• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

massage000

- current widget bạn đi chợ
- fly mode bị FC thì mình ko gặp phải khi dùng
- flash của HD2 có làm việc ko á? ko hiểu ý câu hỏi lắm nhưng phần cứng thì bao h cũng làm việc dù phần mềm có là winmo, android hay wp7 :) ngoài ra, chạy android trên thẻ đã được chứng minh là an toàn với máy. có hỏng thì chỉ hỏng thẻ nhớ thôi :))

tung123xxx

- current widget bạn đi chợ
- fly mode bị FC thì mình ko gặp phải khi dùng
- flash của HD2 có làm việc ko á? ko hiểu ý câu hỏi lắm nhưng phần cứng thì bao h cũng làm việc dù phần mềm có là winmo, android hay wp7 :) ngoài ra, chạy android trên thẻ đã được chứng minh là an toàn với máy. có hỏng thì chỉ hỏng thẻ nhớ thôi :))
Thanks bác nhà cháu k biết gì về vụ này. Cứ tưởng sài nhiều kiểu này thì toi main nên hỏi cho rõ. Còn cái vụ khi chạy android lúc để fly mode sau đó bật lại nó cứ báo lỗi để tí chụp cái ảnh lên cho bác nghiên cứu tại sao, nó báo lỗi là k vào đựoc cái gì đó rùi treo máy và tự tắt máy bật k lên phải chọt nút reset hoặc tháo pin

massage000

sao mình dùng crrent widget đo pin toàn 16x--->38x ma ko vậy :|

bạn tắt màn hình khoảng 1 phút (thời gian current widget cập nhật). mở lại rồi xem chỉ số. nếu standby đạt dưới 10mAh là bình thường. còn khi đang sử dụng, dòng đạt 16x-trên 300 cũng là bình thường. :) chỉ số càng nhỏ và ổn định thì pin càng tốt.

massage000

CHÚC MỪNG NĂM MỚI TẤT CẢ ANH EM. CHÚC ANH EM GẮN BÓ LÂU DÀI VỚI EM LEO. :D

bản mới 30 tết Ultimate Droid 3.0 RC: forum.xda-developers.com/showthread.php?t=938326

h2love4ever

cho mình hỏi có chương trình nào xem ảnh giống của Win mobi trên HD2 ko, xem ảnh trên bản Android này chậm + ảnh ko được full

h2love4ever

Có thể laucher mặc định bị lỗi. Bạn khắc phục bằng cách cài laucher khác. Recommend bạn dùng ADW Ex1.1 (phiên bản thương mại của ADW laucher với nhiều hiệu ứng lật trang đẹp mắt)

Làm thế nào để dùng laucher này thay thế hoàn toàn laucher mặc định của máy, vì khi mình bấm phím Home < hình ngôi nhà> thì nó lại về laucher mặc định của máy

limiunin

link này - Bản NAND Rom RECOVERY 1.7 beta 2.2 RAM edition tại ĐÂY hư rồi bạn ơi

randoms

Làm thế nào để dùng laucher này thay thế hoàn toàn laucher mặc định của máy, vì khi mình bấm phím Home < hình ngôi nhà> thì nó lại về laucher mặc định của máy

Khi bạn có 2 cái laucher bạn ấn phím hôm thì tick cái lựa chọn ở phía dưới của pop up laucher và chọn cái cần dùng làm mặc định.

massage000

đợi mãi chưa ra bản mới hoàn chỉnh nhỉ :(

Bản này discontinue rồi bạn ạ. tác giả ko hỗ trợ nữa. Hiện tại có bản mới Ultimate Droid 3.0 RC tạiĐÂY (cùng tác giả Crawlingcity). tuy nhiên, bản này đang bị trục trặc gì đó nên Thread đang bị close :mad:)

link này - Bản NAND Rom RECOVERY 1.7 beta 2.2 RAM edition tại ĐÂY hư rồi bạn ơi
Các link down đều bị remove rồi (nguyên nhân lỗi khỉ gì đó mà mình ko biết). ai có bản này trong máy thì up lên giúp anh em nhé.
Bạn lên market cài ClearDefaulHome. chạy rồi click clear default. Khi này, bạn bấm phím Home, nó sẽ ra lựa chọn để bạn chọn cái làm mặc định.

h2love4ever

Mấy hôm nay dùng camera cứ chụp được vài kiểu nó lại báo lỗi rồi close lại. Mà điện thoại vẫn còn 50% pin, mình đã dùng task manager đóng ứng dụng chạy ẩn rồi nhưng ngủ dậy sáng hôm sau máy tự tắt nguồn vì hết pin là sao nhỉ

tung123xxx

Mình đang dùng bản :
Bản SD Rom JDMS 1.6.2 (rất hay!!!) tại ĐÂY
Link Mediafire tại ĐÂY (do bác clarkht cung cấp)
Data 512mb tại ĐÂY

Thấy rất ưng ý tuy nhiên mình đang muốn đăng ký 3g hoặc GPRS để sử dụng nhưng không biết cài đặt thế nào và nó có chạy được k? Ngoài ra chức năng GPS có sử dụng được k? và nếu được thì test thế nào? Rất mong được bác nào đã dùng hoặc biết chỉ dẫn. Thanks

hatnaf

Bác nào fix tiếp bản này đi, bị ngừng lại thì tiếc quá. E donate cho :D

massage000

Anh em nào vẫn mê none-sense thì xài thử bản NÀY nhé. cực nhẹ, nhanh và mượt. Pongster thì chắc nhiều người biết :D Mình xài thử bản 3.0 rồi, ngon lắm. giờ nó ra 4.0 chắc còn ngon hơn.

ars0912

Anh em nào vẫn mê none-sense thì xài thử bản NÀY nhé. cực nhẹ, nhanh và mượt. Pongster thì chắc nhiều người biết :D Mình xài thử bản 3.0 rồi, ngon lắm. giờ nó ra 4.0 chắc còn ngon hơn.

bác massage làm 1 bài review hoặc 1 topic về bản mới này thay cho bản JDMS này đi :D

anhvu_cdrom

cho em hỏi một tí ngoài lề : thẻ Sandick class 2 xịn đằng sau có chữ " Made in china " màu đỏ rất nhỏ ko vậy? bác nào cho e xin cái hình là tốt nhất

VNS_n

Mình cũng vừa chuyển từ JDMS sang bản của Pongster. Xài ngon từ hồi SD-Card lận nên khi JDMS đóng cửa là phi sang Pongster liền. Tuy nhiên mình thấy 1 số hạn chế sau:

1/ Auto_bright ko dc nhạy
2/ Tốc độ truy cập Market + Applanet chậm hơn so với JDMS
3/ Pin có vẻ tốn hơn JDMS
4/ Thix cái Lock screen bên JDMS hơn của Pongster

Trước mắt thế đã :D

hatnaf

Hi những anh em đang dung bản ROM của JDMS, sau khi XAD dong cua cac bản của JDMS thì tac giả đã mở địa chỉ sau để đưa các bản mới và hiện tại đã có ban 3.0 RC cho HD2 rồi.
địa chỉ: http://www.theultimatedroid.com/forum/index.php?/topic/989-hd2-300-rc-release-candidate/page__st__20
Mọi người yêu thích các bản ROM của JDMS thi vào địa chie trên để download nhe.

Có chắc là của JDMS ko vậy bro, trang đó có tấm hình review nào đâu. Sao biết của JDMS mà dám úp trời. Có ai làm chuột bạch rồi chưa :D