• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

HaChau

Super V.I.P
Không hiểu sao tôi down về được nhưng giải nén không được. Nó cứ hiện lên là bị lỗi giải nén Winrar gì gì đó. Dùng trình giải nén khác cũng không được. Down đi down lại cũng không giải nén được.
Các bác làm ơn giúp với.
Đó là lỗi trong quá trình download, thậm chí có thể cùng kích cỡ file nén nhưng vẫn lỗi (sai checksum). Bạn cần tải lại, nếu dùng trình hỗ trợ download (FlashGet, GetRight,...) thì lần này để chế độ tải 1 kênh thôi, đừng để giả lập nhiều đường.
Mình cũng download bản cho G3 ở cơ quan, giờ giải nén định up thì cũng lỗi như bạn do đường truyền ở cơ quan cũng lởm. Giờ đang download lại ở nhà...

nncuong

Administrator
Đã bác nào download về Ok chưa, confirm giúp để tôi còn UP lại. Chứ về nhà UP thì tốn băng thông quá :D

caotung1988

Đã bác nào download về Ok chưa, confirm giúp để tôi còn UP lại. Chứ về nhà UP thì tốn băng thông quá :D

link tốt lắm mà. down tốc độ luôn max, một tí là xong rùi. thanks bác cường nhiều lắm. mãi mới có bản cho G4 để up. Mà bản cho G4 có thể tự cook flash disk ko vậy hay là chỉ có G3 mới làm được.
cho em hỏi, dung lượng của ROM này sau khi giải nén là 43.8MB đúng kô ạ, hay em down thiếu tại em thấy từ hồi đến giờ dung lượng của ROM toàn là 64mb
đã up xong, tốc đọ up của ROM này nhanh thiệt, mất đúng 2 phút để up xong.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Có lẽ bản cho G3 hỏng thật rồi anh ạ. Em download 2 lần ở nhà với cả 2 cách đều bị lỗi khi giải nén. Mong anh kiểm tra lại.

zakk_black

Có lẽ bản cho G3 hỏng thật rồi anh ạ. Em download 2 lần ở nhà với cả 2 cách đều bị lỗi khi giải nén. Mong anh kiểm tra lại.

Đúng là do lỗi CheckSum của một số trình hỗ trợ download nên không giải nén ra được thật. Tôi dùng FlashGet sau khi tham khảo hướng dẫn của bác HaChau chỉnh về down trên 1 kênh là OK ngay. Ai dùng FlashGet có thể tham khảo cách chỉnh thông số ở dưới đây (Tôi đã chỉnh down hơi chậm nhưng về giải nén ngon lành)

Bản này chạy nhanh khủng luôn. Hình như là bỏ không còn có ExtRom phải không ạ. Thay vào đó là FlashDisk với ~20Mb

Thanks bác nncuong! =D>

nncuong

Administrator
bác nncuong oi, bản này hình như có lỗi là wifi cứ tự bật lên.

Không có chuyện đó đâu, trừ khi bạn vào comm manager và đang chạy pBar lại chọt vào nút [X], dùng menu Done. Để bản pBar sau sẽ sửa vậy.

thanhhoa

Không có chuyện đó đâu, trừ khi bạn vào comm manager và đang chạy pBar lại chọt vào nút [X], dùng menu Done. Để bản pBar sau sẽ sửa vậy.

Có lỗi với wifi rôì! rất khó connect với WPA, vui được buồn thôi! lạ thật!:-??

YingYu

thú thật , từ ROM trước đến ROM này làm đủ kiểu mà hông hiểu sao vẫn không duyệt web được dù là từ Wifi hay Sync . vụ Wifi thì cùng ý kiến bro thanhhoa luôn. Tốc độ đúng là nhanh thật. Có thể nói là nhanh nhất hiện giờ cũng không ai ý kiến :D
Up sang ROM của Bidget thì duyệt được.

Không hiểu sao luôn, đã thử hỏi 3 bài nhưng hem có ai reply .

nncuong

Administrator
thú thật , từ ROM trước đến ROM này làm đủ kiểu mà hông hiểu sao vẫn không duyệt web được dù là từ Wifi hay Sync . vụ Wifi thì cùng ý kiến bro thanhhoa luôn. Tốc độ đúng là nhanh thật. Có thể nói là nhanh nhất hiện giờ cũng không ai ý kiến :D
Up sang ROM của Bidget thì duyệt được.

Không hiểu sao luôn, đã thử hỏi 3 bài nhưng hem có ai reply .

Rất nhiều người dùng ROM từ bản 2.11.01 đến giờ, chưa thấy ai nói đến lỗi này. Tôi toàn duyệt web bằng UNI, không hề có lỗi này. Chính tôi đang trả lời bạn bằng UNI đây

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
link down chạy rất tốt, chỉ trong vòng 5 phút là mình down xong. nhờ sự đam mê của bác nnCuong mà anh em được thưởng thức cái mới liên tục. bản Rom trước bị lỗi camera mặc định nhưng vẫn dùng được trên coolcamera sao bác không nghiên cứu đường dẫn của hai thằng này và fix luôn thể. cám ơn bác trước cái đã, khoảng nửa tiếng nữa thì biết thành quả của bác.

