• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

forus1983

mình sync hết contact của các acc YM hay hotmail... vào acc của google (cái này làm trên máy tính). sau đó vào setting/acc & location sync google/contact thôi. còn cái nào mới add bạn add thẳng lên google chứ đừng add vào phone only. máy mình mỗi lần cài Android mới thì contact đều giữ nguyên.

ko biết có cách nào đưa hết contact trong sim lên google ko nhỉ?

Thanks message nhe!

highway1vn

Bác cho em hỏi lỗi 60mah là ngốn pin phải không, em dùng win pin rất ổn định, khi chuyển sang dùng bản này cũng rất ngon mỗi tội pin không ổn định, lúc thì ngốn rất ít lúc thì ngốn như rất nhanh dù không chạy ứng dụng gì, em tắt bằng task killer. em down hot reboot mà không cài được hic

massage000

Bác cho em hỏi lỗi 60mah là ngốn pin phải không, em dùng win pin rất ổn định, khi chuyển sang dùng bản này cũng rất ngon mỗi tội pin không ổn định, lúc thì ngốn rất ít lúc thì ngốn như rất nhanh dù không chạy ứng dụng gì, em tắt bằng task killer. em down hot reboot mà không cài được hic

Bác đang dùng radio bao nhiêu? Cái 60mAh đấy em hãn hữu lắm mới gặp. Em dùng radio 2.15 mới nhất.

À, bác dùng current widget để đo dòng thì phải đợi khoảng 1,2 phút sau khi tắt màn hình hãy trở lại check dòng nhé.

đã tạo mạng ad-hoc nhưng không kết nối được. hic:-?

Em cũng chưa dùng cái này, bác Amateur feedback lại thế thì bác thử pm hỏi bác ấy xem.

amateur_no1

đã tạo mạng ad-hoc nhưng không kết nối được. hic:-?

Bác xem lại cái mạng adhoc bạn tạo đi. Chứ tôi chắc 100% bản này connect và vào net được với mạng adhoc vì tôi đã từng xài mà. cố lên, để đơn giản thì tải phần mềm connectify về tạo mạng là chắc ăn nhất-đơn giản mà đảm bảo là share được wifi :).\-/

ars0912

các bác có thể chỉ em cách fix lỗi 60mah bằng hot reboot như thế nào được không ạ?

ars0912

à các bác chỉ cho em cách thay theme nữa ạ,em mới cài thấy cột pin lúc nào cũng đỏ

finalbread

Hotreboot chỉ được lúc đó thôi, có thể bị lại nữa bạn à. Chỉ còn cách tắt cái GPS đi mới hết hẵn, lúc nào dùng hẵng bật GPS lên.

massage000

cách nghịch theme bác vào thread bếp online cũng trong box android leo nhé. em thì chịu, ko có time mày mò. giờ chỉ tìm và cài game thôi :)

cập nhật: gần đây hay bị tình trạng nhanh tụt pin sau khi sạc đầy. bình thương lướt web wifi dòng chỉ có 150-200 giờ toàn vọt lên 400-450. :| kinh nghiệm là nên hotreboot sau khi sạc đầy pin.

ars0912

cho em hỏi cách thay đổi cái icon battery ở giao diện chính với! em chả biết làm thế nào cả? nó đỏ lòm nhìn xấu quá :(

ars0912

haiz cho em hỏi làm cách nào vào đựoc wifi bản này vậy :(( bắt được mà ko vào được :(((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

các bác chỉ em cách config modem thế nào để em hd2 của em connect được với :(( em dùng 3g hay gprs vẫn được mà mỗi wireless nhà em bắt được thì không vào được :((

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Hic, ko biết khi nào mới có bản fix 60mA và hỗ trợ ngôn ngữ việt nhỉ. Vô đối luôn, chờ lâu quá :(

massage000

Big Update:

1, Đã có cách chuyển giao thức data từ RMNET sang PPP tại ĐÂY (đồng nghĩa với việc data network sẽ chạy nhanh gấp 2 đến 3 lần, nhưng có thể kém ổn định hơn :-? ). Khi nào rảnh sẽ thử và feedback lại với anh em :D

2, Đã có bản Recovery (.ZIP) của JDMS 1.6.2. Download tại ĐÂY. Tuy nhiên, bản này sẽ ko được các tác giả hỗ trợ kỹ thuật vì hiện đang tập trung tất cả vào version mới. có thể là JDMS 1.7 bánh gừng.

3, Cuối năm ngoái, đã xuất hiện một bản SD RAM EDITION dựa trên JDMS 1.6.2 (ko được chú ý lắm bên xda). Tuy nhiên, tác giả đã thất bại và thừa nhận: "Rõ ràng làm một bản Ram build khó hơn so với sự tưởng tượng của tôi. Thực sự, bản này ko giống một Ram build". Anh em tham khảo thôi nhé, chứ đừng cài vì chưa chắc nó đã nhanh hơn NAND version đâu. (Một người dùng nhận xét: "Nó chỉ nhanh thôi chứ ko siêu nhanh như RAM EDITION thực sự"). Chi tiết tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Big Update:

1, Đã có cách chuyển giao thức data từ RMNET sang PPP tại ĐÂY (đồng nghĩa với việc data network sẽ chạy nhanh gấp 2 đến 3 lần, nhưng có thể kém ổn định hơn :-? ). Khi nào rảnh sẽ thử và feedback lại với anh em :D

2, Đã có bản Recovery (.ZIP) của JDMS 1.6.2. Download tại ĐÂY. Tuy nhiên, bản này sẽ ko được các tác giả hỗ trợ kỹ thuật vì hiện đang tập trung tất cả vào version mới. có thể là JDMS 1.7 bánh gừng.

3, Cuối năm ngoái, đã xuất hiện một bản SD RAM EDITION dựa trên JDMS 1.6.2 (ko được chú ý lắm bên xda). Tuy nhiên, tác giả đã thất bại và thừa nhận: "Rõ ràng làm một bản Ram build khó hơn so với sự tưởng tượng của tôi. Thực sự, bản này ko giống một Ram build". Anh em tham khảo thôi nhé, chứ đừng cài vì chưa chắc nó đã nhanh hơn NAND version đâu. (Một người dùng nhận xét: "Nó chỉ nhanh thôi chứ ko siêu nhanh như RAM EDITION thực sự"). Chi tiết tại ĐÂY

Hic, chờ lâu quá rồi đó :D ......

h2love4ever

Mình làm đến bước :

4. Tìm đến folder bạn đã giải nén NAND Android ROM trên PC pc, Bấm chuột phải vào file Run DAF.exe và chọn Run as Administrator.
5. Khi bạn đã flash NAND Android Rom thì sẽ có câu hỏi bạn có giữ lại các dữ liệu có trước đây không.

Đến bước 5 mình ấn phím Power rồi nó chạy được 1 đoạn trắng ở phía dưới màn hình rồi đứng yên, bâyh làm thế nào đây :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bước Flashing 1 partition...1[ 240-6DO] m1

Nó dừng lại ở đây bâyh phải làm thế nào :(

Rút cáp ra rồi up lại được k

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bâyh bật máy lên giữ phím power thì màn hình dừng lại ở go go go...phải làm gì bây giờ hả các bác

Chỉnh sửa cuối:

ars0912

màn hình dừng ở go go go thì là ok rồi đấy chứ! bác đợi 1 tý xem sao :-?