• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

h2love4ever

Mình cài bản Rom này, trong phần setting gì gì đấy mình bỏ chế độ "slide unlock" đi nên bây giờ k có cách nào để vào được menu của máy, bấm phím cũng k được. Mọi người giúp mình với

h2love4ever

Nó hiện lên MH nền nhưng k có phần để mở khoá.........kiểu này chắc lại phải up lại rùi :(

hoanloc

tested ..... màn hình chủ xoay khó chịu quá mà ko sao tắt autorote đc, app cài trên thẻ bị foce close, pin khá ổn

voocman2008

Bạn ko đọc kỹ cmt của mình thì phải. Có link sang topic hướng dẫn chi tiết của Mod Ancola đấy.

Của bạn đây (1Gb data SD ROM JDMS 1.6.2): http://www.multiupload.com/22IH8VAEIU

Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình sẽ cài đặt xem sao. Mình đang dùng "(SD) ANDROID _PPC-SHIFTPDA_DESIRE HD GLASS V2 (17Feb.11)" mà thấy lỗi kg download được từ Market. Giờ có cái nì phải test ngay thôi.

randoms

Bọn em dốt chưa biết, chưa hiểu rõ thì mới hỏi chứ nếu giỏi - hiểu rõ như bác thì bọn em chẳng cần phải hỏi chi cho nó mệt, công sức tgian đâu mà lên 4rom đặt những câu hỏi mà mình đã biết? nhiều người dốt như bọn em có khi bài hướng dẫn ngay trước mặt , đọc rồi, làm theo rồi nhưng không thành công thì cũng không biết mình sai ở bước nào, nếu anh không hướng dẫn cụ thể thì có người khác sẽ giúp chứ đâu cần ném đá nhau vậy???

Người ta có cả cái topic hướng dẫn cụ thể rồi đó. Còn làm nếu mắc ở đâu thì hỏi chứ bạn đã làm theo hướng dẫn và bị mắc ở đoạn nào nào?

massage000

Bản này 3.0.1 mình kg thấy icon Gmail, các bác giúp em với. Thanks

Nếu ko thấy thì bạn lên market down đi, có thể tác giả đã loại bỏ Gmail trong bộ cài.

Nó hiện lên MH nền nhưng k có phần để mở khoá.........kiểu này chắc lại phải up lại rùi :(

Đồng chí xài rồi cho đánh giá giúp anh em nhé, chắc đồng chí là người cài đầu tiên :D

luongminhhai

em cài bản 3.01 rồi.nhưng gặp 1 lỗi là ko tắt chức năng xoay màn hình dc.tíck vào ô bỏ chọn auto rotate screen rồi nhưng màn hình home vẫn bị xoay.hĩ

nguyentri80

em bị lỗi phần gửi tin nhắn không thấy được toàn bộ danh bạ mà chỉ thấy có mấy tên ah ..... trohg khi đó qua danh bạ thì đầy đủ ... ai giúp với

especen

Bọn em dốt chưa biết, chưa hiểu rõ thì mới hỏi chứ nếu giỏi - hiểu rõ như bác thì bọn em chẳng cần phải hỏi chi cho nó mệt, công sức tgian đâu mà lên 4rom đặt những câu hỏi mà mình đã biết? nhiều người dốt như bọn em có khi bài hướng dẫn ngay trước mặt , đọc rồi, làm theo rồi nhưng không thành công thì cũng không biết mình sai ở bước nào, nếu anh không hướng dẫn cụ thể thì có người khác sẽ giúp chứ đâu cần ném đá nhau vậy???
Nói chung là nên đọc các hướng dẫn các bác ấy đã post, đọc hết rồi làm thử, hỏng đâu hỏi đấy thì mới nhớ được bạn ạ.

