• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Neon Skin - Tuyệt hảo cho dòng UIQ 3.0

rinoa19

thanks đồng chí...nhưng lại bị vấn đề khác...sau 1 hồi chép wa chép lại..bây giờ vào Media player trong main menu thì bị báo là ...Folder not found...nhờ các đồng chí nào biết về vụ này ...chỉ giúp..

Caohieu88

thanks đồng chí...nhưng lại bị vấn đề khác...sau 1 hồi chép wa chép lại..bây giờ vào Media player trong main menu thì bị báo là ...Folder not found...nhờ các đồng chí nào biết về vụ này ...chỉ giúp..

Bạn vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01 đi là OK!

protect01

Không có files sis thì chép icon theo đường dẫn đi bạn , hơi mất công một tí

Mình là mem mới. Cho hỏi là mình phải chép nguyên folder mới giải nén ra vào đt hay là chép từng file riêng lẻ trong đó vào vậy.:-??

Nii7

Mấy anh ơi! Sao máy p1i của em thay icons rùi mà vẫn còn nhiều thứ nó vẫn chưa đổi là sao?! Giúp em với! Thx.

shadow141206

Mình là mem mới. Cho hỏi là mình phải chép nguyên folder mới giải nén ra vào đt hay là chép từng file riêng lẻ trong đó vào vậy.:-??

Bạn cứ chép nguyên Folder cho an toàn !!! Muốn chép thì phải hack phone trước nhé !!! Welcome to PDAviet :D

Mấy anh ơi! Sao máy p1i của em thay icons rùi mà vẫn còn nhiều thứ nó vẫn chưa đổi là sao?! Giúp em với! Thx.

Bạn cứ restart 2 hay 3 lần lại thủ xem nhé !!! Lưu ý là, mấy cái này xài cho P1i Tiếng Việt sẽ bị lỗi một vài icon (ko thay đổi đc) nhé :D. Chỉ có cách khắc phục duy nhất là sử dụng ngôn ngữ Tiếng Anh thôi nhé :D. (Chống chỉ định với Tiếng Khơ me, Tiếng Lào, Campuchia v.v... =))) ... ... Just kidding :D

giga_speed85

bác cho em hỏi tại sao em làm thì các icon trong menu thay đổi đc còn các icon bên ngoài menu lại không thay đổi? em đã làm đúng theo các bước.

anhtuan206

bác cho em hỏi tại sao em làm thì các icon trong menu thay đổi đc còn các icon bên ngoài menu lại không thay đổi? em đã làm đúng theo các bước.

bạn đã làm đúng hướng dẫn mà không thay đổi hết thì bạn cần restart lại máy 2,3 lần vào,và nếu bạn đang để tiếng việt thì nên chuyển sang tiếng anh,vì tiếng việt sẽ không hiện hết đâu.mình thấy ở trên có bạn đã hỏi và đã có bạn trả lời rồi mà.bạn nên đọc nhé.

ngoisaole

bạn phải kiểm tra thật chính xát sai 1 li đi 1 dặm . làm xong nhớ khởi đông lại máy ( có thể đến 2 lần mới hiện đủ) con nếu ko được nữa thi chỉ còn 1 cách ( nếu bạn thấy thích và chắc chắn muốn làm được thì mới dùng cách này còn không thì thôi) đó la mater restart rùi cài lại là ok? mình đã thử 1 lần vì bộ icon tuyệt vời của caohieu88 .cài mãi vẫn không hiện đủ chỉ còn cách là vậy nó mới chịu ra hết thui:(:)((

giga_speed85

bạn đã làm đúng hướng dẫn mà không thay đổi hết thì bạn cần restart lại máy 2,3 lần vào,và nếu bạn đang để tiếng việt thì nên chuyển sang tiếng anh,vì tiếng việt sẽ không hiện hết đâu.mình thấy ở trên có bạn đã hỏi và đã có bạn trả lời rồi mà.bạn nên đọc nhé.
ko an thua bác ạ! em đã đọc kĩ trước khi sử dụng, ko sai một bước nào. RS mấy lần vẫn ko an thua. icon bên ngoài menu vẫn nguyên.

Caohieu88

ko an thua bác ạ! em đã đọc kĩ trước khi sử dụng, ko sai một bước nào. RS mấy lần vẫn ko an thua. icon bên ngoài menu vẫn nguyên.

Bạn dùng G900 nên ko đổi icon ở ngoài là đúng rồi, mình cứ tưởng bạn dùng P990i!

do_hongquan2003

Ae cho mình hỏi. Mình cài cái neon skin này vào máy rồi giờ muốn gỡ thì làm thế nào. Mình cài bằng file sis. Giờ chẳng có cách nào gỡ đc. Reset lại cũng ko ăn thua. Chạy lại firmware thì nó báo lỗi ko cho chạy. Hết cách. Ae nào biết cách gỡ chỉ giùm mình nhé. thanks.

anhtuan206

Ae cho mình hỏi. Mình cài cái neon skin này vào máy rồi giờ muốn gỡ thì làm thế nào. Mình cài bằng file sis. Giờ chẳng có cách nào gỡ đc. Reset lại cũng ko ăn thua. Chạy lại firmware thì nó báo lỗi ko cho chạy. Hết cách. Ae nào biết cách gỡ chỉ giùm mình nhé. thanks.

bạn vào mục other sau đó vào uninstall rồi xóa bt mà.còn nếu vào đó không xóa được thì bạn hãy dùng cách này:bạn dùng bánh xe bên cạnh máy lên*xuống xuống *xuống*.sau đó chọn dòng cuối cùng để máy trở về mặc định,nhưng nếu bạn làm cách 2 các phần mềm bạn cài sẽ mất hết.:D

Boykinhdi

dùng tool đi bạn đỡ mất công format hết ct đã cài rồi phải cài lại thì mệt lắm
tìm ct Removal tool icon packer về cài và xóa như tên của ct nhé