• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW CFW C6 - ANNA cho RM-625 by ngviethoa

ThanhTungHT

Active Member
Ah chủ top sẵn tiện cho mình hỏi sao bộ icon e7 mình down bên topic mod của bạn bị lỗi tên thư mục thế?

thử lại file matrixmenudat.xml xem bạn ... Lấy bên Topic của bún đấy ^^

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

Bản này chạy rất nhanh và mượt, ngang ngửa không thua gì deviant của DT, pin thì mấy bữa này ngứa tay chân nên flash hoài nên chẳng biết có trâu không nhưng cũng rất tốt.hiệu ứng đơn giản mà đẹp nhưng nhìn hơi chóng mặt, nếu mix cho nó hài hòa hơn thì tốt:|.Ram bật hiệu ứng và full widget là 54-56mb, cao hơn tất cả những bản mình flash mấy bữa nay (trừ blaze v2 :p).Vài dòng nhận xét.nếu ngviethoa mà có thể quảng cáo rầm rộ như những cooker khác thì chắc chắn topic này sẽ rất hot.
PS:/CFW rất good,chỉ cần thay đổi một số thứ đơn giản thì là perfect đối với mình rồi.=D>

thật nhề.mình cần bạn nào hợp tác qurng cáo cùng.trên DM PNHT cũng có up rồi nhưng k rôm rả lắm.mình k giỏi vụ này.
PR mạnh có khi dc donate từ người dùng.

huutran77

thật nhề.mình cần bạn nào hợp tác qurng cáo cùng.trên DM PNHT cũng có up rồi nhưng k rôm rả lắm.mình k giỏi vụ này.
PR mạnh có khi dc donate từ người dùng.

Bên daily thì diễn đàn quá lớn nên khó lắm, ngay cả nổi như Binh24 mà topic còn khá bị ế nữa.Còn bên box fw của s60v5 thì ThanhTung là người chịu PR và quảng cáo nhiều nhất.Bạn ấy quảng cáo giới thiệu, đánh bóng FW trước khi ra mắt cả tuần lễ nên a e ai cũng nôn nóng>:).Cứ thế mà topic mới ra đã dài đăng đẳng.

ThanhTungHT

Active Member
Bên daily thì diễn đàn quá lớn nên khó lắm, ngay cả nổi như Binh24 mà topic còn khá bị ế nữa.Còn bên box fw của s60v5 thì ThanhTung là người chịu PR và quảng cáo nhiều nhất.Bạn ấy quảng cáo giới thiệu, đánh bóng FW trước khi ra mắt cả tuần lễ nên a e ai cũng nôn nóng>:).Cứ thế mà topic mới ra đã dài đăng đẳng.

Bạn nói lại xem nhé... Tôi đánh bóng nó lúc nào ! .Chất lượng CFW của tôi kém sao?

Sorry chủ thớt :) Coment ngoài lề 1 chút !^^

huutran77

do cái matrixmenudat.xml đấy.
icon nào thì bộ xml đó.
Tải cái đó ở đâu bạn? Tùng chỉ bên top của bún mà mình tìm hoài không gặp.icon e7 đó sáng và đẹp nhưng dùng không dc thì tiếc thật.mình qua PNHT down thì cũng bị y như vậy(Mà hình như đó không phải icon e7, mình nhớ có Moder nào đó (mathanh thì phải) nói là không phải.

huutran77

Bạn nói lại xem nhé... Tôi đánh bóng nó lúc nào ! .Chất lượng CFW của tôi kém sao?

Sorry chủ thớt :) Coment ngoài lề 1 chút !^^
Bạn không phân biệt dc đánh bóng và chất lượng ah?????:)):)):)):))
Đánh bóng nghĩa là tìm cách cho giới thiệu nhiều lên về fw, nhưng phải đi đôi với chất lượng rồi.còn chất lượng fw của bạn là do số đông người dùng nhận xét chứ mình đâu dám kết luận.

ThanhTungHT

Active Member
Tải cái đó ở đâu bạn? Tùng chỉ bên top của bún mà mình tìm hoài không gặp.icon e7 đó sáng và đẹp nhưng dùng không dc thì tiếc thật.mình qua PNHT down thì cũng bị y như vậy(Mà hình như đó không phải icon e7, mình nhớ có Moder nào đó (mathanh thì phải) nói là không phải.

Do file matrixmenudat.xml .Bạn tìm bản nào Có dùng bộ Icon E7 thì tách ra mà dùng.Trả lời câu trên hộ mình nhé ^^

Luu_Tan_Vu

icon của tmobile chứ k phải e7 sắp có soft convert nvg rồi k thì mình edit 1 bộ dể làm theme

Luu_Tan_Vu

thấy thank nhiều comment là dùng thôi thấy topic đẹp là thích trước đây mình cũng thế nhưng đó là cách sai lầm nghiêm trọng.

huutran77

Do file matrixmenudat.xml .Bạn tìm bản nào Có dùng bộ Icon E7 thì tách ra mà dùng.Trả lời câu trên hộ mình nhé ^^
Mình cảm thấy c6 và n97 đều có đặt trưng riêng của nó.phải công nhận là c6 rất mượt.Còn CFW n97 của bạn thì pin rất tốt,ram thì mình không dám bàn.Mình thích đẹp và mượt nên mình dùng cfw c6 thôi

huutran77

thấy thank nhiều comment là dùng thôi thấy topic đẹp là thích trước đây mình cũng thế nhưng đó là cách sai lầm nghiêm trọng.
Tại vì mình thấy bạn PR chưa đúng cách.Chứ fw của bạn có thua ai đâu.

huutran77

Nếu có cơ hội mình sẽ báo cáo tại vì pin mình hình như bị chai rồi (máy mình mua hơn năm rồi và xài rất tơ tả).Mình dùng bản của Tùng thì pin cũng không khả quan lắm.còn về ram thì tốt và rất nhanh và mượt.

anhphu18

ai cho mình xin mod bàn phím gốc được không, thanks, để test bản này mới đc, nghe huutran77 report mà ham hố quá, tại chờ ngviethoa ra bản n97mini rồi test luôn, mà không chờ được rùi, hiihii,

huutran77

ai cho mình xin mod bàn phím gốc được không, thanks, để test bản này mới đc, nghe huutran77 report mà ham hố quá, tại chờ ngviethoa ra bản n97mini rồi test luôn, mà không chờ được rùi, hiihii,
Ram khởi động 58mb,bật hiệu ứng và full widget.tốc độ chạy là 100cây/h

ngviethoa

bàn phím ban đầu à.
cái N97mini của bĩnh bị xoá link rồi.
còn cook lại em refresh thì đúng là nản.ông bình thêm nhiều apps quá.
loạn

ngviethoa

Mình thích đơn giản nhẹ nhàng.công nhận là C6 mượt hơn.
N9 mini có nhanh hơn.delay ít hơn nhưng cảm giác nhiều khi cứ giật cục kiểu gì ý.
khỏi khoa trương nhiều.ngày xưa mình tự flash C6 523x đầu tiên.khi đó 2pic cứ phải gọi là dài k biết bao nhiêu.nghĩ mà thèm.lúc đó chỉ làm cho 5233 thôi nhưng anh em khác cũng vào ủng hộ nhiệt tình.