• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NetQin Mobile Assistant-PM hiển thị menu đa năng trên desktop!!

Khoaaa

Cái này bạn tắt bằng Close thì ko có được đâu, nó nặng gấp trăm lần các PM khác mà, bạn phải tắt băng option>Kill ấy, giống uot SM 4.15 ấy

Đấy chính vì cái vụ này đấy mình "quê" quá xóa nó luôn. lần đầu xóa bằng Pyunistall ko đc, restar lại máy xóa bằng "C" mới chịu bó tay với cái này luôn :))

Caominh171

Xóa bt, nhưng trước khi xóa phải tắt nó bằng cách vào pm, chuyển Smart menu sang Closed là xóa bt àh. Ko làm zậy thì dùng JbakTaskman cũng tắt ko đc

hunterviet

Well-Known Member
Xóa bt, nhưng trước khi xóa phải tắt nó bằng cách vào pm, chuyển Smart menu sang Closed là xóa bt àh. Ko làm zậy thì dùng JbakTaskman cũng tắt ko đc

Em dùng HandyTaskman tắt bằng cách Option>Kill là thoát bt

MinhThang

Manager
Em dùng HandyTaskman tắt bằng cách Option>Kill là thoát bt

Chuyện quá đơn giản sao lại phải nói nhiều thế, tắt đúng qui trình của pm như Mod Caominh đã nói. Các bạn không Đóng nó lại thì nó vẫn còn hoạt động, sao cứ nói là không xóa được. Muốn xóa thì Close pm là xóa vô tư. Ngừng sử dụng thì Close.:D

thanhlongnd

CaoMinh ơi cho mình ít thông tin về pm : khi cài đặt nó chiếm bao nhiu MB bộ nhớ và khi sử dụng nó ăn bao nhiêu MB ram ?

Caominh171

CaoMinh ơi cho mình ít thông tin về pm : khi cài đặt nó chiếm bao nhiu MB bộ nhớ và khi sử dụng nó ăn bao nhiêu MB ram ?

Lúc chưa cài, khi khởi động máy Ram mình là 86mb, chạy nó rồi còn có 72mb àh :((

thanhlongnd

khè khè, vậy pm này chỉ cài test mấy hum rùi cũng đành cho nó ... Đi về nơi xa vậy. Ăn ram quá ...

kennh0x

xài pm này thì hình như kết nối dt ở chế độ usb thì nó không nhân dt.có cách nào không anh

mrdragon88

Lúc chưa cài, khi khởi động máy Ram mình là 86mb, chạy nó rồi còn có 72mb àh :((

khi mới khởi động máy đương nhiên là ram sẽ nhiều rồi
sau đó ram sẽ giảm dần vì các phần mềm chạy ngầm thường dùng như rompatcher, freeisms, jbaktasman...Rồi sau đó là các icon trong menu cũng chiếm kha khá ram, rồi khi mở gallery lại ngốn ram tiếp, khi mở contact và log cũng ngốn ram nữa, khi duyệt web các file tạm ko được giải phóng hết lại tiếp tục ngốn ram...càng dùng lâu ram càng giảm
nói tóm lại là cái Netqin này có ngốn ram nhiều hơn cái smartsetting 1 chút vì khi nó chạy có khá nhiều file exe chạy ở Process, mình ko để khoá phím và dự báo thời tiết mà cũng có 3 file exe của phần mềm này đang chạy nè :|

BuuPhucCT

Well-Known Member
Xài xong thì thoát nó ai biểu để nó chạy ngầm rồi than hao RAM.:D

thanhlongnd

đã test chính xác, bản việt hóa chưa hoàn chỉnh. Cài xong pm này nó ăn có 3MB ram thôi.
Nhưng dự báo thời tiết có tí xíu chỗ cột pin, lại ko có Việt Nam.
Thanh công cụ thì cũng ko làm thêm tiện ích gì, cũng ko hay bằng Jbak Taskman .
Đáp ứng tác vụ không tức thời, 1 số chỗ vào cần chờ 1-2 s.

:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
đã test chính xác, bản việt hóa chưa hoàn chỉnh. Cài xong pm này nó ăn có 3MB ram thôi.
Nhưng dự báo thời tiết có tí xíu chỗ cột pin, lại ko có Việt Nam.
Thanh công cụ thì cũng ko làm thêm tiện ích gì, cũng ko hay bằng Jbak Taskman .
Đáp ứng tác vụ không tức thời, 1 số chỗ vào cần chờ 1-2 s.

:(

Ôi đúng là bó tay với bác luôn. xài PM mà khó khắn quá trời. Cái nào cũng săm soi kỹ quá. Mình thấy PM nào cũng có cái ưu và khuyết riêng. Thích thì cứ xài thôi, tìm hiểu chi cho mệt mỏi thế.:|

thanhlongnd

Ôi đúng là bó tay với bác luôn. xài PM mà khó khắn quá trời. Cái nào cũng săm soi kỹ quá. Mình thấy PM nào cũng có cái ưu và khuyết riêng. Thích thì cứ xài thôi, tìm hiểu chi cho mệt mỏi thế.:|

Hì bác, ko phải đâu.

Đâu phải anh em nào cũng có điều kiện nghịch và test các pm đâu.

Nên mình muốn test kĩ rùi chia sẻ cho anh em kinh nghiệm, ai thích thì dùng, ai cảm thấy nó ko hợp lắm thì thôi .

^_~

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hì bác, ko phải đâu.

Đâu phải anh em nào cũng có điều kiện nghịch và test các pm đâu.

Nên mình muốn test kĩ rùi chia sẻ cho anh em kinh nghiệm, ai thích thì dùng, ai cảm thấy nó ko hợp lắm thì thôi .

^_~

Nói vậy chớ không phải ai cũng thích test và kiểm tra kỹ như bác. Những nhận xét của bác cũng chính xác nên cũng giúp cho a e dễ chọn lựa soft cho phù hợp. Thanks bác 1 phát nhé:D

MinhThang

Manager
Trong khi Việt hóa phát hiện thằng này có 1 cái vui không thể tả, nếu mình chọn mở khóa nhanh hay tự đông khóa, thì không ai mở được vì khóa thì mình đã chọn phím mở nhanh rồi, chỉ mình biết thôi, cái hay ở đây là ai đó cố tình mở khóa mình có thể đặt 1 câu vui như: Mày mà mở được tao cho kẹo..=))....

hunterviet

Well-Known Member
Trong khi Việt hóa phát hiện thằng này có 1 cái vui không thể tả, nếu mình chọn mở khóa nhanh hay tự đông khóa, thì không ai mở được vì khóa thì mình đã chọn phím mở nhanh rồi, chỉ mình biết thôi, cái hay ở đây là ai đó cố tình mở khóa mình có thể đặt 1 câu vui như: Mày mà mở được tao cho kẹo..=))....

Anh MinhThang quảng cáo hay quá, bao giờ xẽ ra được bản VH hoàn chỉnh vậy anh, em nóng rụt gan quá sá lá tá má

MinhThang

Manager
Oạch, hay quá nhỉ, giá có thể lấy riêng chức năng câu nói đó thì hay :)

Câu này các bạn có thể muốn đặt là gì cũng được mà, thậm chí là câu hơi hỗn: Đồ ngu không biết ngõ mở.=))
Đâng cố gắng hoàn thành, pm này dễ bị văng quá làm lại liên tục.:(:)(:)((

mrdragon88

Cái chức năng này smartsetting cũng có mà bác Thắng

Posted via Mobile Device