• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

shinnichikudo

trong C\Resource\Apps đã có file MediaPlayerAppIcon.mbm đã có rùi bạn cái chương trình nghe nhạc mặc định của p1i tự nhiên kô thấy nữa nhưng mấy cái file nhạc khi mở thì vẫn vô chương trình đó con wm3.0 thì bình thường

Caohieu88

trong C\Resource\Apps đã có file MediaPlayerAppIcon.mbm đã có rùi bạn cái chương trình nghe nhạc mặc định của p1i tự nhiên kô thấy nữa nhưng mấy cái file nhạc khi mở thì vẫn vô chương trình đó con wm3.0 thì bình thường

Xin lỗi vì trả lời bạn muộn, hôm nay mình thi, bạn giải nén file đính kèm,chép vào C\Resource\Apps và Restart lại máy thử xem nhé!

shinnichikudo

bro ơi cho hỏi cái này lun nhé sao trong C\Resource\ của mình ko có activitymenu vậy mình tính mod cái logo mạng mà kô có làm sao đây

Caohieu88

bro ơi cho hỏi cái này lun nhé sao trong C\Resource\ của mình ko có activitymenu vậy mình tính mod cái logo mạng mà kô có làm sao đây

Bạn dùng PM Oplogo Modder 3.20 cho nhanh. nếu bạn muốn tự làm thì nên tìm bài trong Topic Hướng dẫn sử dụng nhé, P1i ko giống P990i đâu bạn!

tmt1

máy mình chép big menu không đươc, cong voi hướng dẫn mình với,mình đã cài file íntall.exe vào ổ c rồi và cài capswtil rồi.

anhmatphales

sau khi thay đổi các icon mình bị hiện tượng này , ko biết đã làm sai sót ở khâu nào , bác nào biết xin chỉ giúp cách khắc phục !

Lincoln

sao 3 icon ngoài màn hình là:main menu-activity menu - call log ko đổi đc riêng icon main menu hiện logo application shop
cái file c/ resource\activity menu \customisations\semc_default.rsc từ D ko copy wa C vì sao vậy
có phải file đó ảnh hưởng đế 3 icon ngoài ko?

Lincoln

chép file big icon vào thì chỉ còn activity menu chưa đc thôi, tại sao nó ko cho chép file semc_default.rsc vào C còn máy file khác lại dc9 nhỉ còn mọi cái khác thì ok ko vấn đề rất ổn
thank bác hiếu

crocket520

Bác ơi giúp em với em cài xong bản sửa lổi luôn rồi mà sao vẫn không vào ipod được, khi vào wm3 thì không chỉnh volume được. Giúp em với, em đang xài p1. Thanks các bác.

shadow141206

Bác ơi giúp em với em cài xong bản sửa lổi luôn rồi mà sao vẫn không vào ipod được, khi vào wm3 thì không chỉnh volume được. Giúp em với, em đang xài p1. Thanks các bác.

bạn phải download bản dành cho P1i nhé bạn. Bản này không dùng cho P1i, nếu dùng thì sẽ xảy ra các lỗi như bạn nói. Bạn chịu khó kiếm dùm mình nha, ngay trong box này lun. Tại mình on bằng đt nên hơi khó kím ;;)

Posted via Mobile Device

crocket520

em đã tải bản cho p1 về rồi nhưng mà khi copy vào ổ C nó nói là can't read file... rồi ko copy được nữa. Em tải file sis về cài thì nó chỉ làm icon to hơn thôi còn vào ipod và chình volume vẫn không được. Em phải làm seo đây. Mong các bác giúp em. Thanks

shadow141206

em đã tải bản cho p1 về rồi nhưng mà khi copy vào ổ C nó nói là can't read file... rồi ko copy được nữa. Em tải file sis về cài thì nó chỉ làm icon to hơn thôi còn vào ipod và chình volume vẫn không được. Em phải làm seo đây. Mong các bác giúp em. Thanks

Bạn đã hack ổ C chưa ??? Phải hack đc thì mới chép đc bạn nhé :-?

Caohieu88

Bạn vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01 đi nhé!

NokuaN70

Well-Known Member

Chuyển Cap Switch sang OFF mới copy vào dc nhé, mừng quá quên Caps OFF thì làm sao chép vô dc :D

Posted via Mobile Device

crocket520

Thanks bác em đã xóa file đó đi rồi. Hiện tại đã vào được ipod nhưng vẫn chưa chỉnh volume được. Mong bác giúp em!

crocket520

sao hok có bác nào trả lời em hết hix chắc các bác nghỉ tết roài. mong hết tết các bác giúp em

NokuaN70

Well-Known Member
Bây giờ bạn search trong forum bộ Icon dành cho P1,W950...của tác giả Ali do CaoHieu post lên, chép đè lên bộ Icon Iphone xem còn bị lỗi volume nữa kg? Nếu hết thì bạn giữ nguyên các file có đuôi rsc, chọn những Icon của Iphone rồi chép vào(chỉ chép những file Icon thôi, kg chép lại những file rsc) lúc trước mình cũng bị y như vậy với bộ Vista, sau này mình làm theo cách đó thì kg bị nữa. Lưu ý là nên tìm bộ nào chuẩn cho P1 nhé.
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Mình ko dùng P1i nên cũng chưa biết nguyên nhân là do file gì, đúng như anh Nokua nói bạn bên chọn bản chuẩn cho P1i rồi chép đè các file RSC cho bộ Iphone này là được!