• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tuaneti

cảm ơn bác langthang. em đã thấy chỗ đó :D:D:D có vẻ nand không hơn sd nhiều lắm các bác nhỉ, chỉ hơn cái là chạy bản có sense thì khi cài ứng dụng không bị lag :D:D:D.

Tiện đây các bác cho em hỏi luôn với em thấy nhiều bản rom không tích hợp sense thì cái bàn phím gọi điện thoại nó thô sơ kinh khủng luôn ạ. Em thì không cần sense lắm nhưng mà rất cần cái bàn phím nghe gọi của nó (hoặc chí ít cũng phải như miui :D:D:D). Vậy có bản rom nào không dùng sense mà có bàn phím gọi điện thoại thông minh như vậy không? (hiện tại mình đang dùng miui thấy cũng bàn phím nghe gọi cũng được nhưng mà cứ hỏi xem lỡ có cái khác nữa thì dùng :D:D:D, tất nhiên là không phải cài mấy cái như dailone.... đâu các bác nhé, mấy bàn phím đó trông đồ đá kinh khủng mà lại còn kém thông minh nữa)

Nếu không Sense, không MIUI thì chỉ còn cách cải thêm phần mềm dialer thôi chứ còn làm sao nữa. KHông thì chờ có File APK chích từ bản Rom nào ngon rồi Signed chạy được trên bản rom khác thì cài vào. Bạn thử cài cái TouhPad hoặc Go Dialer xem. Khá đẹp vào thông minh không kém thậm chí hơn Dialer của Sense

kadi

e uprom cho hd2,nhưng ko thể kết nối với PC bằng WMC được.
Làm đầy đủ các bước tới phần chay DAF thì báo lỗi

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

Mình thử đổi đây cáp khác cũng bị vậy,bỏ alow usb cũng không đc
Ra tiệm uprom thì đc.Hỏi thì nó ko chỉ

binht611

Nếu không Sense, không MIUI thì chỉ còn cách cải thêm phần mềm dialer thôi chứ còn làm sao nữa. KHông thì chờ có File APK chích từ bản Rom nào ngon rồi Signed chạy được trên bản rom khác thì cài vào. Bạn thử cài cái TouhPad hoặc Go Dialer xem. Khá đẹp vào thông minh không kém thậm chí hơn Dialer của Sense

THANKS bác nhiều, đã nhận em touchpad, dùng ngon, thông minh nhưng cái go dial thì không thấy trên market bác ạ, ới cái touchpad này em có thể dùng các bản no sense được rồi :D:D:D

binhhdda

Mình muốn nhờ các bác tư vấn giúp 1 việc sau: mình sử dung tai nghe bluetooth nhưng có 1 việc là sau khi kết nối (nghe nhạc hoặc để chờ) thì khi có điện gọi gọi tới thì nhấn nút trả lời trên tai thì nghe gọi bình thường nhưng khi hết cuộc gọi (kể cả ấn nút ngừng điện thoại trên máy hoặc trên tai hoặc để tự tắt) thì bluetooth trên điện thoại lại tự tắt??? nên khi muốn kết nối lại với tai lại phải kích hoạt lại trên điện thoại rất bất tiện.
Mình đã thử trên ROM Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC] và LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) [Sense 3D][RAF 1.9OC] đều bị vậy. Mong các bác chỉ giáo xem có cách nào chỉ kích hoạt trên tel. 1 lần và dùng ổn định không?
Thanks!

e uprom cho hd2,nhưng ko thể kết nối với PC bằng WMC được.
Làm đầy đủ các bước tới phần chay DAF thì báo lỗi

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

Mình thử đổi đây cáp khác cũng bị vậy,bỏ alow usb cũng không đc
Ra tiệm uprom thì đc.Hỏi thì nó ko chỉ
Lỗi trên là do thiếu file thôi, bộ Recovery gồm các file sau: DAF.exe, EnterBootloader.exe, rapitool.exe, Readme.txt, flash.cfg và recovery-raw.img. Bạn xem nó thiếu gì nhé...

kadi

CÒN SỮA LỖI HD2 KHÔNG THẾ KẾT NỐI VỚI PC = CÁCH NÀO VẬY TA

LUILUI

cho em hỏi trên pda mình có rom chạy honeycomb 3.0 cho hd2 chưa ạ?em tìm hoài ko thấy,xin cám ơn ạ

tuaneti

cho em hỏi trên pda mình có rom chạy honeycomb 3.0 cho hd2 chưa ạ?em tìm hoài ko thấy,xin cám ơn ạ

HoneyCom thì có nhưng cũng chỉ là Rom 2.3.4 thôi. bác tham khảo qua rom của PPCBOY ấy !

LUILUI

HoneyCom thì có nhưng cũng chỉ là Rom 2.3.4 thôi. bác tham khảo qua rom của PPCBOY ấy !

e đang chạy bản mới nhất của bác ppc đây ạ , ý em là bản rom như 1 tablet á :D
có clip nè anh
[video=youtube;8GEvXg_JWKU]http://www.youtube.com/watch?v=8GEvXg_JWKU[/video]

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

e đang chạy bản mới nhất của bác ppc đây ạ , ý em là bản rom như 1 tablet á :D
có clip nè anh

Tìm trong forum có bài mình giới thiệu bản này cho HD2 rồi, tuy nhiên còn nhiều lỗi (chưa gọi, SMS được ...) vì bản gốc dùng cho Table, nên không có tính năng này

KOK

Cả nhà cho em hỏi có bản Non Sencese nào mà có thể đồng bộ contact Facebook vào contact phone như Facebook for Sense ko ạ?

langthang262

Cả nhà cho em hỏi có bản Non Sencese nào mà có thể đồng bộ contact Facebook vào contact phone như Facebook for Sense ko ạ?

Đồng bộ tốt, cứ cài thử 1 bản đi, không thích thì lại quay về Sense, lo gì

langthang262

Không, ý em là trên Sense nó có tính năng link contact với acc của facebook ý ạ.

Bản nào cũng có tinh năng đó, không chỉ link tới FB mà Twitter, Gmail, YM, Hotmail đều link được

demontoon_cz

Xin PM folder trong suốt trên miui ????

Hiện em đang dùng bản miui của bác langthang.Do giao diện Home mặc định nặng nên em chuyển sang dùng Laucherpro .

Bên G.diện mặc định có widget folder trong suốt để đưa các icon ứng dụng vào (giống như bên iphone). Nhưng sang bên giao diện mới lại không có !!!

Bác nào có pm .apk hay cách nào đó giúp em với.....

cám ơn các bác nhiều !!!!!!!

dalton_74

mình muốn format lại máy và up một bản rom mới nhưng tại sao mình ko thể task29 đc nhỉ?hiện thông báo connection?ai đó giúp với

mình muốn format lại máy và up một bản rom mới nhưng tại sao mình ko thể task29 đc nhỉ?hiện thông báo connection?ai đó giúp với
Bạn đưa máy về Bootloader, sau đó cắm cable kết nối vỡi PC khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file Task29 provided by doloop.exe rồi thực hiện như úp rom...

dalton_74

Bạn đưa máy về Bootloader, sau đó cắm cable kết nối vỡi PC khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file Task29 provided by doloop.exe rồi thực hiện như úp rom...
Mình đã uprom và task29 nhiều lần rồi.Nhưng đột nhiên nó giở chứng và hiện thông báo connection này,đã kiểm tra cable vẫn charge,transfer bình thường ???

Chỉnh sửa cuối: