• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp tiếp theo Belle, Symbian Carla và Symbian Donna lộ diện!

boy_online01

Có lẽ có nhầm lẫn về những gì bạn biết, Nokia 500 có cpu tốc độ 1Ghz nhưng ko chạy trên nền Belle mà chạy nền Anna. Vì thế nó ko đc nhắc tới trong nhóm sphẩm chạy Belle.

Em biết từ lúc ra nó đã chạy sẵn trên Anna, chỉ ko biết nó có đc lên Belle ko thôi. Giờ thì biết rồi :D. Trên mạng cũng chỉ nói là có thể có Belle cho 500 thôi.

duc143

Nokia để symbian là dòng phổ thông, tập chung chính ở window phone. Tại sao Nokia không chạy HĐH android nhỉ, có khúc mắc gì với google chắc....? Nokia mà chạy HĐH này đảm bảo ăn đứt các hãng cũng dùng android khác...

MinhThang

Manager
Có con N8 cùi bắp, chỉ cầu mong sao nó lên tới Belle là mãn nguyện lắm rồi, nhà nghèo ăn gạo chợ không dám bon chen...X_X

ohannguyent

các ace vô đọc xin bấm thanks ủng hộ lấy tinh thần cho em tìm bài đăng tiếp nha!

txdv84

Có con N8 cùi bắp, chỉ cầu mong sao nó lên tới Belle là mãn nguyện lắm rồi, nhà nghèo ăn gạo chợ không dám bon chen...X_X
Ko cùi bắp đâu bác ơi, chạy belle ầm rồi kìa, sang tinhte nghiên cứu rồi chạy fw mới luôn đi, mượt và ngon lành lắm

4179

Symbian giờ toàn đặt tên theo tên con gái thế, hết Anna, Belle rồi lại Carla rồi Donna, chắc là xu hướng chuyển sang thẩm mỹ. Trước khi mua 701, tớ đã chơi thử 800 Lumia chạy Mango rồi, cảm nhận là không giống điện thoại, nó thao tác cứ như kiểu máy tính bảng, không quen, hơn nữa màn hình nhỏ của máy điện thoại, thao tác lại kiểu Pad, cứ ngang thế nào ấy, nghịch khoảng 40 phút thì cho em mua cái máy thấp tiền hơn, cái nhiều tiền này không thích, không phải vì nó đắt mà vì nó sắp không giống điện thoại di động nữa rồi, mà nó hao pin khủng khoảng quá (thằng bán rất tử tế và rất có đạo đức nghề nghiệp, nó nói nó dùng thử thấy rất tốt, rất mới mẻ nhưng pin rất kém, nghịch nghịch chút là 1 ngày đã phải xạc rồi).
Các bác cứ bàn xa xôi, với tốc độ ra máy mới nhanh như hiện nay, các máy cũ sẽ sớm đào thải hết thôi, giá máy cũng dần đi xuống mức ai cũng sắm được, 500 liệu có ai chịu dùng nữa, hoạ chăng các bà đi chợ thôi.

bbfrog

HĐH của Nokia có thứ tự nhỉ. Anna, Belle, Carla, Donna :))
Symbian ABCD :))

gily4ever

Xin thông báo:Hiện này Nokia N500 đã có phiên bản Belle (mình đã update rồi), các bạn dùng Nokia N500 nhanh chóng up máy của mình để có những trải nghiệm thú vị mà Belle mang lại!
Còn chuyện nâng cấp lên nhưng bản Carla, Donna.. thì hiện nay chưa có thông tin vì như các bạn đã được biết những bản nâng cấp hệ điều hành trên sẽ tương thích với chíp đa nhân (từ 2 nhân trở lên...) và có tốc độ xử lí trên 1Ghz.
Các bạn nào dùng Nokia với hệ điều hành Symbian S60 V5 thì thông cảm là không nâng cấp lên thêm được vì hệ điều hành belle chỉ tương thích với những dòng máy có CPU tốc độ 1GHz trở lên (đừng buồn nhé)
Thanks ủng hộ mình nhé

giaolong

Sáng nay mình cũng nhận đc email của Nokia về "Nâng cấp phần mềm Nokia Belle":
http://ct.nokia.com/?1269383438&120216144854929
Không hiểu sao mình nhấp vô biểu tượng "Các bản cập nhật phần mềm" trong Nokia Sute (3.3.86) thì chỉ vào "làm mới" với "cài đặt lại" không vào đc "Update to Belle" như hướng dẫn.
Mình đã "làm mới" và "cài đặt lại" rồi mà cũng k update đc.
Có bạn nào "bị" như mình k?
Xin nhờ các "pro" chỉ dẫn ạ!!!

À quên mình dùng máy Nokia N8-00

gily4ever

Bạn thử kiểm tra lại cáp USB xem có lỏng không? Nếu không vấn đề thì bạn có thể xóa bản Nokia Suit đi và cài lại 1 lần nữa xem! Mình trước đây cài Nokia PC Suit khi nhấn vào nâng cấp phần mềm nó yêu cầu cài đặt Nokia Suit 3.3.86 như bạn! Sau đó mình xóa bản cũ cài bản mới là ok!
N8 là máy dễ nâng cấp nhất đấy bạn ạ