• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

tranthanhtuan

troi luc truoc em install cai bo icon total iphone iconpack-- sony p990i gio em uninstall thi ko dc :(( nho cac pro giup e voi.thankyou so much

john8691

Tất cả các bài Full Icon từ trước đến giờ hầu hết mới chỉ giải quyết được Icon cơ bản, có thể bạn thấy thiếu các Icon như Video, Music, Online trong Multi, Icon Business card Scanner trong Office hay như Icon File sis cũng như Icon hình quả trám màu xanh xấu xí mỗi khi cài một số chương trình ko có Icon mặc định , và đặc biệt hơn là Icon của Quick Office :)) nữa.

Vậy bạn còn chờ gì mà không thử bộ Iphone mới này, nó sẽ giải quyết tất cả các điều còn vướng mắc ở trên cho bạn. Tổng số Icon thay đổi tạm tính là gần 50 Icon, riêng Icon QO_FileManager ( Quick Office ) "chỉ dành cho các bạn chưa Upgrade", chưa kể bộ Pin sóng đảm bảo đặc biệt lạ chưa có từ trước tới nay ( Ko phải Pin sóng trong hình đâu nhé ^ ^, thử thì biết ). Ngoài ra mình đã bổ sung thêm phần Tele và Power của bộ Neon sang đây), :p . Một số nét đặc sắc nữa là có cả sự thay đổi các Icon nhỏ mặc định trong Music như Tracks, Resume, Artists, Playlists, My Recording+ Đổi toàn bộ Icon trong Calculator. Có thể nói là Full hoàn toàn!

Do một số bạn đã phát hiện ra là còn thiếu các Icon ở Control Panel, IGallery, MusicDJ, Web (Cám ơn các bạn đã phát hiện kịp thời ) nên mình gửi các bạn bản Fix của 4 Icon này: http://www.4shared.com/file/60086920/bf69c6e2/FIX_4_Icon.html

Icon Video Phone thì đã được FIX ở bài #70

Và còn có bộ ảnh PNG các Icon để làm màn hình Today!

PS: Các Icon này đều ở dạng bình thường chứ ko to như trong ảnh minh họa, bạn nào thích Icon to như trong ảnh thì Dowload file Big Menu giải nén và Copy file Alauch.rsc vào C\Resource\Apps.
Chúc các bạn thành công cùng Iphone UIQ 3.0 =D> =D> =D>

****CHÚ Ý****: Hiện tại phần Music\Ipod sau khi Test trên P1i thì bị lỗi trong Walkman và chỉnh âm lượng của multemedia vì vậy các bạn dùng P1i có thể sử dụng và đổi toàn bộ Icon trừ 11 file Icon mình đã Post ở bài #19 chỉ dành riêng cho P990i. Các bạn sử dụng cho P1i sẽ không thay đổi được MUSIC, VIDEO, ONLINE trong mục IPOD\MUSIC.Ảnh minh họa:

BẠN NÀO KHÔNG MUỐN PHẢI DOWLOAD TỪNG PHẦN ĐÃ FIX LẠI THÌ CÓ THỂ VÀO ĐÂY ĐỂ LẤY TRỌN BỘ FULL ICON IPHONE, KHÔNG THIẾU CÁI GÌ CẢ ( đã fix Igallery, Control Panel, MusicDJ, Web, Videophone ). ĐẶC BIỆT ĐỐI VỚI CÁC BẠN MỚI TẢI VÀ SỬ DỤNG LẦN ĐẦU: http://www.4shared.com/file/60210806/4df7c4/Icon_Iphone_FULL__FIX.html

Bác có file *.sis ko? chep như vậy dễ lỗi lắm. Hiz. có file sis cho e với nhá
^^!

shadow141206

Bác có file *.sis ko? chep như vậy dễ lỗi lắm. Hiz. có file sis cho e với nhá
^^!

File sis thực ra cũng được đóng gói từ thư mục chép mà thôi bạn ơi !!! File sis hay thư mục chép nếu bị lỗi thì đều lỗi như nhau thôi. Bạn cứ an tâm chép đi nhé, ko sao đâu ;)

skyshort

sao em chép cái big menu (file ALaunch.RSC) ma không được.lúc trước em đã mod menu có chú thích phía dưới rồi.có phải tại file đó đã được đặt chế độ system không?giờ làm sao để xoa được
em có xem hướng dẫn là dùng Swiss Manager vào chọn C:\Resource ---> Bấm More ---> File info ---> Atribute ---> đánh dấu chọn vào Achive, tới đây là nhấn done hả các bác,tại không thấy chỗ save.Nhưng mà sao khi nhấn done rồi del vãn không được,xem lại file thì thấy vẫn bị đánh dấu ở Atribute.mọi người giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

tvd88

xin lỗi vì đào topic lên, nhưng cái status bar như trong hình này lấy ở đâu nhỉ, mình xem mấy topic về status bar rồi mà không thấy

ugly_benny

Hiếu ơi cho hỏi, mình dùng P990i, trước đây có chép bộ mod ICon của X10 , bây giờ mod icon thành IP theo hiếu hướng dẫn, nó ko thay đổi hết vẫn còn sót lại như vầy nè

cách nào khắc phục
Thanks Hiếu

tommynguyen1961

Hiếu ơi cho hỏi, mình dùng P990i, trước đây có chép bộ mod ICon của X10 , bây giờ mod icon thành IP theo hiếu hướng dẫn, nó ko thay đổi hết vẫn còn sót lại như vầy nè

cách nào khắc phục
Thanks Hiếu

Thứ 1 trước khi mod bạn nên để swiss ở chế độ reclaim 3 và kill active menu đi để nó phép chép đè tất cả.
Thứ 2 là bạn kiểm tra xem bộ icons mới có đầy đủ ko vì nếu thiếu không đầy đủ bằng bộ trước thì nó đâu thay đổi dc.

ugly_benny

Thứ 1 trước khi mod bạn nên để swiss ở chế độ reclaim 3 và kill active menu đi để nó phép chép đè tất cả.
Thứ 2 là bạn kiểm tra xem bộ icons mới có đầy đủ ko vì nếu thiếu không đầy đủ bằng bộ trước thì nó đâu thay đổi dc.

em dùng bộ đầy đủ của hiếu gửi chứ ko dùng từng bứoc, ko biết sao.

cho em hỏi khi muốn trở lại như chua khi cài đặt phải làm sao. em cài rồi, nhưng không hiểu đã nghịch thêm gì trong máy mà các icon chạy loạn hết ak. muốn trở lại chẵng dc. uninstall cái icon_iphone.sis không được nốt. có cách nào giải quyết khôn g vậy. thank

tommynguyen1961

cho em hỏi khi muốn trở lại như chua khi cài đặt phải làm sao. em cài rồi, nhưng không hiểu đã nghịch thêm gì trong máy mà các icon chạy loạn hết ak. muốn trở lại chẵng dc. uninstall cái icon_iphone.sis không được nốt. có cách nào giải quyết khôn g vậy. thank

master reset lại là cách nhanh nhất và hiệu quả nhất.

hic em master reset lai mà màn hình trắng toát. tháo pin ra máy khởi động dừng lại ở logo mãi ak. em phải up lại fw. mất thời gian thật. nhưng bây giờ thì ok hết rồi. trông con p990 tuyệt vời. hi`. thanks mọi người.

iorimatkinh

có bạn nào còn giữ bộ icon này không cho mình xin với. Hiện link download không được nữa!!