào biết xin chỉ giáo cho mình với,thanks:(

mình có con hd2 tmobile bây giờ khởi động vô đến magldr thì rung mấy cái rồi treo luôn man hình,bro nào biết xin chỉ giáo cho mình với,thanks:(
Máy của bạn bị lỗi rồi. Giờ bạn cài lại MAGLDR và Recovery, sau đó úp lại rom nhé.

rogerfederer

cám ơn bạn để mình uprom lai,cho mình hỏi bản rom ổn đinh nhất của androi là bản nào vậy bạn,mới xài hd2 nên cũng còn gà mờ lắm và cũng chưa uprom bao jờ toàn mang ra tiệm up ko?có jì bạn tư vấn thêm cho mình nhé,cám ơn bạn nhìu.

cho mình hỏi thêm là có cần up radio lại và chạy hspl lại ko vậy bạn?có jì bạn cho mình xin cái link hướng dẫn luôn nha,cám ơn bạn

cám ơn bạn để mình uprom lai,cho mình hỏi bản rom ổn đinh nhất của androi là bản nào vậy bạn,mới xài hd2 nên cũng còn gà mờ lắm và cũng chưa uprom bao jờ toàn mang ra tiệm up ko?có jì bạn tư vấn thêm cho mình nhé,cám ơn bạn nhìu.
Trong Box HD2 - ANDROID có đủ các topic giới thiệu rom và hướng dẫn úp rom, bạn tham khảo rồi thực hiện là được.

cho mình hỏi thêm là có cần up radio lại và chạy hspl lại ko vậy bạn?có jì bạn cho mình xin cái link hướng dẫn luôn nha,cám ơn bạn
Không cần bạn nhé.

rogerfederer

bạn cho mình hỏi mình đã chạy magldr xong nhấn nút volum- vô được màn hình magldr nhưng ko hiện mục 5 usb flasher,nó rung mấy cái rồi đứng luôn

mình chưa uprom win6.5 bao jờ nên bạn có thể chỉ giáo cho mình ko bạn
Bạn vào Bootloader (tắt nguồn rồi nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra) rồi cho mình thông số trên màn hình Bootloader đó nhé.

rogerfederer

PB81120 SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE

COTULLAHSPL 0*05
0*50
ĐÂY LÀ THÔNG SỐ CỦA NÓ,cám ơn sự nhiệt tình của bạn

rogerfederer

mình đã task và magldr nhưng khi vô được màn hình magldr thì vẫn ko hiện lên mục nào và rung mấy cái rồi đơ luôn,