• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

dinhcanhtuan

Help HD2 TMO cài Android bị báo lỗi com.phone.android force close

Sau khi up Android máy mình cứ báo lỗi com.phone.android force close liên tục,nhưng nó chỉ bị mỗi sim viettel thôi,mình thử sim vina hay mobi đều ok,vậy có cách nào khắc phục để dùng sim viettel không ??? anh em nào có kinh nghiệm giúp mình với :(

bugartiveron

các bác cứu em với tình hình la sau một hồi chia thẻ nhớ bằng RWC sau đó em cắm vào máy tính để cop file zip nhưng máy k nhận em đã thử đưa về boadloader để task29 đi nhưng máy tính vẫn k nhận nên k thể xóa hết dữ liệu cũng như up rom khác bác nào biết chỉ em với

lmtuan_vnn1209

Hỏi về cách không sử dụng phím cứng trên HD2.

Em chào các bác.
Em là newbie mới sử dụng android (bản froyo). Em có các thắc mắc nhờ các bác giải đáp giúp em:
1. Em tạo một widget hình ổ khóa trên màn hình, nhưng khi em nhấn vào đó thì chẳng có tác dụng gì cả, nó không khóa màn hình và đưa về lockscreen như WM. Vậy có cách nào khóa và tắt màn hình mà không cần dùng đến phím cứng không ạ? Dùng phím cứng nhiều em sợ phím nó mau hỏng mất.
2. Khi đã vào một chương trình rồi thì chạm vào đâu để thoát ra, em không thấy cái "nút" x nó nằm ở chỗ nào cả. Em toàn phải dùng phím home để thoát ra thôi ạ
3. Chức năng tương tự như task manager của android nó ở chỗ nào ạ?
Em xin cám ơn các bác nhiều.

PDAmember

Tôi cũng có chung thắc mắc với bác này, dùng android cứ phải bấm mấy cái nút cứng bất tiện lắm.

randoms

Tôi cũng có chung thắc mắc với bác này, dùng android cứ phải bấm mấy cái nút cứng bất tiện lắm.

Vào market tải gõ key Savior rồi tải cái button savior(root) về cài là nó thay thế mấy phím cứng cho HD2 đấy. Khóa bằng icon thì dùng nhiều cái làm search từ khóa lock là được.

dungchay

Vào market tải gõ key Savior rồi tải cái button savior(root) về cài là nó thay thế mấy phím cứng cho HD2 đấy. Khóa bằng icon thì dùng nhiều cái làm search từ khóa lock là được.

Button Savior có sẵn phần Lock device rồi... đừng cài thêm app chạy ngầm làm gì cho tốn pin :)

lungtungbeng

Em chào các bác.
Em là newbie mới sử dụng android (bản froyo). Em có các thắc mắc nhờ các bác giải đáp giúp em:
1. Em tạo một widget hình ổ khóa trên màn hình, nhưng khi em nhấn vào đó thì chẳng có tác dụng gì cả, nó không khóa màn hình và đưa về lockscreen như WM. Vậy có cách nào khóa và tắt màn hình mà không cần dùng đến phím cứng không ạ? Dùng phím cứng nhiều em sợ phím nó mau hỏng mất.
2. Khi đã vào một chương trình rồi thì chạm vào đâu để thoát ra, em không thấy cái "nút" x nó nằm ở chỗ nào cả. Em toàn phải dùng phím home để thoát ra thôi ạ
3. Chức năng tương tự như task manager của android nó ở chỗ nào ạ?
Em xin cám ơn các bác nhiều.

Bác dùng Button Savior là có thể thay thế cho phím cứng, đồng thời có luôn chế độ tắt màn hình rồi. Mà em toàn dùng phím cứng mãi có sao đâu, bác lo linh tinh rồi. Con Nokia cùi phím cứng dùng bét nhè có sao đâu nữa là HD2, còn con IP cũng thế, ấn mãi có thấy hỏng đâu, hơn nữa em cũng chưa thấy bác nào kêu hỏng phím cứng của HD2 do bấm nhiều quá cả. Còn cái vụ thoát ra ngoài thì nhấn phím back chứ không có nút X đâu. Task manager thì bác dùng chương trình này: Multitasking pro 3.5:http://www.duckload.com/download/3331584/m352.zip

thanhphongkpc

Bạn vào Market tìm Lock Screen Widget tải về cài.Sau đó bạn đưa ra màn hình home và ấn vào lần đầu để kích hoạt nó.Từ lần thứ 2 khi bạn chạm vào nó sẽ khóa màn hình liền,Chúc bạn thành công.

lmtuan_vnn1209

Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Ngay trưa nay em sẽ thử up lại cái an đờ roi của em và thử những cái các bác chỉ \-/

aphongs

các bác cứu em với tình hình la sau một hồi chia thẻ nhớ bằng RWC sau đó em cắm vào máy tính để cop file zip nhưng máy k nhận em đã thử đưa về boadloader để task29 đi nhưng máy tính vẫn k nhận nên k thể xóa hết dữ liệu cũng như up rom khác bác nào biết chỉ em với
ay dza bạn đã dùng task 29...thì nó xóa sạch rồi..bây giờ bạn phải cài thêm Menu MAGLDR...vào đây đọc kỹ nha click

aphongs

Chào anh em trong diển đàn.
Mình muốn từ file zip thành file system.img,.không biết cách này làm như thế nào có thể chỉ em không...vì em nghĩ có 1 số anh em cũng cần dùng system.img để up rom..chứ file zip lỡ gặp phải thẻ không tốt thì cũng mệt...mong anh em nào biết chỉ giúp.

Thanks & Regards
aphongs

dungchay

Bác dùng Button Savior là có thể thay thế cho phím cứng, đồng thời có luôn chế độ tắt màn hình rồi. Mà em toàn dùng phím cứng mãi có sao đâu, bác lo linh tinh rồi. Con Nokia cùi phím cứng dùng bét nhè có sao đâu nữa là HD2, còn con IP cũng thế, ấn mãi có thấy hỏng đâu, hơn nữa em cũng chưa thấy bác nào kêu hỏng phím cứng của HD2 do bấm nhiều quá cả. Còn cái vụ thoát ra ngoài thì nhấn phím back chứ không có nút X đâu. Task manager thì bác dùng chương trình này: Multitasking pro 3.5:http://www.duckload.com/download/3331584/m352.zip

+1 :D phím bấm của HTC ngoài Imagio là lởm ra thì còn lại rất ok... trc dùng Imagio mua lại... cả nửa năm cũng chưa thấy kẹt phím... nói chung các bạn cứ nhẹ nhàng tình cảm mà bấm mà chọc mà vuốt thì các em í sướng và sẽ chiều các bạn dài dài :X

Hai_ninhthuan

Bác không lo màn hình mà lo phím cứng? Tiền thay màn hình gấp chục lần thay phím cứng, bác cứ xài vô tư đi.

lmtuan_vnn1209

Báo cáo các bác. Tình hình là hôm nay sau một hồi trốn việc ngồi ngâm cứu, em up ROM A66 V03 của bác AN và cài matt froyo 1.6c. Em có báo cáo sơ sơ về cái vụ trên như sau:
1. Máy chạy mượt, có cái widget lockscreen (sẵn có, ko cần vô chợ tìm ;;) ) và widget này hoạt động bình thường (thậm chí là tốt hơn bên WM) vì nhấn vô là nó khóa máy và tắt màn hình luôn \-/ Chắc do bản an đờ roi cũ của em nó có vấn đề hoặc do em làm sai hướng dẫn.
2. Nghe gọi hoàn toàn bình thường nhưng khi để chế độ loa ngoài thì chắc là chỉ có kiến nghe được còn tai em thì chịu :) Nhưng vì em toàn 8 chiện mật nên vụ này không care lắm :p
3. Có sẵn phần mềm task killer (cái này em nghĩ chắc chức năng tương đương nên em dùng luôn) ý các bác thế nào ạ.
Vấn đề phát sinh như sau:
1. Em không đổi hình nền cho lockscreen được, nó dùng luôn cùng hình với homescreen.
2. Em không mò ra cách chỉnh 3G cho nó~X(
3. Không có Gchrome để duyệt web.
Các bác help em vụ này với ạ. Em còn gà lắm nên mong các bác chỉ bảo tận tình :-/
Em xin hết ạ!
P/S: vụ 3G em tìm ra rồi nhưng hình như phải reboot lại máy thì phải :)

Chỉnh sửa cuối:

buitrungquan

Ace ai co cách để mở màn hình nhanh chút không, Bấm mở màn hình mà 3 giây mới lên được. Với lại cho mình hỏi cách tắt rung của bàn phím dial ( mình kiếm hoài không có, dù tắt được tiếng rồi).

lmtuan_vnn1209

Ace ai co cách để mở màn hình nhanh chút không, Bấm mở màn hình mà 3 giây mới lên được. Với lại cho mình hỏi cách tắt rung của bàn phím dial ( mình kiếm hoài không có, dù tắt được tiếng rồi).
Bác vào Setting/Language and keyboard/Touch input/Text input rồi tắt phần vibrate when typing đi là okie. Còn vụ bấm mở màn hình lâu lên thì theo ngu ý của em bác đổi bản an đờ roi khác xem sao, bản của em may mắn không bị ;;)

buitrungquan

Bác vào Setting/Language and keyboard/Touch input/Text input rồi tắt phần vibrate when typing đi là okie. Còn vụ bấm mở màn hình lâu lên thì theo ngu ý của em bác đổi bản an đờ roi khác xem sao, bản của em may mắn không bị ;;)

thanks bạn, nhưng mình đã bỏ dấu check ở vibrate when typing rồi, nhưng nó vẫn rung. Chắc bản rom này nó bị lỗi đó quá. :O

lvp496

Nhờ các bác già làng Andriod giúp em lỗi Market Andoriod cái!

Em vào Market của Adoriod Version 2.3.3 mà nó cứ báo lỗi thế này:
" Sorry ! The application market (process com.android.vending) has stopped unexpectedly. Please try again."
Bác nào có cao kiến chỉ giáo em với! Thanks các bác nhiều!