• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

discover712

mình có gặp phải trường hợp gọi vao máy báo không liên lạc được dù máy vẩn đầy sóng,tuy nhiên gọi lần nữa thì bình thường,một lỗi nữa là gọi xong không tắt ngay được cuộc thoại,

Trường hợp này không xẩy ra , bạn xem lại máy và soft nhé

mrducbao

Máy khác gọi đến không liên lạc được

Trường hợp này không xẩy ra , bạn xem lại máy và soft nhé

Tôi hôm qua cũng gặp phải điều này khi đến nhà 1 thằng bạn, mình gọi cho nó và chờ nó ra đón vì chưa đến nhà nó lần nào. Đợi mãi mà không thấy nó ra, xốt ruột gọi lại cho nó thì nó bảo đi ra chỗ mình tả thì không thấy mình mà gọi cho mình thì không liên lạc được, mình kiểm tra thì sóng vẫn khỏe nhưng máy không báo gọi nhỡ, mãi 1 lúc sau tổng đài mới gửi tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ (Do mình đăng kí DV này), mình dùng Mobifone. Chưa bao giờ bị như thế vời bất kì bản Rom nào trừ lần này. Anh K_H thử xem có thể do Rom không nhé.

Many thanks.

huydt032007

Tôi hôm qua cũng gặp phải điều này khi đến nhà 1 thằng bạn, mình gọi cho nó và chờ nó ra đón vì chưa đến nhà nó lần nào. Đợi mãi mà không thấy nó ra, xốt ruột gọi lại cho nó thì nó bảo đi ra chỗ mình tả thì không thấy mình mà gọi cho mình thì không liên lạc được, mình kiểm tra thì sóng vẫn khỏe nhưng máy không báo gọi nhỡ, mãi 1 lúc sau tổng đài mới gửi tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ (Do mình đăng kí DV này), mình dùng Mobifone. Chưa bao giờ bị như thế vời bất kì bản Rom nào trừ lần này. Anh K_H thử xem có thể do Rom không nhé.

Many thanks.

Máy của mình up bản Rom này xong cũng bị tình trang như vậy

newdriver2007

mình cũng bị lỗi như vậy bác KH xem lại vấn đề này cho ae nhé! mình còn bị cả tn nữa dõ ràng đã gửi đc tin nhưng máy ko báo chỉ khi vào phần messages thì mới nhận đc tn !

newdriver2007

bác KH làm ơn cho hỏi chút có cách nào để thay đổi nút mặc đinh trên titanium ko nút bên trái là nút call đó mình muốn thay nó = một nút có tác dụng khác ! mình đã thử dùng SKtool chỉnh lại nhưng cũng ko đc ! mong bác hướng dẫn thạnk

davidsyPDA

Mạng Mobifone dạo này cũ chuối ... thỉnh thoảng đang sử dụng tịt sóng ... mình sử dụng tới 3 máy cùng mạng ... cả 3 cùng tèo sóng một lúc!

luongdang

có 2 điều mình muốn nói là bản ROm này hơi bị ngốn bin, lúc trước xài WM 6.1 thì duoc 2 ngay`, nay chỉ 1 nga`y la` die. thứ 2 là trong Internet Explorer, mình không thể vuốt tay cho nó cuộn được, tất cả màn hình khách đều duoc, riêng IE thì không được..

ducO2

Bản Rom nay test khoãng 4 ngày rút ra đươc 1 ưu điểm và 2 khuyết điểm
1- rom chạy lẹ và mượt
2- ban rom này ngốn bin hơi bi nhiều chạy bình thường nghe gọi thì sài được 1 ngày, nghe nhạc choi game thi được từ 10tiếng đến 12tiếng.
3- bàn rom này ngốn ram dử quá [ chi cài: clean ram, photo viewer, webcamera, voice recorder,spb backup, lichviet, dr. wed anti-vurius, tcpmp, mp3 trimmer ] ram còn khoảng 10.81 mb neu cai thêm SpbMobileShell3 thi ram còn khoảng 5mb
- nhưng dù sao bàn này củng good nhất so với những bản trước đây

TaQuangDuc

Nhận xét về WM6.5 CE OS 21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 của Khoa_hà

Bản V3 này chạy nhanh và ổn định hơn tất cả các bản 6.5 của các cookie khác
Nhưng nói chung là WM 6.5 vẫn nặng
thấy màn hình sáng lên, 2s sau mới bắt đầu chuyển sang có cuộc gọi đến, 2s sau mới hiện lên ai gọi tới và máy mới bắt đầu rung. Máy gần như nguyên bản vì mới cài có 3 ứng dụng:
  1. Dialpad HTC touch để có thêm smart dial
  2. 5 languages full qwerty keyboard để nhắn tin và nhập dữ liệu cho dễ vì ngón tay to rồi
  3. lich phù đổng của NNCuong

ducO2

nếu có 1 bản sạch như rom ship thì hay quá
chỉ tiết là toàn rom cook thôi

Khoa_ha

bác KH làm ơn cho hỏi chút có cách nào để thay đổi nút mặc đinh trên titanium ko nút bên trái là nút call đó mình muốn thay nó = một nút có tác dụng khác ! mình đã thử dùng SKtool chỉnh lại nhưng cũng ko đc ! mong bác hướng dẫn thạnk

Cái này thì bạn phải vào regedit chỉnh sửa thì mới được. phần CHome có mục SK1TEXT và SK1URL đó bạn thay thành gì thì thay.

Khoa_ha

Máy của mình up bản Rom này xong cũng bị tình trang như vậy

Mình kiểm tra rất kỹ hầu như chưa bị tình trạng như thế bao giờ. Mặc dù mình về quê chỉ có 1 vạch sóng mà vẫn dùng bình thường:-/

Khoa_ha

nếu có 1 bản sạch như rom ship thì hay quá
chỉ tiết là toàn rom cook thôi

Nếu thế thì bạn dùng WM5 thì là ROM ship đó còn WM6.1 trở đi cũng toàn là ROM Cook mà.

anhducvn2002

Cái này thì bạn phải vào regedit chỉnh sửa thì mới được. phần CHome có mục SK1TEXT và SK1URL đó bạn thay thành gì thì thay.

Hi! đã sửa được!! zậy còn nút bên phải mà muốn chỉnh Comm Mgr. (giống CE OS 5.2.21500) thì sao vậy Khoa_ha
:D