• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

harmonica

Mình đang sử dụng bộ Neon, để thử lại, sau khi Copy liên quan đến Ipod thì sẽ thành như thế này, rất đẹp. Hoàn toàn không có lỗi gì cả! Các bạn nào đã Test thành công có thể lên tiếng không, chúng ta cùng cố gắng giải quyết!
Đây là ảnh của mình sau khi Copy:

Bác Caohieu88 có thể share bộ font + các icon trong hình này được không vậy. Có vẻ như cái theme bác đã edit lại rùi thì phải. Thanks trước nha :D

Caohieu88

Bác Caohieu88 có thể share bộ font + các icon trong hình này được không vậy. Có vẻ như cái theme bác đã edit lại rùi thì phải. Thanks trước nha :D

Theme thì lâu rùi mình ko còn giữ nữa, bạn dùng tạm Theme ở bài đầu tiên nhé, Fonts chữ thì ở đây bạn:

levuphong

font của anh hiếu đẹp wá.nên đi dâu cũng có ngừoi xin:D
em cũng đang xài bô fonts này(hôm bữa anh up bên tinhte=)))

shadow141206

Hehe, em cũng đang xài nữa nè ;;). Chừng nào kiếm đc bộ font độc độc khác thì nhớ share cho em với nhé :D

harmonica

Thanks bác Caohieu88 nhìu. Cái theme này mình đã tìm ra rồi, là UIQBlackBuild mình down từ lâu lắm rùi :D

linh2911

Bây h mình muốn xóa cái bộ icon ỊPHONE nì, mình đã thử xóa mấy file trong mục Resource nhưng nó báo lỗi không xóa đc.

NokuaN70

Well-Known Member
Bật Swiss Manager, chọn Memory Reclaim level 3 sau đó xóa thử coi sao?
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Bây h mình muốn xóa cái bộ icon ỊPHONE nì, mình đã thử xóa mấy file trong mục Resource nhưng nó báo lỗi không xóa đc.

Hoặc bạn có thể dùng soft Stop 2.0 ( trong Forum ) để tự kết nối với X-Plore 1.22 và xóa dễ dàng hơn ( nhớ tắt Capsswitch nhé )

kgb502

trời ơi! nhìn rất đẹp, nhưng vì con non nớt nên không biết là phải làm thế nào. bác nào biết xin hướng dẫn chi tiết giùm cái, hoặc ai biết topic nào hướng dẫn chỉ cho mình, đã tìm vài topic nhưng không thấy hướng dẫn chi tiết. kô biết làm sợ bị tạch lắm

hai_huong0505

cho mình hỏi G900 có sử dụng được bộ Icon này ko các bác? Nếu được xin các bác hướng dẫn chi tiết sử dụng trước khi dùng dùm mình nhé. Nhìn thấy đẹp wé:O. Thanks

NokuaN70

Well-Known Member
cho mình hỏi G900 có sử dụng được bộ Icon này ko các bác? Nếu được xin các bác hướng dẫn chi tiết sử dụng trước khi dùng dùm mình nhé. Nhìn thấy đẹp wé:O. Thanks

Chắc kg dc đâu bạn, vì mình đã thử thay Icon của Power MP3 rùi mà kg có tác dụng.

Posted via Mobile Device

kgb502

sao không ai giúp mình hết vậy ta? Pro nào giúp con gà này với nào.....

shadow141206

trời ơi! nhìn rất đẹp, nhưng vì con non nớt nên không biết là phải làm thế nào. bác nào biết xin hướng dẫn chi tiết giùm cái, hoặc ai biết topic nào hướng dẫn chỉ cho mình, đã tìm vài topic nhưng không thấy hướng dẫn chi tiết. kô biết làm sợ bị tạch lắm

cứ làm đúng chính xác những gì được nêu tới trong bài viết là đc thôi. Chỉ khi nào làm ẩu làm tả mới bị tạch :))=))

P/S: chỉ cho bạn bước cơ bản đầu tiên để mod icon, đó là ... hack phone !!! b-)b-)b-)

kgb502

cứ làm đúng chính xác những gì được nêu tới trong bài viết là đc thôi. Chỉ khi nào làm ẩu làm tả mới bị tạch :))=))

P/S: chỉ cho bạn bước cơ bản đầu tiên để mod icon, đó là ... hack phone !!! b-)b-)b-)

bác shadow141206 nói rõ hơn tý đi, em đã hack phone được rùi. bài trên em có thấy hướng dẫn gì đâu, ví dụ như cài như thế nào? hay copy cái nào vào đâu? em chưa đổi Icon bao giờ mà, bây giờ thấy đẹp quá mới định làm thử đó.
ai help me????:(:)((

XiaoGui

bác shadow141206 nói rõ hơn tý đi, em đã hack phone được rùi. bài trên em có thấy hướng dẫn gì đâu, ví dụ như cài như thế nào? hay copy cái nào vào đâu? em chưa đổi Icon bao giờ mà, bây giờ thấy đẹp quá mới định làm thử đó.
ai help me????:(:)((

Đâu cần cài gì đâu,bạn cứ down bộ icon về,giải nén ra. Trong đó có đường dẫn copy vào chỗ nào,chỗ nào đó. Các icon thì copy vào C\Resource\Apps.

kgb502

chít em rùi, mặc dù đã bật capwish nhưng không hiểu sao em không copy vào ổ D được vậy nhỉ? bác nào giúp em tý

XiaoGui

chít em rùi, mặc dù đã bật capwish nhưng không hiểu sao em không copy vào ổ D được vậy nhỉ? bác nào giúp em tý

Sao lại là bật CapsSwitch,phải để Off chứ không phải để On đâu. mà copy bộ icon vào C chứ không phải D,chỉ có mấy cái mod pin,sóng thì có thể copy vào D được thôi.

hai_huong0505

Bac XiaoGui co the huong dan cai dat duoc ko, minh down ve chep vao may rui nhung cai van ko duoc Bac huong dan giup nhe. Thanks Bac nhiu