• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

massage000

Mình làm đến bước :

4. Tìm đến folder bạn đã giải nén NAND Android ROM trên PC pc, Bấm chuột phải vào file Run DAF.exe và chọn Run as Administrator.
5. Khi bạn đã flash NAND Android Rom thì sẽ có câu hỏi bạn có giữ lại các dữ liệu có trước đây không.

Đến bước 5 mình ấn phím Power rồi nó chạy được 1 đoạn trắng ở phía dưới màn hình rồi đứng yên, bâyh làm thế nào đây :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bước Flashing 1 partition...1[ 240-6DO] m1

Nó dừng lại ở đây bâyh phải làm thế nào :(

Rút cáp ra rồi up lại được k

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bâyh bật máy lên giữ phím power thì màn hình dừng lại ở go go go...phải làm gì bây giờ hả các bác

Lẽ ra ở bước 5 bác phải chọn xóa dữ liệu rồi bấm nút CALL (ko phải POWER)

Bác úp rom android nào thế? sử dụng MAGLDR phiên bản bao nhiêu?

h2love4ever

MAGLR 1.11

Mình dùng rom androi 1.62 ở phía dưới ấy

-Bản NAND Rom MAGLDR 1.6.2 tại ĐÂY hoặc ĐÂY

massage000

MAGLR 1.11

Mình dùng rom androi 1.62 ở phía dưới ấy

-Bản NAND Rom MAGLDR 1.6.2 tại ĐÂY hoặc ĐÂY

bác làm lại nó tắc ở gogogo đúng ko? vào bootloader thay radio mới nhất nhé. còn nếu vẫn ko được thì... chịu. vì nếu làm đúng hướng dẫn, "it should be done" :D

abc3650

Có cách nào cài lại đc cái bàn phím mà loại ô vuông to như của mấy cái android k vậy chủ thớt ơi .. cái bàn phím này nhìn k đẹp lắm theo riêng bản thân em .. nó ra ô vuông gần nhau nhìn đẹp hơn .. mà hình như font chứ lướt web cũng khác hả ta .. sao vào ngoisao font khác và VNexpress font khác dạ ta ..

Mới xài và mới biết up NAND có gì k đúng mong bỏ qua cho .. Mong tin cái bàn phím giống zin của Android ..

massage000

mình dùng VietnameseIME nên ko để ý lắm. bạn search bên xda "stock android keyboard" rồi cài nhé.

abc3650

Bản này có vẻ nhanh ghê ... nhưng mình cần cái giao diện bàn phím nữa là tuyệt .. cái này đen thui .. chữ thì k có phong cách HTC gì cả .. hic .. tiếc nhĩ ..

h2love4ever

Như vậy là bạn chưa cóp đè rmnet-mtu.sh thành công. Bạn cop lại và kiểm tra kỹ nhé. Mình làm 1 phát ăn ngay.

Nếu việc fix lỗi thành công. Ở cuối dòng terminal sẽ có đoạn MTU 4500 (ko nhớ chính xác nhưng ko có thông báo mà bạn nhận được).

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Còn việc ko add được acc google thì... ảo nhỉ :-?

Mình cop đi cóp lại mấy lần giống như thế nhưng vẫn báo lỗi : sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh was not found . Vậy là sao nhỉ

hatnaf

Công bằng mà nói đối với các bản None Sense thì ko bản nào qua dc bản này, chưa thử on ram nhưng đối với mình thì mình nghĩ chắc tốc độ cũng như bản này mà thôi. Sau khi test bản này 3 ngày cảm thấy nếu ai ko thích xài sense thì nên xài bản này. Ổn định, nhanh , ram free cao, máy mát .

clarkht

vừa up bản ram xong, sau 30p thao tác trên màn hình + test 1 số chức năng thấy khá mượt,so với bản này 1 9 1 10( bản này 10) vì đôi lúc e thấy nó bị delay,dùng thử 1 ngày xem nó có ổn định hơn k
à nhưng bản ram hơn bản này là chụp ảnh đẹp hơn ( cảm nhận của e vì sau khi up bản nào e cũng chụp thử cái màn laptop xem đọc rõ chữ ko )

massage000

vừa up bản ram xong, sau 30p thao tác trên màn hình + test 1 số chức năng thấy khá mượt,so với bản này 1 9 1 10( bản này 10) vì đôi lúc e thấy nó bị delay,dùng thử 1 ngày xem nó có ổn định hơn k
à nhưng bản ram hơn bản này là chụp ảnh đẹp hơn ( cảm nhận của e vì sau khi up bản nào e cũng chụp thử cái màn laptop xem đọc rõ chữ ko )

Bác chơi nhỉ, tks bác đã feedback. Ngồi ko nhìn các bản HD rồi MIUI ra vù vù sốt ruột quá... :-?

Mình cop đi cóp lại mấy lần giống như thế nhưng vẫn báo lỗi : sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh was not found . Vậy là sao nhỉ

lạ nhỉ, bác dùng rootexplorer chép đè chứ?

gunnroseclose

JDMS mới ra bản 1.7 Beta ..... đó bạn

ít nhất thì cho cái nguồn đi, ở đây hầu như ai cũng biết TA cả.
Phải đọc thì mới biết nó có gì mới chứ. Như ông cứ táng cái link download về nhỡ có chú ý gì mà anh em ko biết cài vào hỏng máy thì ai dám cài

massage000

Mình đang thử úp đây, thấy tác giả quảng cáo là smooth lắm :D Chi tiết JDMS bánh gừng 1.7 beta tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối: