• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NetQin V2.4 AntiVirut Mobile Phần Mền Duyệt Virut Free-Update Qua GPRS

hunterviet

Well-Known Member
Bạn cũng hiểu nhầm ý mình rồi mình nói vậy chỉ muốn khuyên các new member thôi, chứ dùng cách thủ công vậy thì tuyệt đối ko thể nhưng nếu máy dính virút quá nhiều mà kaspersky hay NetQin ko thể duyệt hết thì chúng ta nên tháo thẻ nhớ ra duyệt trên pc sau đó thao tác phím *#7370# là ok rồi còn nếu có con virut nào sống giai thì 4 ngón, còn mem nao ko dùng đc 4 ngón thì ra cữa hàng bảo thợ 4 ngón giúp sau đó học thao tác đặt ngón mà áp dụng về sau nhé.
Mà nè mình có nói gì đâu mà sao cứ đoạn kết bài bạn thường trích câu "cùng chung sức vì or xây dựng pda" thế, @

Chỉ là câu cửa miệng thôi mà, mà pm diệt virus trên pc sao mà diệt được cho mobile bạn :-??, mình đã thử nhiều máy với nhiều loại PM diệt virus khác nhau đều là có tiếng đó, nhưng đâu thể thay thế cho nhau để mà diệt virus được:-? Có chi thì chỉ biết được con virus đó ở đâu, tên gì để dùng X-plorer xóa triệt để thôi bạn

JuRay-Duan

Chỉ là câu cửa miệng thôi mà, mà pm diệt virus trên pc sao mà diệt được cho mobile bạn :-??, mình đã thử nhiều máy với nhiều loại PM diệt virus khác nhau đều là có tiếng đó, nhưng đâu thể thay thế cho nhau để mà diệt virus được:-? Có chi thì chỉ biết được con virus đó ở đâu, tên gì để dùng X-plorer xóa triệt để thôi bạn
Virus trên đt thì kô đáng sợ như trên PC --> kô sợ --> kô cài trình diệt virus nào trên đt cả (chỉ yên tâm về mặt tâm lý mà thôi).
Ai có con virus nào trên đt thì post cho xin 1 con :(

hunterviet

Well-Known Member
Virus trên đt thì kô đáng sợ như trên PC --> kô sợ --> kô cài trình diệt virus nào trên đt cả (chỉ yên tâm về mặt tâm lý mà thôi).

Virus trên mobile làm chậm đi nhiều chứ anh, mà đó là ý kiến của em về việc diệt virus ấy mà, còn việc áp dụng hay ko thì ở mọi người thôi

lucky_luong

Quả thật là chương trình này rất hay. Mình vừa chép File Siêu ICON về chưa kịp chạy thì khi quét Nó làm thịt luôn File Python Libs For S60V2 của anhtamhcm sạch sẽ. làm bây giờ mình phải load chương trình đó về lại nè. Tks

traitimcodon89

Posted via Mobile Devicehj.anh lấy không em biếu anh 1con nè:D con này không gây mất dữ liệu mà chỉ làm mất tiền thuj.:D,hjx.chả hiểu tên nó là gì với nó nằm ngủ ở chỗ nào nữa cứ định kì khj nó tỉnh giấc là nó lại gửi mutimedia. Ra thợ họ cũng pó tay.com.Hj.Vừa rồj fải tháo thẻ quét rùj 4mat điện thoại mới hết.Hjx.Wa nguy hjểm ngày nào cũng gửi MMS mấy hum thì âm tiền.hjx

TruBic

Well-Known Member

nghe em nói em có vẻ tự tin và ko sợ virus rồi
hic chỉ tiếc là anh có 1 con vius mà ko thể gửi không thể xóa theo X-ploder được con này anh "may mắn" có là nhờ cái lần đầu sài điện thoại đem qua thegioididong họ cài nhạc nên nó bị dính
con này làm cho máy ko nhận đựoc nhạc mặc dù trên PC thì có nhận
format trên PC thì cả PC của anh cũng bị dính ko tài nào xóa được nhưng rất may anh lại format máy rồi format thẻ trên ĐT thì lại được
Để khi nào anh gặp rồi anh cho em vài con thử xem kết quả nhé
Theo anh được biết thì virus nguy hiểm nhất là con mà làm cho màn hình xanh lè ko làm gì được chỉ có tháo pin và mang đi chạy lại chương trình thôi nè.Mặc dù vius trên đt ko nguy hiểm nhưng có các phần mềm diệt virus này thì cũng diệt được vài con ko nguy hiểm --> trống bớt bộ nhớ

DreamLand

Xin giới thiệu với mọi người một phần mềm duyệt virut nữa nhé: NetQin AntiVirut Mobile V2.4

Về tính năng thì phần mềm này ngang ngửa với ông tướng security:kaspersky
còn về việc nó có update qua GPRS hay không thì mời các bạn xem hình minh hoạ nhé;;)
Phiên bản này update data qua GPRS mạnh hơn cả kaspersky luôn đó

Mình đã test trên 7610 và kết quả rất khả thi.pm tìm duyệt rất nhiều và đa số virut tìm được đều nằm trên bộ nhớ máy(lý do thẻ nhớ các bạn dùng pc duyệt hết rồi thì có đâu tới lượt NetQin AntiVirut)

Hướng dẫn nhé: vì khi cài NetQin AntiVirut Mobile này lên thì bạn vào phần mềm rồi update liền nhé, như vậy sẽ tăng tốc độ duyệt virut của pm nhé sau đó duyệt Virut đi nhé, còn những ai khi đã cài mà muốn remove thì cài thêm cái Uninstall nhé cũng giống như trong PC vậy( bạn muốn remove một Ứng Dụng nào đó thì phải vào nơi cài đặt ứng dụng đó và tìm file uninstall và sau đó remove )​

link cho anh em nè
media nhé

http://www.mediafire.com/download.php?2ooomo2cn2w

4shared nhé

http://www.4shared.com/file/127034201/f85d84df/NetQin_AntiVirut_242_and_UnInstalltion-remove.html

>:)>:)>:)
Mấy lần trước em xài,thấy phần mềm rất good...Việt hóa được thì hay anh nhỉ! :))

thusinhbuon

cái này ko biết các PRO có việt hóa được ko nhỉ :-?? nếu được thì quá cool rồi :))! rất mong các PRO thử ! =D>

TruBic

Well-Known Member
qoái lạ rõ ràng có 1 số mục nằm trong file txt vậy mà tìm hết ko thấy nó nằm đâu nên chắc Vh ko hết được rồi có gì khi mình up lên có 1 số đoạn test vẫn là eng nên các bạn hiểu giùm nhé

hacdongphong

tui dow về scan thì nó diệt lun mấy file của python nó báo đã del 2 khi nhìn lại thì là 2 file*.py của libs có anh em nào bị như tui ko vậy

ngocthanhdhgtvt

qoái lạ rõ ràng có 1 số mục nằm trong file txt vậy mà tìm hết ko thấy nó nằm đâu nên chắc Vh ko hết được rồi có gì khi mình up lên có 1 số đoạn test vẫn là eng nên các bạn hiểu giùm nhé
Nếu vậy anh đã việt hóa được bao nhiêu phần trăm thế anh trung:-/
Nếu gặp trục trặc thì anh cứ đưa lên đi vì em nghĩ có khi các mem đang lượn bên box việt hóa nghe ngóng bản NetQin Việt của anh đó >:)

TruBic

Well-Known Member
tui dow về scan thì nó diệt lun mấy file của python nó báo đã del 2 khi nhìn lại thì là 2 file*.py của libs có anh em nào bị như tui ko vậy
chính xác đấy bạn à, nhưng 2 file đó nó lầm tưởng là virut nên mới như thế cứ mỗi lần trubic vào siêu dịch thì nó lại bảo 2 file đo nhiễm virut nhưng đưa lên PC thì ko phải
khi máy hỏi bạn có muốn diệt ko thì bạn chọn "No" nhé ko sao đâu.
Nếu vậy anh đã việt hóa được bao nhiêu phần trăm thế anh trung:-/
Nếu gặp trục trặc thì anh cứ đưa lên đi vì em nghĩ có khi các mem đang lượn bên box việt hóa nghe ngóng bản NetQin Việt của anh đó >:)

hiện giờ chỉ khoảng 40% vì các ngôn từ trong thanh menu và seting anh đã VH hết rồi còn lại có tổng cộng có 8 file txt cần dịch và nhiều file app và rsc lắm em trai
làm đến nỗi anh phải tự cài lại winXP vì cái usb đi cắm lung tung ở net nên lây mấy con virut
hic! sẽ cung cấp phần mềm VH nhanh nhất cho anh em sài.

culong007

sao của em cài nó nói sai phiên bản là sao hả bác! em đã cài đi cài lại rồi nó vẫn vậy???????

ngocthanhdhgtvt

sao của em cài nó nói sai phiên bản là sao hả bác! em đã cài đi cài lại rồi nó vẫn vậy???????

Bạn xem lại máy bạn đí nhé;;)
anh em có ai gặp tình trạng như bạn không nào:O
mình nghĩ máy bạn bị lỗi rồi thì có>:)
bạn nói sai phiên bản là sai thế nào
bạn chạy được chương trình nhưng không hoạy động hay không cài được ứng dụng vậy:-??

thusinhbuon

Bạn nói thế này thì pó tay rồi ! bạn phải nói rõ ra bệnh như nào thì mọi người mới giúp được bạn :-?! bây giờ thế này nha !
Bước 1 : bạn kiểm tra phần mềm của máy mình đang chạy đã là phiên bản mới nhất chưa !
Bước 2 : bạn thử cài bản diệt virut # vào ! vd : như KAV chẳng hạn ( nếu cài được thì tốt )
Bước 3 : bạn kiểm tra xem bộ nhớ máy còn nhiều ko ( vì PM này cài mặc định vào máy , ko thể chuyển qua thẻ được )
mình chỉ nghi bạn dính bước 1 và 3 thôi !
bạn thử kiểm tra lại nhé ! chúc bạn thành công ! =D>

lucky_luong

Nguyên văn bởi culong007
Lúc đầu khi cài về mình intall file NetQin_English khi đó kiểm tra chương trình OK. Khi Intall UnInStall thì nó mất tiêu chương trình quét. Sao đó mình xóa hết và chỉ intall 1 file NetQin_English và update qua GPRS thì sài OK. không biết bạn có bị vậy không nếu bị vậy làm như mình thử xem sao. Tks