• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW CORE - 19900] Ranju's - v7.7: WM6.1 Pro

rockone1909

Làm gì có soft hồi Ram sẵn trong ROM Đâu bạn, bản 7.6 mới có. Bản 7.7 này khi mới khởi động RAM lúc nào cũng trống trên 20MB. Nhưng RAM tụt nhanh lắm, cài HIbernate vào thì cũng ít ăn thua. Nhiều lúc phải restart lại máy cho hồi RAM.
-- New Memory Manager / Auto hibernate
ngay dòng đầu tiên đã có đấy mà bác, có soft auto hibernate đấy, tuy nhiên mình cài vào thì k thấy biểu tuợg, cũng k biết dùng thế nào cả, nếu bạn thích mình post lên cho, mình dùng máy lúc nào cũng khoảng 22mb, còn mới restart thì gần 27mb, mình k cài nhiều soft nên chyaj khá ổn, k biết máy bạn có chạy nhiều soft today hay tốn ram không???

youandmebl

xem lại phần giới thiệu ở trên nó để đó. "New Memory Manager / Auto hibernate" , mấy bro cài ít sòt trên today thôi , mình use bluetooth , activesys luôn , ram còn 21MB luôn , khi mới khởi động , đến 27.3MB luôn , mình ít cài soft trên today lắm . nên chạy khá ngon và mượt

1202

-- New Memory Manager / Auto hibernate
ngay dòng đầu tiên đã có đấy mà bác, có soft auto hibernate đấy, tuy nhiên mình cài vào thì k thấy biểu tuợg, cũng k biết dùng thế nào cả, nếu bạn thích mình post lên cho, mình dùng máy lúc nào cũng khoảng 22mb, còn mới restart thì gần 27mb, mình k cài nhiều soft nên chyaj khá ổn, k biết máy bạn có chạy nhiều soft today hay tốn ram không???

hehe, mấy bạn cài ít soft thì 27MB và ít tụt RAM đúng rùi, mình thì cài đến gần 20 soft lận, nội cái SPB Mobile SHell lúc nào cũng chạy hết nên RAM Tụt kinh lắm =.=

rockone1909

hehe, mấy bạn cài ít soft thì 27MB và ít tụt RAM đúng rùi, mình thì cài đến gần 20 soft lận, nội cái SPB Mobile SHell lúc nào cũng chạy hết nên RAM Tụt kinh lắm =.=

bác cài thế hèn gì nó chat tụt nhanh, e đảm bảo bác chạy rôm ship nó k tụt mới là lạ, thằng mobile shell thì k phải bàn, đấy là lỗi của nó mà, ngồn ram kinh lắm

loithuxua

các anh đang dùng bản RAN 7.7 cho em hỏi cái, khi chụp hình chuyển qua chế độ chụp Sports thì bị lỗi và phãi soft reset, camera không chụp được hình ổ chế độ này, có ai bị như em không?

hakkinen

Mình dùng mấy bản của Ranju gần đây đều bị 1 lỗi thế này, cũng khó mà phát hiện ra được: khi soạn tin nhắn, nếu bạn gõ bve rồi đánh dấu cách thì thế nào cũng bị mất chữ v, thành be, phải đưa con trỏ về vị trí giữa 2 chữ be để đánh thêm chữ v vào. Lỗi tuy nhỏ nhưng đôi khi khá khó chịu :D

chuotdx

các anh đang dùng bản RAN 7.7 cho em hỏi cái, khi chụp hình chuyển qua chế độ chụp Sports thì bị lỗi và phãi soft reset, camera không chụp được hình ổ chế độ này, có ai bị như em không?

Hôm qua tôi cũng mới bị lỗi này xong, màn hình chuyển thành rằn ri, SR lại thì bị mất hết hình mới chụp. :(

LuongQuang

Super V.I.P
Các bản có FD đều lỗi với camera. Mình thấy bản này còn ổn nhất với chức năng camera đó! :D

Mình dùng mấy bản của Ranju gần đây đều bị 1 lỗi thế này, cũng khó mà phát hiện ra được: khi soạn tin nhắn, nếu bạn gõ bve rồi đánh dấu cách thì thế nào cũng bị mất chữ v, thành be, phải đưa con trỏ về vị trí giữa 2 chữ be để đánh thêm chữ v vào. Lỗi tuy nhỏ nhưng đôi khi khá khó chịu :D

Đây không phải là lỗi mà do bạn đặt chế độ Auto correct!
"bve" là từ không có nghĩa nên nó tự động sửa thôi, muốn gõ được thì vào Input rồi bỏ check Enable auto correct đi là được! ;)

hakkinen

Các bản có FD đều lỗi với camera. Mình thấy bản này còn ổn nhất với chức năng camera đó! :D

Đây không phải là lỗi mà do bạn đặt chế độ Auto correct!
"bve" là từ không có nghĩa nên nó tự động sửa thôi, muốn gõ được thì vào Input rồi bỏ check Enable auto correct đi là được! ;)

Tất nhiên là em đã bỏ rồi, bao giờ mới uprom xong đấy là 1 trong những công việc đầu tiên em làm. Thế nên mới thấy lỗi này lạ :(
Hix, HR thì đã ok rồi. Có phần mềm keyboard nào cho phép sau dấu chấm tự động viết hoa k nhỉ???

LuongQuang

Super V.I.P
Kiểm tra lại nhé! :-??

Mình vừa test thử. Nếu chọn check (mặc định là có check) đó thì vào tin nhắn gõ "bve" thì đúng như bạn nói sẽ thành "be". Vào settings >> Input >> chọn tab Word Completion >> bỏ chọn correct đó thì gõ đúng như mình gõ vào! :-?

Mình cũng đang dùng bản Rom này đây! :D

Mặc định của các bàn phím thì sau dấu chấm thì phải có "space" thì mới tự động viết hoa!

rockone1909

Tất nhiên là em đã bỏ rồi, bao giờ mới uprom xong đấy là 1 trong những công việc đầu tiên em làm. Thế nên mới thấy lỗi này lạ :(
Hix, HR thì đã ok rồi. Có phần mềm keyboard nào cho phép sau dấu chấm tự động viết hoa k nhỉ???
đúng là mình bị như hakkien khi để auto correct, nhưng khi bỏ đi thì hết ngay.

ps: vntyping làm được như e muốn đấy, viết đúng chính tả thì sau khi kết thúc cấu bằng, chấm, phẩy, hỏi, cảm,,,, thì phải cách ra 1 space, tự nhiên chữ cái đầu sẽ viết hoa thôi, mà a test trên type bình thường nó cũng được e ạ,

hakkinen

đúng là mình bị như hakkien khi để auto correct, nhưng khi bỏ đi thì hết ngay.

ps: vntyping làm được như e muốn đấy, viết đúng chính tả thì sau khi kết thúc cấu bằng, chấm, phẩy, hỏi, cảm,,,, thì phải cách ra 1 space, tự nhiên chữ cái đầu sẽ viết hoa thôi, mà a test trên type bình thường nó cũng được e ạ,

Nhưng mà trong tin nhắn thì cần tiết kiệm kí tự mà :D Có phần mềm chuyên dụng nào k nhỉ??? Mà mấy bản ROM của Ranju rất hay bị lỗi icon của SPB Pocket Plus, tức là làm cho k hiện ra icon, phải refresh tab mới được, mọi người có bị thế k?

bumkeo

đúng rồi, hay bị sps lắm. và phần chụp hình chế độ sport cũng bị lỗi nữa, phải SR lại mới hết được

rockone1909

Nhưng mà trong tin nhắn thì cần tiết kiệm kí tự mà :D Có phần mềm chuyên dụng nào k nhỉ??? Mà mấy bản ROM của Ranju rất hay bị lỗi icon của SPB Pocket Plus, tức là làm cho k hiện ra icon, phải refresh tab mới được, mọi người có bị thế k?
a chưa thấy pm nào chuyên dụng thế đâu, phải type đúng chính tả, tiết kiệm được mấy space thôi mà e, tiếc gì, :D,
đúng rồi, hay bị sps lắm. và phần chụp hình chế độ sport cũng bị lỗi nữa, phải SR lại mới hết được

cả spb và camera mình đều k dùng, chỉ dùng ilaucher , camera thì chả bao giờ mó đến nó cả, làm cảnh vậy thôi

loithuxua

Not only Sports but Burst mode is also affected.

Here is the solution:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\CameraWizard(Pocket PC)\3.00\Camera Preferences]
"Values"=hex:05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,00,00,05,00,\
00,00,00,00,05,05,05,05,01,00,02,00,00,00,45,00,00,00,01,00,00,00,01,00,00,\
00,00,00,00,00,00,00,00,00,40,1f,00,00,10,0f,00,00,5f,00,00,00,08,0c,08,00,\
00,ff,00,00,02,00,00,00,1e,00,00,00,36,11,60,0a,40,10,7d,01,01,46,8e,31

Các bro ơi vào chỉnh lại thông số trong Registry là ok, em thử rồi chức năng camera không bị lỗi nữa, trên là hướng dẫn của Tomal bên xda developers.

rockone1909

cũng thử theo cách fix của tolma thì fix được các bạn ạ, chụp ở chế độ Sports và Burst k bị treo máy nữa

youandmebl

tùy theo máy ah , máy này lỗi nhưng có nhiều khi máy khác lại không lổi đó , mnìh cũng không hiễu tại sao luôn nữa .... mình với thằng bạn củng use 2 con exex , nhưng máy mnìh không lỗi camera , máy nó thì bị lỗi ....

connguab

tùy theo máy ah , máy này lỗi nhưng có nhiều khi máy khác lại không lổi đó , mnìh cũng không hiễu tại sao luôn nữa .... mình với thằng bạn củng use 2 con exex , nhưng máy mnìh không lỗi camera , máy nó thì bị lỗi ....

mình với bạn thiệt là may mắn quá đi, hihihi....