• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Neon Skin - Tuyệt hảo cho dòng UIQ 3.0

Caohieu88

Mình nghĩ là được với điều kiện bạn chỉ Copy các File MBM thôi chứ không Copy được file RSC vì tiếng Việt là R10 mà!

phuong_vietpr

minh khong hack duoc o c lam on huong dan minh voi. minh hoi ca rot mot ti. lam di lam lai roi nhun gko duoc. cac ban gui cho minh huong dan kem theo hinh anh de minh de hieu nha.....thanksss nhiu nhiu

Son_Nguyen

minh khong hack duoc o c lam on huong dan minh voi. minh hoi ca rot mot ti. lam di lam lai roi nhun gko duoc. cac ban gui cho minh huong dan kem theo hinh anh de minh de hieu nha.....thanksss nhiu nhiu
Cần gì phải kèm theo hình ảnh hả bạn. Mình chỉ cho bạn luôn nhé:
- Bạn tải cái file CapsSwitch 1.1.27 đính kèm sau đây về, giải nén ra rồi cài vào máy.
- Cài tiếp cái Swiss Manager vào, pm này bạn có thể tải trong chuyên đề : Ứng dụng quản lý hệ thống cho UIQ3 ở ngay phía trên topic đó. Nhìn là thấy ngay. Lúc nào bạn cần hack thì bạn chạy cái CapsSwitch và chuyển sang chế độ OFF. Sau đó bạn có thể dùng Swiss Manager để kiểm tra, nếu bạn vào và xem được các file trong thư mục C:\sys\bin thì bạn đã hack thành công. Sau khi hack được ổ C rồi thì sẽ có rất nhiều cái để bạn khám phá thêm đấy. Chúc vui vẻ!!!! Nếu có vấn đề gì có thể hỏi thêm các anh em trên diễn đàn, nhiều cao thủ lắm đấy bạn. HEHE=))

huyhieeus

em là gà ^^....các anh chị vui lòng chỉ giúp cách nào xài món này với.....chép vào thẻ nhớ trực tiếp luôn ạ?

vietDuck

em là gà ^^....các anh chị vui lòng chỉ giúp cách nào xài món này với.....chép vào thẻ nhớ trực tiếp luôn ạ?

Ec Bạn làm ơn đọc kĩ hướng dẫn khi dùng nhé Toàn bộ mod này chép vào :C ổ trong máy Chứ không phải thẻ nhớ đâu Làm cẩn thận vào :-??:-??:-??

thangzyx

sao tôi chỉ chạy file sis là xong chẳng cần copy cái gì cả mà đã được rồi nhỉ

vietDuck

sao tôi chỉ chạy file sis là xong chẳng cần copy cái gì cả mà đã được rồi nhỉ

Đấy là do bộ mod được "gói" thành file.sis rồi Nó tự copy theo đường dẫn luôn Có những mod chưa thành file.sis phải copy "chay" bạn à :(

handsome_goat

Bác cho em hỏi tí, đã install file themes+icon sis vào rồi, h muốn xóa nó đi làm thế nào ạ, tình hình là em không uninstall nó được :((
Cài đè cái bộ sis khác vào được không ạ

kakineri

Bác cho em hỏi tí, đã install file themes+icon sis vào rồi, h muốn xóa nó đi làm thế nào ạ, tình hình là em không uninstall nó được :((
Cài đè cái bộ sis khác vào được không ạ

bạn restart lại máy và thử lại xem.
nếu không được thì download phần này http://www.4shared.com/file/59448252/b7da44fc/total-neon-iconpack-by-gabika-en.html
sau đó xóa các file trong máy bạn như đường dẫn là hết ngay:D
cách này hơi lâu đấy:)

tinhve

Không có files sis thì chép icon theo đường dẫn đi bạn , hơi mất công một tí

Rồi bạn à, nhưng có thư mục tên Main.Screen.Icons toàn hình lại không thấy đường dẫn copy nên không biết copy vô chổ nào. Còn mấy thư mục còn lại thì y xì rồi!

Son_Nguyen

Rồi bạn à, nhưng có thư mục tên Main.Screen.Icons toàn hình lại không thấy đường dẫn copy nên không biết copy vô chổ nào. Còn mấy thư mục còn lại thì y xì rồi!

Cái thư mục Main.Screen.Icon là icon dạng PNG dùng cho màn hình chờ nhé bạn.

tinhve

Cái thư mục Main.Screen.Icon là icon dạng PNG dùng cho màn hình chờ nhé bạn.

Nhưng mình chép đè vô cũng cảm thấy không có chuyện gì xảy ra. Không thấy mấy ico nhưng trong hình ở bài 1?

Caohieu88

Nhưng mình chép đè vô cũng cảm thấy không có chuyện gì xảy ra. Không thấy mấy ico nhưng trong hình ở bài 1?

Ý của bạn P3600i là màn hình Today bạn ah. Các file icon PNG đó bạn ko cần chép vào C-D\Resource\Apps đâu mà chỉ cần chép vào đâu đó trên máy hoặc thẻ nhớ, tùy bạn!!!! Bạn vào icon ngoài cùng bên trái đó (trên P99) chọn vào phần có mũi tên ở trên thì sẽ hiện ra dành mục các chương trình chọn nhanh do mình tự chọn, và các Icon PNG đó phục vụ cho việc này...Sau khi chọn ứng dụng xong, muốn thay đổi Ico cho ứng dụng đó thì Click vào icon nhỏ có hình mũi tên và cái cờ lê đó, sẽ hiện ra bảng Shortcut name gồm 2 phần là Shortcut icon ( vào để đổi Icon mình thích) và Shortcut name ( đổi tên mình thích). Sau khi chọn Shortcut Icon thì vào Browse dẫn đến Icon PNG mà bạn thích, save vào là xong!!!

tinhve

Đó là các icon của Statusbar. Ý mình là mấy cái icon của messages, contact, setting .... sao không giống như trong hình?

Mình copy mấy thư mục theo đường dẫn như trong mấy thư mục tải về vào máy mà không thấy hiện tượng gì cả

anhnguyen0812

thank bạn đã share bộ icon này. Mình đã cài thử, rất đẹp nhưng sao icon máy chụp hình, more app và các icon của folder là giữ nguyên. Có thể thay đổi luôn các icons đó ko vậy bạn? chỉ giúp mình với.

rinoa19

thank bạn đã share bộ icon này. Mình đã cài thử, rất đẹp nhưng sao icon máy chụp hình, more app và các icon của folder là giữ nguyên. Có thể thay đổi luôn các icons đó ko vậy bạn? chỉ giúp mình với.

....cùng cảnh ngộ...