karz47

sao mình chơi game ko dc với bản rom này.Chơi angry bird thì bị force close,còn zenodia thì đứng hình cứng ngắt.Chán quá

h2love4ever

Bác nào cho mình xin hướng dẫn cách cài bản JDMS 1.62 này với

- Bản SD Rom JDMS 1.6.2 (rất hay!!!) tại ĐÂY
Link Mediafire tại ĐÂY (do bác clarkht cung cấp)
Data 512mb tại ĐÂY

massage000

Bác nào cho mình xin hướng dẫn cách cài bản JDMS 1.62 này với

- Bản SD Rom JDMS 1.6.2 (rất hay!!!) tại ĐÂY
Link Mediafire tại ĐÂY (do bác clarkht cung cấp)
Data 512mb tại ĐÂY

Đây là bản chạy trên thẻ. Bạn phải có winmo 6.5 để chạy. Down về, giải nén, copy thư mục Android vào thư mục gốc thẻ nhớ. Nhấn vào file CLRCAD rồi nhấn tiếp file Haret. Thưởng thức thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

Đã cập nhật link down và hướng dẫn sử dụng bản SD MAGLDR JDMS 1.6.2 trên post đầu

Lợi ích: Không cần dùng Winmo 6.5 để kích hoạt Android (đỡ tốn pin), có thể dual boot với WP7

Hướng dẫn: Máy phải chạy MAGLDR 1.13. Trong menu MAGLDR, chọn mục số 4 USB MassStg để kết nối thẻ với máy tính. Giải nén file down về, đổi tên "JDMS" thành "Android" rồi cop cả thư mục "Android" vào thư mục gốc thẻ nhớ. Trở lại menu MAGLDR, chọn mục số 10 Services, chọn tiếp mục số 1 BootSetting, Chọn mục ADSD Directory, nhấn volum down tìm đến và chọn thư mục Android. Khi này máy trở lại menu MAGLDR, chọn mục số 2 Boot AD SD để chạy!

Lưu ý: Muốn máy boot thẳng Android, ko thông qua menu MAGLDR thì chọn mục 10 Services, chọn mục số 1 BootSetting, chọn Boot Source, chọn Android from SD. Từ nay, hễ reboot thì máy sẽ chạy thẳng Android trên thẻ :D

Chỉnh sửa cuối:

VNS_n

Bạn cho mình xin cái source bản ROM JDMS chạy trên SD card mà hỗ trợ MAGLDR. Thanx bạn :)

massage000

Bạn cho mình xin cái source bản ROM JDMS chạy trên SD card mà hỗ trợ MAGLDR. Thanx bạn :)

mình có dẫn link ở tên tác giả trong phần ĐÔI NÉT rồi đó (link dẫn sang xda, bạn kéo xuống post 2). ngoài bản jdms ra còn khá nhiều bản khác để lựa chọn. mình đang xài SD MAGLDR Superram 1.5 rất ưng ý :D

VNS_n

mình có dẫn link ở tên tác giả trong phần ĐÔI NÉT rồi đó (link dẫn sang xda, bạn kéo xuống post 2). ngoài bản jdms ra còn khá nhiều bản khác để lựa chọn. mình đang xài SD MAGLDR Superram 1.5 rất ưng ý :D

Vậy là cái NAND của HD2 bạn bỏ xó rồi hả :D, xài trên SD card co tốn pin ko bạn? G-sensor thế nào? MÌnh chỉ quan tâm 2 vấn đề này thôi

massage000

gần đây dùng các bản NAND mới (cả htc lẫn miui) nhưng đều là Desire HD based roms nên rất tốn pin khi dùng. mình vừa trở lại một loạt sd rom, và hài lòng với super ram 1.5. pin ngon và mát máy. bạn dùng jdms thì nó tương tự bản sd thường, g-sensor cũng ổn.

h2love4ever

gần đây dùng các bản NAND mới (cả htc lẫn miui) nhưng đều là Desire HD based roms nên rất tốn pin khi dùng. mình vừa trở lại một loạt sd rom, và hài lòng với super ram 1.5. pin ngon và mát máy. bạn dùng jdms thì nó tương tự bản sd thường, g-sensor cũng ổn.

JDMS Cài trên máy với trên thẻ nhớ có khác nhau gì k bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

cho mình hỏi thêm la mình dùng thẻ nhớ khác để cài bản JDMS khác đc k. Tức la 1 máy chạy 2 rom khác nhau ấy.

Chỉnh sửa cuối: