• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC CE OS 5.2.23009 BUILD 23009.5.3.0

mapbuidoi

thank nhé pro
Cho thành viên PDA leo cây mấy ngày mỏ tay nhấn F5 quá trời luôn

anhducvn2002

đính chính lại là.... vẫn lướt web = USB cable được nhưng với IE
còn UCWeb thì ... hok được!!!
mong pro Khoa_ha fix lỗi này trước khi "về hưu"
hi:p

Chỉnh sửa cuối:

ancntt

Bản ROM cuối của bác Khoa_Ha Nhà mình ùi! Chia buồn với Atom Exec từ nay không có Rom mới để vọc rùi! Mình toàn sài Rom của Khoa_Ha và SonBlack giờ không ai build hết chắc tự luyện để build quá! Chúc mừng bác Khoa_Ha có em bé nha! làm tui cũng nôn quá chừng

Sonblack

Super V.I.P
Đính chính là không phải Sonblack không chịu build rom cho Atom mà là không có máy Atom nữa. Hiện tại vẫn build rom nhưng cho Omnia. :D

JongZiZi

Đính chính là không phải Sonblack không chịu build rom cho Atom mà là không có máy Atom nữa. Hiện tại vẫn build rom nhưng cho Omnia. :D

Em ở SG, nếu anh mún build, cho em 1 tin nhắn. Em gởi anh 1 ngày, hoặc 1 tuần cho anh build thoải mái. (tuỳ anh nhé)
Em ko nói láo, ngày mai cũng đc. Sau 5h chiều. Thanks all.
Máy em: Atom Exec.

mrducbao

Em ở SG, nếu anh mún build, cho em 1 tin nhắn. Em gởi anh 1 ngày, hoặc 1 tuần cho anh build thoải mái. (tuỳ anh nhé)

Tặng Jongzizi 1 rổ Huy chương luôn =D>=D>=D>

Regards
mrducbao

mapbuidoi

Em ngồi chờ mấy bác làn bản clear 6.5 hoài mà ko thấy. Đúng nghĩa clear luôn

mrducbao

Em ngồi chờ mấy bác làn bản clear 6.5 hoài mà ko thấy. Đúng nghĩa clear luôn

Bạn vào google và Search: xda-developer rồi đăng kí member rồi vào phần dành cho Atom mobile tìm có nhiều thứ hay ra phết :D

Chúc vui!

chanhtin1

A e thấy bản rom này thế nào?co chạy nhanh hơn với có lỗi gì so với mấy bản trc không vậy?

huydt032007

cho mình hỏi là trong máy mình lưu 2 sdt ví dụ như: A có sdt 0912345678 còn B là số 0922345678 thì khi hai sdt này gọi tới máy nó hiển thị lẫn lộn tùm lum. Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

mapbuidoi

Bạn vào google và Search: xda-developer rồi đăng kí member rồi vào phần dành cho Atom mobile tìm có nhiều thứ hay ra phết :D

Chúc vui!
Chài Ông Anh khỏi lói, đang ký từ thời tám óanh nào rồi. Ngày nào không vào đó xem, Toàn tiếng tây đọc muốn lòi 2 con mét chưa tới mô. Đọc để cook rom, Hic cũng đã thử Cook nhưng tạo dc 1 file đem up thử thông thường có 2 trường hợp sảy ra.
1--Không vào OS treo ngoài hình boot
2--Lỗi màn hình đen đèn đỏ ( Còn gọi là Die Bootloader ) chạy lại bootloader riết chán hem thèm cook nữa ( mấy A việt nam thì hem ai chỉ cả nên mù )
Hiện đang xài bản này cũng hay ra phếch.
ROM300609(21728_TTL)

mrducbao

Chài Ông Anh khỏi lói, đang ký từ thời tám óanh nào rồi. Ngày nào không vào đó xem, Toàn tiếng tây đọc muốn lòi 2 con mét chưa tới mô. Đọc để cook rom, Hic cũng đã thử Cook nhưng tạo dc 1 file đem up thử thông thường có 2 trường hợp sảy ra.
1--Không vào OS treo ngoài hình boot
2--Lỗi màn hình đen đèn đỏ ( Còn gọi là Die Bootloader ) chạy lại bootloader riết chán hem thèm cook nữa ( mấy A việt nam thì hem ai chỉ cả nên mù )
Hiện đang xài bản này cũng hay ra phếch.
ROM300609(21728_TTL)

Chỉ là chia sẻ, nếu bạn đã đăng kí rồi thì :D

arkatos

bản này có bị lỗi camera không các bác?
em đang dùng bản bị lỗi-> cứ kích hoạt chức năng camera là máy bị treo

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn sự nhệt tình của bạn, jongzizi!=D>
Cũng thông cảm cho các Mod, vấn đề mượn máy về build thật sự khá tế nhị. (vì mình và a.Sơn có nói chuyện với nhau về vấn đề này rồi, bên Atom Life cũng có mem sẵn sàng cho mình mượn máy để build trở lại cho ae diễn đàn có Rom PV). Khi mượn máy thì dù bạn có thoải mái như thế nào đi nữa thì ae chúng tôi cũng phải hết sức cẩn trọng. Mà build Rom thì bạn biết rồi đó, do quá trình up và test bug liên tục nên rủi ro rất cao! (A.Sơn cũng từng phải đền 1 con Atom Exec cho 1 người bạn khi mượn máy về build chết bootloader, con Atom của ảnh cũng từng bung ra flash bootloader mấy lần.Còn mình đã từng bị banh HSPL con Polaris...chứ mọi chuyện ko đơn giản và thái bình là có Rom để đưa lên đâu)
Thật sự cảm ơn thành ý của các bạn, nếu có điều kiện chúng tôi sẽ quay lại build cho các dòng này!;)
P/S: hện tại đã có TMod Khoa_ha build rất tốt và khá nhanh cho dòng này rùi đấy chứ!:D