PhamQuang

Manager
Rất nhiều người dùng ROM từ bản 2.11.01 đến giờ, chưa thấy ai nói đến lỗi này. Tôi toàn duyệt web bằng UNI, không hề có lỗi này. Chính tôi đang trả lời bạn bằng UNI đây

Đã test thử bản 10 của nncuong
- Tốc độ đúng là rất khá, có lẽ một phần Build mới cũng góp phần không nhỏ.
Tuy nhiên phần SYS lẫn tới 3 version đó Cường ạ, chỉ nên dùng của 18508 và 18521 là đủ. :D
- Kết nối WiFi, GPRS, BT tốt, truy cập NET qua USB và WiFi cũng tốt, không thấy lỗi gì lớn.
- Điểm duy nhất là CAMERA vẫn ỳ như vậy, quay quay mãi.... bắt buộc phải SR lại máy mới dùng được và thực tế tốc độ Camera kém hơn nhiều so với bản 15 mình đang test cũng trên Build 18521. Có lẽ lỗi này khó có thể chỉnh hoàn toàn với nk.nba đang có.

Với bản ROM test Aku 0.7, nâng cấp và thay đổi được thành 1 phiên bản ROM như bản 9 và 10 đòi hỏi mất khá nhiều thời gian và tâm huyết, cũng như đầu tư nhiều sự thay đổi.
Cám ơn nncuong nhiều !!!

PhamQuang

Manager
link down chạy rất tốt, chỉ trong vòng 5 phút là mình down xong. nhờ sự đam mê của bác nnCuong mà anh em được thưởng thức cái mới liên tục. bản Rom trước bị lỗi camera mặc định nhưng vẫn dùng được trên coolcamera sao bác không nghiên cứu đường dẫn của hai thằng này và fix luôn thể. cám ơn bác trước cái đã, khoảng nửa tiếng nữa thì biết thành quả của bác.

Xu hướng chung của các ROM Cooker là tránh các phần mềm thương mại và tối ưu hóa RAM, thiên về các bản ROM Clean bạn ạ.
CoolCamera là sản phẩm thương mại.

HungUTD

các bạn cho mình hỏi bản G3 và bản G4 thì bản nào chạy hay hơn vậy

linhlk

các bạn cho mình hỏi bản G3 và bản G4 thì bản nào chạy hay hơn vậy

ban G3 thì có flashDisk và tốc độ có nhanh hơn 1teo nhưng lại tốn pin hơn,theo nhận xét của mọi người thì bản G3 vẫn bị lỗi camera. Con bản G4 thì k có flashDisk và tốc độ có chậm hơn 1teo nhưng lại k tốn pin, và hầu như k có lỗi j =D>( đấy là theo nhận xet cua mình)
mọi nhười thử test và cho ý kiến nhé:)

nncuong

Administrator
Đã test thử bản 10 của nncuong
- Tốc độ đúng là rất khá, có lẽ một phần Build mới cũng góp phần không nhỏ.
Tuy nhiên phần SYS lẫn tới 3 version đó Cường ạ, chỉ nên dùng của 18508 và 18521 là đủ. :D
- Kết nối WiFi, GPRS, BT tốt, truy cập NET qua USB và WiFi cũng tốt, không thấy lỗi gì lớn.
- Điểm duy nhất là CAMERA vẫn ỳ như vậy, quay quay mãi.... bắt buộc phải SR lại máy mới dùng được và thực tế tốc độ Camera kém hơn nhiều so với bản 15 mình đang test cũng trên Build 18521. Có lẽ lỗi này khó có thể chỉnh hoàn toàn với nk.nba đang có.

Với bản ROM test Aku 0.7, nâng cấp và thay đổi được thành 1 phiên bản ROM như bản 9 và 10 đòi hỏi mất khá nhiều thời gian và tâm huyết, cũng như đầu tư nhiều sự thay đổi.
Cám ơn nncuong nhiều !!!

Nói chung để có được cái camera chạy tạm, tốc độ nhanh, pin ổn định và có thêm cái Flash Disk thì em phải nấu lẩu thập cẩm đó (tổ hợp driver từ nhiều phiên bản):D. Nếu chỉ dùng mỗi 18521 và 18501 thì nó được PIN sẽ hỏng Camera và ngược lại :(. Cái camera không đến lỗi tồi lắm nếu như tap vào màn hình rồi bấm lại. Lỗi thì em đã tìm ra: nó bị xung đột giữa driver camera, driver màn hình với coredll.exe. Nhưng tốc độ nó lại ở chính cái coredll.exe đó, nếu thay thì nó chậm đi chút ít.
Còn bản cho G4 thì hơi buồn cười, vì không cần thiết phải làm vậy nhưng nó kế thừa từ bản G3 nên em cứ để đó.
Muốn có được cái Flash Disk thì đành phải hi sinh những thứ khác hoặc chấp nhận nó như hiện tại. Em tạm chấp nhận cái ROM này đến khi có bản mới hơn (Có lẽ duy nhất em vẫn giữ quan điểm bảo tồn và phát huy Flash Disk :D)

Chỉnh sửa cuối: