• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

abc3650

Ah sẵn tiện các bro cho mình hỏi là đang xài bản rom DHD của bác Dũng cực ngon .. tất cả đều hài lòng .. nhưng có 1 điều mình xin hỏi là có thề thay cái mở khóa thay vì kéo xuống thì làm thành kéo ngang k vậy ? Nhiều khi bỏ túi quần . có phone tới .. nắm đầu nó ra 1 là nhận cuộc gọi rùi .. 2 là từ chối rùi .. :(

Thx all ..

minhlc1958

Active Member
Ah sẵn tiện các bro cho mình hỏi là đang xài bản rom DHD của bác Dũng cực ngon .. tất cả đều hài lòng .. nhưng có 1 điều mình xin hỏi là có thề thay cái mở khóa thay vì kéo xuống thì làm thành kéo ngang k vậy ? Nhiều khi bỏ túi quần . có phone tới .. nắm đầu nó ra 1 là nhận cuộc gọi rùi .. 2 là từ chối rùi .. :(

Thx all ..
Bạn thử cài apk GOTO_Lockscreen.apk

odonnell

Chắc do kernel thôi. Bạn nên wipe all data rồi up lại bản Rafdroi 4.02. Bản này cài xong nâng lên kernel mới nhất. Chạy khá ổn và pin bền! Chỉ có điều Tiếng Việt lỗi không hiển thị đúng~!

Em cũng đang xài bản này. Tiếng việt ko hiển thị đúng là do Fonts của Raf đó bác. Up lại stock fonts là ok thôi mà. Cài hàng chục bản Rom thì bản này chạy với Ext4 là em ưng ý nhất đấy hihi.

cuongtqg

Cho mình hỏi 1 tý: Máy mình hôm qua định up ROM khác nhưng không kết nối được USB ở đoạn USB Flasher (Chỉ hiện Wait USB... , không thấy kết nối USB...USB) . Bây giờ mình phải làm sao đây? Up lại Win Mo 6.5 vẫn OK. Thank nhiều

matmeo41087

LỖI KHI NHẬN CUỘC GỌI Ở HD2 ANDROID MONG CÁC PRO GIÚP NHÉ

Máy hd2 của em HD2 512 đã HSPL 2.08, MAGLDR113_DAF,radio RADIO_2.10.50.26 đợt này chạy các bản NAND ADROID gồm cả Desire HD lẫn Ginger 2.3 toàn bị hiện tượng khi có cuôc gọi đến ấn nút nghe hoặc kéo cái lock để mở khóa nghe điện là máy đơ luôn chức năng gọi ko nghe được gì .Để một lúc tầm 2 phút nó mới hiện cái com.phone.adroid force close:O.Gọi đi thì thoải mái không bị sao cả thế mới tức chứ:((.Có bác nào bị như em thì giúp đỡ cái nhé thanks

sheva2202

hi`, dạo trước cũng bị cái này, bạn task29 đi rồi up lại 1 bản rom khác ^^! mình làm vậy nó hết ah', bạn thử xem :D

langthang262

Máy hd2 của em HD2 512 đã HSPL 2.08, MAGLDR113_DAF,radio RADIO_2.10.50.26 đợt này chạy các bản NAND ADROID gồm cả Desire HD lẫn Ginger 2.3 toàn bị hiện tượng khi có cuôc gọi đến ấn nút nghe hoặc kéo cái lock để mở khóa nghe điện là máy đơ luôn chức năng gọi ko nghe được gì .Để một lúc tầm 2 phút nó mới hiện cái com.phone.adroid force close:O.Gọi đi thì thoải mái không bị sao cả thế mới tức chứ:((.Có bác nào bị như em thì giúp đỡ cái nhé thanks

Đổi SIM khác xem thế nào nhé, khả năng SIM loại cũ không tương thích nhé

odonnell

Cho mình hỏi 1 tý: Máy mình hôm qua định up ROM khác nhưng không kết nối được USB ở đoạn USB Flasher (Chỉ hiện Wait USB... , không thấy kết nối USB...USB) . Bây giờ mình phải làm sao đây? Up lại Win Mo 6.5 vẫn OK. Thank nhiều

Máy tính bạn đang sử dụng là xp hay win7. Mình đoán chắc là thiếu driver cho HD2. Bạn thử tải Active Sync 4.5 (XP) hoặc Windows Mobile Center (Win7) là sử dụng USB Flasher được đấy. CHúc may mắn.

matmeo41087

Đổi SIM khác xem thế nào nhé, khả năng SIM loại cũ không tương thích nhé
đổi sim khác vẫn bị bạn ah tưc thế ko biêt:((

hi`, dạo trước cũng bị cái này, bạn task29 đi rồi up lại 1 bản rom khác ^^! mình làm vậy nó hết ah', bạn thử xem :D
mình dùng task29 thường xuyên mà chán thật chẳng biết sao~X(

vovanbang

Làm sao để tắt được hiệu ứng lật trang ạ! lật lật nhìn thấy ghét lắm ạ ! với em cài laucher Pro rồi cái ADW Laucher vẫn còn trong máy làm sao e xóa nó đi được ạ!

cuongtqg

Máy tính bạn đang sử dụng là xp hay win7. Mình đoán chắc là thiếu driver cho HD2. Bạn thử tải Active Sync 4.5 (XP) hoặc Windows Mobile Center (Win7) là sử dụng USB Flasher được đấy. CHúc may mắn.

Ồ đã được rồi, thank bạn nhiều (tớ Remove Windows Mobile Center đi, cài lại). Chỉ có điều không hiểu được là tự nhiên cả 2 cái PC (cơ quan, nhà) lại cùng bị hiện tượng này 1 lúc mới lạ

sheva2202

đổi sim khác vẫn bị bạn ah tưc thế ko biêt:((

mình dùng task29 thường xuyên mà chán thật chẳng biết sao~X(

bạn thử task rồi hspl rồi MAGLDR113 xong up thử lại bản ndt ginger v4.0 xem, mình cũng bị. làm xog cái hết ah`, chúc bạn may mắn hehe

sheva2202

Ồ đã được rồi, thank bạn nhiều (tớ Remove Windows Mobile Center đi, cài lại). Chỉ có điều không hiểu được là tự nhiên cả 2 cái PC (cơ quan, nhà) lại cùng bị hiện tượng này 1 lúc mới lạ
hì, bạn vào usb windows mobile device center vào setting bỏ chọn vào usb connection đi là đc rồi, tội j fai remove nó nhỉ, mốt muốn cài lại winmo lại fai cài lại ah

thangloi8687

Các bạn cho mình hỏi chút. Nếu muốn update 1 rom lên bản mới hơn thì lúc nào cũng phải cài lại rom đấy ah.?? Hình như mình thấy các bản rom ko có bản nào là có file update để mình có thể update trực tiếp lên rom mới từ rom cũ thì phải..

sheva2202

Các bạn cho mình hỏi chút. Nếu muốn update 1 rom lên bản mới hơn thì lúc nào cũng phải cài lại rom đấy ah.?? Hình như mình thấy các bản rom ko có bản nào là có file update để mình có thể update trực tiếp lên rom mới từ rom cũ thì phải..

mình thì chưa thấy bản update, b h cài bạn fai cài lại rom bạn ah` ^^

langthang262

Về nguyên tắc là có thể làm được bản update.
Tuy nhiên, nếu dùng bản update thì sẽ khó đánh giá được bản mới chạy OK hay không, và khi có lỗi thì lỗi do đâu nên ít dùng.
Một nguyên nhân nữa là các Cooker lười làm file update :D