• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

Son_Nguyen

Thanks bạn Caohieu88. tui cũng dùng rùi và thấy rất đẹp, nhưng để Unisall đi thì lại ko đc. Vậy phải làm sao hở bạn???
Bạn đã hack phone chưa? Nếu chưa hack thì sang mục ỨNG DỤNG CHUNG tìm bài viết nói về cách hack phone rồi làm theo hướng dẫn để có thể cài được soft unsign. Sau đó bạn kiếm pm Swiss Manager Pro 1.7 full cài vào máy, chạy nó, vô Settings, mục Reclaim Memory bạn chọn là Level 3, tắt Activity Menu đi thì bạn sẽ Uninstall được. Bạn là new mem nên chỉ dẫn cho bạn vậy dễ hiểu hơn. Nếu ko làm được thì pm mình sẽ giúp.:D.

ôi dời ơi con P990 của e mod icon xong khởi động lại ko vào dc :| cứ khởi động đi khởi động lại, lại phải up lại rom đay này

baricacbua

Tớ làm các thủ tục đã hack phone, Swiss Manager Pro 1.7 full cài vào máy, chạy nó, vô Settings, mục Reclaim Memory bạn chọn là Level 3 nhưng tắt Activity Menu kích vô đâu hở bạn???

Nguyen_Minh

Tớ làm các thủ tục đã hack phone, Swiss Manager Pro 1.7 full cài vào máy, chạy nó, vô Settings, mục Reclaim Memory bạn chọn là Level 3 nhưng tắt Activity Menu kích vô đâu hở bạn???

Ấn vào cái recalm memory đó anh. Cái có dấu tích xanh ở dưới ngoài cùng bên phải ấy.

mrnguyentla

Mình đang dùng W960i, mình đã cài thay đổi icons như bạn hdaan vao o C của máy. thấy các thứ ok nhưng phần bảng âm thanh khi ấn nút volume + hoặc - bị liệt, ko có tác dụng (ko hiện cả cái bảng ra, đợi một lúc nó bật ra bảng báo lỗi gì đó mình wen ko ghi lại), đây là do máy mình ko phải P9 nên bị thế hay là bộ icons thiếu hả pác, Fomat lại máy thì lại thấy bình thường

vnyelsea

****CHÚ Ý****: Hiện tại phần Music\Ipod sau khi Test trên P1i thì bị lỗi trong Walkman và chỉnh âm lượng của multemedia vì vậy các bạn dùng P1i có thể sử dụng và đổi toàn bộ Icon trừ 11 file Icon mình đã Post ở bài #19 chỉ dành riêng cho P990i. Các bạn sử dụng cho P1i sẽ không thay đổi được MUSIC, VIDEO, ONLINE trong mục IPOD\MUSIC.Ảnh minh họa:

Mình đang dùng W960i, mình đã cài thay đổi icons như bạn hdaan vao o C của máy. thấy các thứ ok nhưng phần bảng âm thanh khi ấn nút volume + hoặc - bị liệt, ko có tác dụng (ko hiện cả cái bảng ra, đợi một lúc nó bật ra bảng báo lỗi gì đó mình wen ko ghi lại), đây là do máy mình ko phải P9 nên bị thế hay là bộ icons thiếu hả pác, Fomat lại máy thì lại thấy bình thường

Bản này dùng cho p9 bạn nhé. Các dòng máy khác thì...
Nếu máy bạn là P1 thì mod Hiếu đã có cảnh báo rồi đó bạn!
Chúc vui!

vnyelsea

Anh Hiếu cho em hỏi cái icons_png đó là gì vậy

Icon PNG dùng để thay đổi icon trong Shortcut của Activities menu.
Bạn có thể để các ảnh PNG này ở đâu tùy thích. Trong Shortcut, muốn thay thế icon nào bạn chọn đường dẫn đến ảnh PNG tương ứng là okie.
Chúc vui!

mrnguyentla

hix, bi h ko dám cóp vào ổ C nữa rùi, đành cóp vào ổ D thui, nó chỉ thay được 1 số icon nhưng an toàn hơn :D

Hình như số 6 ở cột báo pin bị ngược thì phải. các pác cài có bị ngược như của em hok nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

yeu_doi

bộ icon này đẹp lắm mà lổi khi phải tăng giảm volume này
Application:
EikAppUiSeverThread
Reason:
Eikon-DIALOG
Reason number:5
khắc phục thế nào vậy các bạn mình ngồi đọc hết các trang mà k thấy ai đề cập đến cách sửa hết.
đúng là số 6 báo sóng bị ngược thật. với thêm khi bật wifi không có cái biểu tượng wifi.
mình muốn đổi cái icon control panel có được không nếu được thì làm thế nào vì tự dưng nó bự hơn các cái khác trông kì quá anh em nào giúp mình với. Cảm ơn anh em rất nhiều.

toan_bsb

mấy cái mod icon đẹp quá. nhưng mà mình xài P990 tiếng Việt liệu có xài được kô?

mrnguyentla

bộ icon này đẹp lắm mà lổi khi phải tăng giảm volume này
Application:
EikAppUiSeverThread
Reason:
Eikon-DIALOG
Reason number:5
khắc phục thế nào vậy các bạn mình ngồi đọc hết các trang mà k thấy ai đề cập đến cách sửa hết.
đúng là số 6 báo sóng bị ngược thật. với thêm khi bật wifi không có cái biểu tượng wifi.
mình muốn đổi cái icon control panel có được không nếu được thì làm thế nào vì tự dưng nó bự hơn các cái khác trông kì quá anh em nào giúp mình với. Cảm ơn anh em rất nhiều.

Pác nì giống y chang em, cái lỗi volume em khắc phục được rùi, em chỉ cóp các file trong phần app vào ổ C thui còn các thứ khác vất ra ổ D.

Pác nào ibts chỉnh cái biểu tượng wifi và cái số 6 ngước thì chỉ cho em với, đang dùng cứ thấy số 6 ngước trông khó chịu wa.

Nguyen_Minh

Pác nì giống y chang em, cái lỗi volume em khắc phục được rùi, em chỉ cóp các file trong phần app vào ổ C thui còn các thứ khác vất ra ổ D.

Pác nào ibts chỉnh cái biểu tượng wifi và cái số 6 ngước thì chỉ cho em với, đang dùng cứ thấy số 6 ngước trông khó chịu wa.

Số 6 ngước là cái gì hả anh?

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

à, chả bít tai máy mình hay tại sao mà mình cài changer icons vào thì trên cái vạch báo pin nó bị ngược số 6 của 60% ấy.

À. Vạch pin. Anh ko thích thì vào chỗ mod icon pin sóng bluetooth của anh congvoi cũng ở uiq style and more đấy. Nó là do ý định của anh hieu muốn sửa nó thế đấy

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

à, chả bít tai máy mình hay tại sao mà mình cài changer icons vào thì trên cái vạch báo pin nó bị ngược số 6 của 60% ấy.

Status bar báo pin sóng của bộ i-Phone này nó thế đấy bạn, số 6 nó bị ngược. Nếu ko thích bạn có thể thay bộ khác vào dùng, trong 4rum có nhiều lắm.

Nguyen_Minh

Anh ơi cho em cái black theme p990 ở trên kia với. Ko down đc anh ạ
Posted via Mobile Device