• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC CE OS 5.2.23009 BUILD 23009.5.3.0

TranMinhMan

Super V.I.P
Chài Ông Anh khỏi lói, đang ký từ thời tám óanh nào rồi. Ngày nào không vào đó xem, Toàn tiếng tây đọc muốn lòi 2 con mét chưa tới mô. Đọc để cook rom, Hic cũng đã thử Cook nhưng tạo dc 1 file đem up thử thông thường có 2 trường hợp sảy ra.
1--Không vào OS treo ngoài hình boot
2--Lỗi màn hình đen đèn đỏ ( Còn gọi là Die Bootloader ) chạy lại bootloader riết chán hem thèm cook nữa ( mấy A việt nam thì hem ai chỉ cả nên mù )
Hiện đang xài bản này cũng hay ra phếch.
ROM300609(21728_TTL)

Muốn tự làm Rom thì bạn cũng tự tìm hểu như vậy là đúng rồi, vấn đề là bạn có vượt qua được giai đoạn ban đầu khó khăn với 1 núi kiến thức và tốn rất nhiều thời gian, và khi đó thật sự bạn đã đam mê. Khi build nếu gặp lỗi hay khó khăn thì có thể PM cho mình hoặc a.Sơn. Nếu trong tầm hiểu biết của mình thì mình sẽ sẵn sàng trả lời bạn, chứ ko thể nào có người nào đó dẫn dắt bạn đi từ đầu đến cuối được (ngay cả ở các diễn đàn nước ngoài). Các KTV build Rom PV điều phải tự trãi qua như vậy.
Thân!;)

mapbuidoi

Thank pro nhé mình sẽ add nick pro vào có cái nào khúc mắc mình sẽ hỏi, niềm đam mê trỗi dậy lại rồi :)
Mình thì chỉ muốn làm 1 bản rom đơn giản nhất, với những tiêu chí như sau: Rom trước tiên phải thật ít hao ram, kết hợp những phần như .Net 3.5 và những phần không thể thiếu của rom. và phải chạy thật ổn định. Vì hiện giờ rất nhiều người cook chỉ có tiêu chí rom cook ra cho thật đẹp. Mình khác chỉ cần đơn giản không màu mè quan trong phải nhẹ. Vì rom nhẹ mỗi khi cần truy xuất giữ liệu cần thiết như nhận cuộc gọi tắt mở máy, chạy ứng dụng cần thiết nhất phải thật nhanh và ổn định không bị treo... chỉ có thế:p

Chỉnh sửa cuối:

hai_vuong

sao bản này không đọc được tin nhắn vậy? có ai bị tình trạng này giống tôi không chỉ giúp tối với. thanks.

Sonblack

Super V.I.P
Thank pro nhé mình sẽ add nick pro vào có cái nào khúc mắc mình sẽ hỏi, niềm đam mê trỗi dậy lại rồi :)
Mình thì chỉ muốn làm 1 bản rom đơn giản nhất, với những tiêu chí như sau: Rom trước tiên phải thật ít hao ram, kết hợp những phần như .Net 3.5 và những phần không thể thiếu của rom. và phải chạy thật ổn định. Vì hiện giờ rất nhiều người cook chỉ có tiêu chí rom cook ra cho thật đẹp. Mình khác chỉ cần đơn giản không màu mè quan trong phải nhẹ. Vì rom nhẹ mỗi khi cần truy xuất giữ liệu cần thiết như nhận cuộc gọi tắt mở máy, chạy ứng dụng cần thiết nhất phải thật nhanh và ổn định không bị treo... chỉ có thế:p

Làm được như vậy sẽ là đại gia ngay đấy! :D

KittyBaby

Em xin hỏi tí:

1. Muốn edit màn hình Today thì phải làm sao ạ? Em tìm ko ra chỗ nào để tùy chỉnh lại các hiển thị trên màn hình chính. Cụ thể là tùy chỉnh các thiết lập của theme Titanium í. (VD như add/remove các ctr cài mặc định trong Tab Program)

2. Em muốn Right soft- KKK là contact thì chỉnh chỗ nào? (mặc định nó là Wireless manager).

Em có vào CHome Editor, thấy rối beng, ko bít đâu mà mò.

Các bác giúp em với.

Cám ơn nhiều.

vudinhthu

các pac kui em với . em up bản này song , bỏ sim vào máy kô khởi động được. tháo sim ra máy khởi động và chạy bình thường

ducO2

up lai rom ship di
song rồi tải lại bản khác úp lại la hết

knmh2005

các bác oi cho e hoi tí,em mới mua 1 cục pin mới nhưng bi lỗi, khi sai thi nó mất rung luon còn vô chụp hình thi no treo máy luôn con gắn lại pin cũ vô thì sài bình thường.Cá bác có cách gì giúp e vơi!

manhtuongdatinh

các bác oi cho e hoi tí,em mới mua 1 cục pin mới nhưng bi lỗi, khi sai thi nó mất rung luon còn vô chụp hình thi no treo máy luôn con gắn lại pin cũ vô thì sài bình thường.Cá bác có cách gì giúp e vơi!

Theo mình, bạn nên mua 1 cục pin của con HP6828, mình đang dùng cục này cho atom exec! xài ngon hơn nhìu, lâu hết pin hơn cục theo máy!

mrducbao

Có bản ROM mới V23037 bên XDA develpoer WM6.5 đã bác nào test chưa vậy???

manhtuongdatinh

cam on bạn nha!bạn mua ở dau giá khoảng bao nhiẹu vậy bạn

Cái này thì mình bó tay, theo mình thì mấy chỗ bán ĐT cao cấp chút, chắc có! Thì thay vì mình mua pin của A-Ex, mình mua pin HP thôi!
Pin của mình xài là được người khác cho nên hok biết giá.. :p