• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

DucLong

Super V.I.P
Mình Đã cài thêm một số soft kể cả spb pocket plus(thằng này hay đá softs) nhưng máy chạy vẫn nhanh. camera hoạt động tốt trên phím cứng và cả icon trong programs. wifi nhạy và chạy tốt trên vài soft mình đã cài như skype. mobimate world pro. Im. tuy nhiên khi tắt wifi thì phải vô pbar mới thực hiện được. tốc độ của máy nhanh nên nhận và trả lời cuộc gọi không bị trễ. cảm nhận ban đầu là một bản ROM tốt, không kén softs. kho chứa rộng tha hồ cho anh em cài softs.(mình thử trên bản G3).

nncuong

Administrator
Vấn đề có thể do host bị quá tải. Các bạn thử chờ download lại xem

DucLong

Super V.I.P
em đã down 5 lần nhưng lần nào cũng còn khoảng 10s remaining là nó tèo à. hix
Bác kiểm tra lại đi, mình down chỉ chưa đầy 5 phút là xong, giải nén dùng được ngay. Hay mạng chỗ bác có vấn đề. Bác theo link ở trang đầu đó.

bestofstrongman

có thể link nó đang bị đkhùng, link ở trang đầu thì tốc dô có 5kB/s hay 10 gì thôi. còn miror của đồng chí nào đó thì đc 30 40 50kB/s lận. nhưng còn 10s thì tèo. thôi để sáng mai down lại thôi. hê hê

DucLong

Super V.I.P
thú thật , từ ROM trước đến ROM này làm đủ kiểu mà hông hiểu sao vẫn không duyệt web được dù là từ Wifi hay Sync . vụ Wifi thì cùng ý kiến bro thanhhoa luôn. Tốc độ đúng là nhanh thật. Có thể nói là nhanh nhất hiện giờ cũng không ai ý kiến :D
Up sang ROM của Bidget thì duyệt được.

Không hiểu sao luôn, đã thử hỏi 3 bài nhưng hem có ai reply .
bác duyệt Web không được thì cài thêm multiIE(có thể cài trên storage card) thì ok ngay mà. IE hỗ trợ tốt lắm. mình lúc trước vào WEb bị out hoài, cài thêm thằng này là chạy tốt.

tiện thể Mình up bản G3 lên đây để anh em có điều kiện down về thưởng thức.
http://hosted.filefront.com/long40/

Chỉnh sửa cuối:

locvtn

Mình down bản dành cho g3-g4 về up lên thì xảy ra tình trạng như sau: trong bản này bác Cường chưa unlock và unhide storage , sau khi mình unlock và unhide thì cảm thấy máy chạy rất chậm và dễ bị đứng. có bác nào bị thế k?

Bác Cường ơi, theo như trên thì wifi bác đã sữa lỗi triệt để đối với mã hóa WPA nhưng mà sau khi up lên thì mình vẫn phải tắt mớ 2 lần thì mới kết nối được. các bác thử kỹ lại xem có đúng thế không. Thanks

Last edited by a moderator:

dolphin

e vừa up bản cho G3 thấy chạy nhanh ko bị treo máy mặc dù đã cài nhiều soft , đặc biết pin cải thiện đáng kể e test thử hơn 3 phut mới hết 1% đã thật :D,camera cũng đc đấy chứ a,e thich nhất là flashdish cài soft vô tư hi hi,e đang test thêm hihi,e cảm ơn nncuong và chúc a 1 ngay vui vẻ

thanhhoa

e vừa up bản cho G3 thấy chạy nhanh ko bị treo máy mặc dù đã cài nhiều soft , đặc biết pin cải thiện đáng kể e test thử hơn 3 phut mới hết 1% đã thật :D,camera cũng đc đấy chứ a,e thich nhất là flashdish cài soft vô tư hi hi,e đang test thêm hihi,e cảm ơn nncuong và chúc a 1 ngay vui vẻ

Bản này chạy công nhận rất nhanh, nhưng lỗi wifi vẫn là vấn đề lớn và gây khó chịu nhất. Lỗi wifi kể cả full pulic hay WPA, thường hay mất kết nối ngay cả lúc sóng rất mạnh, hoặc tự động kết nối trở lại ngay khi đã tắt wireless:O
Test cả mấy mạng wireless rồi vẫn có tình trạng trên (test ngay khi up ROM xong và hadreset chứ chưa cài soft gì cả):-??

nncuong

Administrator
Bản này chạy công nhận rất nhanh, nhưng lỗi wifi vẫn là vấn đề lớn và gây khó chịu nhất. Lỗi wifi kể cả full pulic hay WPA, thường hay mất kết nối ngay cả lúc sóng rất mạnh, hoặc tự động kết nối trở lại ngay khi đã tắt wireless:O
Test cả mấy mạng wireless rồi vẫn có tình trạng trên (test ngay khi up ROM xong và hadreset chứ chưa cài soft gì cả):-??

Vấn đề WiFi thì mình công nhận là đôi lúc nó tự động ngắt rồi kết nối lại. Nhưng lỗi này hoàn toàn không do ROM, mình dùng ROM nào cũng vậy mà vấn đề là do Wireless Router, bạn thử config lại kênh phát sóng xem. Bởi mình dùng ở công ty thì không bao giờ bị ngắt, trong khi dùng ở nhà thì cực kỳ khó chịu.
Không hiểu sao mình ngồi ở các quán WiFi cafe (vd myPDA) thì dùng hết pin nó chẳng ngắt bao giờ. Hỏi thì mấy cậu đó nói em dùng Router xịn :D

DucLong

Super V.I.P
Mình sử dụng wifi trên bản G3 từ hôm qua đến giờ cả ở cơ quan lẫn ở nhả đều ok cả. chỉ có một lỗi duy nhất là khi mở wifi ở chỗ chữ G gần cột sóng thì được nhưng tắt ở đây thì không được mà phải vào pbar để tắt.

LuongQuang

Super V.I.P
Mình đang dùng Wifi Linksys không thấy có hiện tượng bị đứt như thanhhoa đề cập! Kể cả dùng dùng Wifi Free của FPT cũng vẫn ngon, hay do đồ "sịn" như nncuong nói nhỉ? :-??:D
Vẫn thấy ăn pin quá, thỉnh thoảng máy bị "đơ" khi bật lên, phải chọc reset 1 phát, chưa biết do đụng soft hay Rom?
Tốc độ rất good, chức năng của pBar và Wireless Manager hơi đá nhau khi tắt bật Wifi.
Nói chung ROM khá ổn, đợi test tiếp! ;):D

locvtn

Wifi thì chạy rất ngọt, mình chỉ gặp vấn đề khi sử dụng mã hóa WPA thôi. con mấy loại mã hóa khác thì chạy rất ok. đúng là máy thỉnh thoảng bị đo khi khởi động phải reset một cái thì lại chạy bình thường. còn vù Wireless manager và pBar đá nhau là do bác Cường k thích sửa thôi. he

nncuong

Administrator
Mình đã tìm ra nguyên nhân của sự hao pin CrashGSM, là do thằng này: SQM module (Service Quality Monitoring) và ceipui.exe (Customer Experience Improvement Program)
Trong các bản ROM mới thường tích hợp chương trình này. Mục đích để quản lý hệ thống và tăng tốc độ thực thi. Nhưng nếu hệ thống không đảm bảo, nó reset máy để tối ưu lại hệ thống. Cách làm này đôi khi đem lại sự bực mình cho người dùng nhưng lại làm cho hệ thống chạy nhanh hơn. Trong bản ROM này tôi đã chỉnh sửa vài thứ, các bác thử test xem có còn CrashGSM không nhé (tất nhiên là pin bị chai thì không tính :D)

linhquangtri

Thông báo: ROM đã UP lên xong, các bác thử nhé.
Trừ cái Camera chưa được mỹ mãn lắm, còn lại thì tuyệt. Nói chung muốn dùng thêm hơn 20MB Flask Disk thì phải hi sinh thôi :D

Không thể tải xuóng được anh Cường ơi. Giúp em với

Mình đã tìm ra nguyên nhân của sự hao pin CrashGSM, là do thằng này: SQM module (Service Quality Monitoring) và ceipui.exe (Customer Experience Improvement Program)
Trong các bản ROM mới thường tích hợp chương trình này. Mục đích để quản lý hệ thống và tăng tốc độ thực thi. Nhưng nếu hệ thống không đảm bảo, nó reset máy để tối ưu lại hệ thống. Cách làm này đôi khi đem lại sự bực mình cho người dùng nhưng lại làm cho hệ thống chạy nhanh hơn. Trong bản ROM này tôi đã chỉnh sửa vài thứ, các bác thử test xem có còn CrashGSM không nhé (tất nhiên là pin bị chai thì không tính :D)
Hôm wa giờ test chưa thấy hiện tượng GSM crash, đối với cục pin chai của e khi bật wifi còn chừng 40% là tự động tắt, nhưng mở lên lại nếu ko bật wifi vẫn chạy tốt, trong khi ở bản trước 60% là crash, bật lên lại là crash tiếp!

nncuong

Administrator
Cái base ROM này chắc chắn không được thiết kế cho UNI nên vấn đề power có nhiều bất cập:
- Báo Pin yếu (vạch vàng) ở 10% và rất yếu (vạch đỏ) ở 5% thay vì 20% và 10% như trước đây. Đối với cái máy ngốn pin như UNI thì báo ở 10% và 5% là điều rất bất cập. Chỉ có viên pin nào cực tốt mới có cảm giác được báo pin yếu. Không có cách nào khắc phục được vấn đề này, phải chăng chỉ là tắt cảnh báo chuẩn của MS và thay bằng cảnh báo của pBar :))
- Khi pin yếu vẫn cho chạy SD Card. Cái này thì tôi thích giữ nguyên để đỡ bị mất thông tin
Với pin lô của Tàu tôi cũng có cảm giác PIN < 4% :D nhưng chỉ được 10p thì ngỏm hẳn.

chinmuoichin

Không biết sao con MDA của em hay bị treo máy lắm , nhất là khi nhận cuộc gọi , nó bị trên cả các bản ROM của Bác Quang lẫn Bác Cường chẳng lẻ giờ Up lại ROM 2005 à ?

nncuong

Administrator
Tôi thì chưa báo giờ bị treo đối với bản 09 và 10. Bị treo 1 lần với bản 05. Thời gian đáp ứng cuộc gọi gần như tức thì. Hôm qua linhlk đã test nhiều lần

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Không biết sao con MDA của em hay bị treo máy lắm , nhất là khi nhận cuộc gọi , nó bị trên cả các bản ROM của Bác Quang lẫn Bác Cường chẳng lẻ giờ Up lại ROM 2005 à ?

Bạn bị treo vậy là bị tình trạng nháy máy phải không nếu bạn để cả rung và chuông sẽ chắc chắn bị như vậy cách khắc phục bạn chỉ để nhạc chuông không hoặc rung không là sẽ hết bạn thử nhé. Thân!!!!

Bạn bị treo vậy là bị tình trạng nháy máy phải không nếu bạn để cả rung và chuông sẽ chắc chắn bị như vậy cách khắc phục bạn chỉ để nhạc chuông không hoặc rung không là sẽ hết bạn thử nhé. Thân!!!!
mình cũng từng bị treo khi có cuộc gọi đến khi dùng bản PV 13, nhưng những bản của anh Cường thi ko bị nữa, rung hay ko đều đâu có ảnh hưởng!