• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW] IPL 2.20 for Prophet G3 & G4

Status
Không mở trả lời sau này.

minhlamdr

Banned
Sau khi dạo một vòng XDA-Dev phát hiện đã có IPL 2.20 mới nhất cho Prophet đây.

Pà kon nhớ xem kỹ máy là G3 hay G4 mà chọn file thích hợp nhe, ko thôi thành cục chặn giấy nhé.

Nếu là G3 thì tải file đầu tiên về giải nén rồi up.

Nếu là G4 thì tải file thứ 2 về giải nén rồi up, nếu nó báo lỗi thì tải file thứ 3 về, giải nén, chép vô thư mục mới giải nén hồi nãy rồi úp = tool này.

Chúc bạn may mắn, zui ze zoi cai IPL mới

"Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng"
:p

Các bạn nhớ phải chọn đúng tool cho G3 hay G4 nhé, nếu ko là chết máy đó.

Chỉnh sửa cuối:

Wantoknow

Các bạn hết sức cẩn thận khi up IPL/SPL, kiểm tra kỹ đúng chip G3 hay G4 rồi mới up.

Theo ý kiến cá nhân, để tránh hậu quả đáng tiếc, hiện nay với IPL/SPL = 2.xx các bạn thoải mái up ROM WM6 rồi, vậy nếu không cần thiết thì không nên up IPL/SPL làm gì!

*
* *

Chú ý: qua tham khảo trên XDA DEV và kinh nghiệm của bản thân, với các máy đã có sẵn bootloader (IPL/SPL) phiên bản 2.xx (gồm 2.09 và 2.15 là những phiên bản chính thức của các nhà cung cấp PPC Phone như O2, Dopod, Qtek,...) đều có thể up lên được Windows Mobile 6 mà không gặp bất cứ lỗi kỹ thuật nào.

Chỉ trừ bootloader (IPL/SPL) phiên bản 1.xx thì không thể up lên Windows Mobile 6. Với những máy như vậy thì tìm các bản ROM Ship WM5 và tách riêng IPL/SPL (nếu các bạn có khả năng) để up lên nhằm mục đích upgrade WM6.

Do vậy nếu kiểm tra trên máy đã có IPL/SPL = 2.09 hoặc 2.15 thì không nhất thiết phải up IPL/SPL lên 2.20 (mới chỉ có SPL=3.08)

Một lần nữa, Wantoknow mong các bạn hết sức lưu ý vấn đề này!

Chỉnh sửa cuối:
Sau khi dạo một vòng XDA-Dev phát hiện đã có IPL 2.20 mới nhất cho Prophet đây.

Pà kon nhớ xem kỹ máy là G3 hay G4 mà chọn file thích hợp nhe, ko thôi thành cục chặn giấy nhé.

Nếu là G3 thì tải file đầu tiên về giải nén rồi up.

Nếu là G4 thì tải file thứ 2 về giải nén rồi up, nếu nó báo lỗi thì tải file thứ 3 về, giải nén, chép vô thư mục mới giải nén hồi nãy rồi úp = tool này.

Chúc bạn may mắn, zui ze zoi cai IPL mới

"Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng"
:p

Cái này thao tác up như thế nào vậy bạn? Và up để làm gì? Ưu điểm của bản 2.20 này so với 2.15 ?

minhlamdr

Banned
Cái này thao tác up như thế nào vậy bạn? Và up để làm gì? Ưu điểm của bản 2.20 này so với 2.15 ?

Thao tác up y chang mình up ROM step 1 vậy đó, nhưng nhanh hơn nhìu :D

Riêng mình đã up lên (G4):
IPL 2.20
SPL 3.08
Radio 2.69.21

với IPL/SPL càng mới thì độ ổn định khi bị up ROM tăng hơn, giảm "tai nạn" khi up ROM. Có thể tham khảo thêm các bài đã post trong 4rum.

truong_o2

IPL 2.20
SPL 3.08
Radio 2.69.21

với IPL/SPL càng mới thì độ ổn định khi bị up ROM tăng hơn, giảm "tai nạn" khi up ROM. Có thể tham khảo thêm các bài đã post trong 4rum.
Bạn ơi thế up như step 1 thôi à rồi reset lai là xong à, hay phải up thêm step 2 nữa. Bạn nói rõ hơn đi. Mà muốn up lên Radio: 2.69.21 thì làm thế nào. Giúp tớ vói nha. Cám ơn bạn rất nhìu!

truong_o2

IPL 2.20
SPL 3.08
Radio 2.69.21

Bạn ơi thế up như step 1 thôi à rồi reset lai là xong à, hay phải up thêm step 2 nữa. Bạn nói rõ hơn đi. Mà muốn up lên Radio: 2.69.21 thì làm thế nào. Giúp tớ vói nha. Cám ơn bạn rất nhìu!

blackdoor

Manager
Hi! truong_o2

Bạn search trong diễn đàn,:p tải Radio ROM 2.69.21 về và up như step1

thangmymobi

IPL 2.20
SPL 3.08
Radio 2.69.21

Theo mình thì các bạn không nên úp IPL và SPL, mình thấy điều này không cần thiết.Trước giờ mình úp Prophet lên 2006 rất nhiều và cũng rất dễ hầu như không gặp trở ngại gì quan trọng là chọn đúng dòng ở Step 1 thôi.Còn IPL/SPL thì đừng để ý nhiều chỉ cần biết nó thuộc G mà úp mấy là được rồi.

khacduy1978

Well-Known Member
Mình đã up thử rồi, tốc độ khởi động và vào chương trình có vẻ nhanh hơn. Hơn nữa khi đang up mà mất điện cũng không sao cả (đối với G4 nhé), cứ up lại bình thường thôi. Một vài nhận xét cá nhân.

cat_nobita

Tôi đang dùng bản Radio 1_02.20.21 thấy bình thường. Nếu UP lên bản 2.69.21 thì có gì khác biệt không? Nhờ các Bác cho ý kiến giùm. Thanks!

PTP

Các bạn hết sức cẩn thận khi up IPL/SPL, kiểm tra kỹ đúng chip G3 hay G4 rồi mới up.

Theo ý kiến cá nhân, để tránh hậu quả đáng tiếc, hiện nay với IPL/SPL = 2.xx các bạn thoải mái up ROM WM6 rồi, vậy nếu không cần thiết thì không nên up IPL/SPL làm gì!

*
* *

Chú ý: qua tham khảo trên XDA DEV và kinh nghiệm của bản thân, với các máy đã có sẵn bootloader (IPL/SPL) phiên bản 2.xx (gồm 2.09 và 2.15 là những phiên bản chính thức của các nhà cung cấp PPC Phone như O2, Dopod, Qtek,...) đều có thể up lên được Windows Mobile 6 mà không gặp bất cứ lỗi kỹ thuật nào.

Chỉ trừ bootloader (IPL/SPL) phiên bản 1.xx thì không thể up lên Windows Mobile 6. Với những máy như vậy thì tìm các bản ROM Ship WM5 và tách riêng IPL/SPL (nếu các bạn có khả năng) để up lên nhằm mục đích upgrade WM6.

Do vậy nếu kiểm tra trên máy đã có IPL/SPL = 2.09 hoặc 2.15 thì không nhất thiết phải up IPL/SPL lên 2.20 (mới chỉ có SPL=3.08)

Một lần nữa, Wantoknow mong các bạn hết sức lưu ý vấn đề này!

Máy của mình có IPL/SPL = 1.xx vẩn up lên WM6 bình thường mà , không gặp trở ngại nào cả

Wantoknow

Tôi đang dùng bản Radio 1_02.20.21 thấy bình thường. Nếu UP lên bản 2.69.21 thì có gì khác biệt không? Nhờ các Bác cho ý kiến giùm. Thanks!
Bản Radio của bạn đang sử dụng là 2.20.21 so với phiên bản mới 2.69.21 thì dĩ nhiên là cũ hơn rồi. Thông thường mà nói thì các phiên bản mới sẽ có nhiều ưu điểm hơn, fix các lỗi của phiên bản cũ. Cụ thể 2.20.21 thì âm thanh thoại không thể to rõ như 2.47.21 và cũng không thể hơn 2.69.21.

Bạn up thử sẽ biết ngay mà!

@PTP: nếu đúng như bạn nói thì rất cám ơn bạn, vì mình chưa gặp máy nào có bootloader là 1.xx nên không thể test được. Điều này mình đem kiến thức cũ kể từ khi là mem của xda-dev, ngay 1 số cao thủ của dòng Prophet như Jesterz cũng nói vậy bạn à ;;)

Chỉnh sửa cuối:

truong_o2

Mình đã up IPL 2.20 rồi sao chỉ thấy cái IPL thay đổi còn SPL vẫn như cũ không lên được 3.08 như minhlamdr. Ai giải thích giúp mình với.Thank!

thanhsu73

Mình đã up IPL 2.20 rồi sao chỉ thấy cái IPL thay đổi còn SPL vẫn như cũ không lên được 3.08 như minhlamdr. Ai giải thích giúp mình với.Thank!

Bạn đâu có up SPL đâu sao mà lên được, cái này là IPL mà bạn.
Nếu bạn muốn up SPL lên 3.08 thì vào 4R tìm hiểu kỹ nha bạn chúc vui.

Cái ở trang 1 chỉ là IPL thôi, ko có SPL đâu, nếu muốn up SPL thì phải tải thêm, nhưng mà nếu up lên 3.08 thì hình như ko quay trở về được đâu!

PTP

Bản Radio của bạn đang sử dụng là 2.20.21 so với phiên bản mới 2.69.21 thì dĩ nhiên là cũ hơn rồi. Thông thường mà nói thì các phiên bản mới sẽ có nhiều ưu điểm hơn, fix các lỗi của phiên bản cũ. Cụ thể 2.20.21 thì âm thanh thoại không thể to rõ như 2.47.21 và cũng không thể hơn 2.69.21.

Bạn up thử sẽ biết ngay mà!

@PTP: nếu đúng như bạn nói thì rất cám ơn bạn, vì mình chưa gặp máy nào có bootloader là 1.xx nên không thể test được. Điều này mình đem kiến thức cũ kể từ khi là mem của xda-dev, ngay 1 số cao thủ của dòng Prophet như Jesterz cũng nói vậy bạn à ;;)

Thật đó bạn , máy của mình đúng là IPL/SPL = 1xx , vì mình không am hiểu nên thấy các bạn up lên WM6 hay quá liền tham khảo các bài viết hướng dẩn rồi làm thử , hiện mình đang dùng bản 4.0.0.0.5a cross , nếu mình đọc bài viết của bạn trước chắc mình chưa dám up đâu ( hay không bằng hên:p )

Status
Không mở trả lời sau này.