• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ! Trình duyệt Web Opera Mobile 10 Free

Trungls

Bây giờ dùng Opera mini 4.2 vẫn là chuẩn nhất, đặc biệt là ai dùng GPRS để duyệt Web vì nó nén dung lượng nên đỡ tốn tiền.

Mỗi cái có một ưu nhược điểm, phù hợp với từng đối tượng khác nhau mà. Opera Mobile được thiết kế cho mạng tốc độ cao (đặc biệt là MỸ), còn Mini thì phù hợp với số đông.

Opera Mobile cũng có nén (Turbo) nhưng sẽ rất nhanh khi ta đang lướt web tại Mỹ :D.

Còn em vẫn thấy Opera Mini phù hợp với mình vì lý do anh nói đó.

Posted via Mobile Device

lenamtien

Mình dùng bản opera mini 5 thấy khá tốt, ko biết bản này thì có hơn được gì bản 5 ko? Vào trang mini.opera.com thấy có nhiều bản khác nhau quá. Bạn nào biết dùng bản nào tốt hơn thì chỉ dùm mình nhé. tks mọi người

Trungls

Mình dùng bản opera mini 5 thấy khá tốt, ko biết bản này thì có hơn được gì bản 5 ko? Vào trang mini.opera.com thấy có nhiều bản khác nhau quá. Bạn nào biết dùng bản nào tốt hơn thì chỉ dùm mình nhé. tks mọi người
Chức năng thì dĩ nhiên là nhiều hơn bản 5beta rồi. Vì đây là phần mềm đuôi sis dành riêng cho Symbian, còn 5.0beta là java phù hợp với nhiều loại điện thoại. Còn tốt hay không thì tùy mỗi người.

Trang đó hiện có 2 bản thôi bạn ạ.
Bản chính thức Opera Mini 4.2 (nó có nhiều lựa chọn ngôn ngữ nên bạn thấy nhiều link). Ngoài ra còn có bản Opera Mini 5.0beta (hình như bạn đang xài đó, có nhiều cải tiến về giao diện ....)

Hiện tại mình đang dùng ổn định 4.2.

Posted via Mobile Device

zippy

tui cài vào E61 rồi mà sao vào web không được,thử xài gprs và wifi đều vào không dược,cứ có cái dấu xoay tròn tròn ở trên hoài mà lâu thật lâu cũng không vào được,trong khi đó dùng Opera mini thì vào vèo vèo.không biết có bị lỗi gì không?

jony982

Bây giờ dùng Opera mini 4.2 vẫn là chuẩn nhất, đặc biệt là ai dùng GPRS để duyệt Web vì nó nén dung lượng nên đỡ tốn tiền.

dong s60v3 vẫn có nhiều máy cảm chứ sao lại không? như 8500 , n95 .v.v...

levietcuong08

dong s60v3 vẫn có nhiều máy cảm chứ sao lại không? như 8500 , n95 .v.v...

S60v3 CÓ hả???????????????
N95 cảm ứng hả???????????
Mới nha!!!!!!!!!!

Thanks vì cho mình nge chuyện lạ.
Ý quên, n95 tq có cảm ứng, chj thêm tí...tq.
Posted via Mobile Device

Trungls

S60v3 CÓ hả???????????????
N95 cảm ứng hả???????????
Mới nha!!!!!!!!!!

Thanks vì cho mình nge chuyện lạ.
Ý quên, n95 tq có cảm ứng, chj thêm tí...tq.
Posted via Mobile Device

Bạn đọc kĩ xem bạn đó có ghi cảm ứng không. Sao thích cái kiểu đâm chọt người khác thế.

Posted via Mobile Device

dangduc

Bản mới 280 đã fix lỗi tràn bộ nhớ rồi ! Hôm qua mình có vào thử không còn bị Memory Full nữa , dùng ổn, nhưng phải cái hơi tốn tiền :D

ansu16

Active Member
Có bác nào biết đồng bộ bằng Opera Mobile 10 không, giúp em với.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

Có bác nào biết đồng bộ bằng Opera Mobile 10 không, giúp em với.
Posted via Mobile Device

Bản mới thì mình không biết nhưng

Bản cũ thì không có đâu bạn à. Mình xũng muốn xài nhưng tìm mãi ko ra.

Posted via Mobile Device

levietcuong08

Bản mới 280 đã fix lỗi tràn bộ nhớ rồi ! Hôm qua mình có vào thử không còn bị Memory Full nữa , dùng ổn, nhưng phải cái hơi tốn tiền :D

Ok. Để test thử.
Thôg cảm nha. Mình dị ứng noki cảm.

Posted via Mobile Device

THCN

đang thư post băng opera mobile 10 nhưng chưa hô trơ đu dâu tiêng Viêt va ton dung lương nhiêu qua. Ban 281 nay đa sưa lôi tran bô nhơ.

ansu16

Active Member
bác nào có thể bày em dùng chức năng Opera Dragonfly trong opera mobile không

levietcuong08

bác nào có thể bày em dùng chức năng Opera Dragonfly trong opera mobile không

Là j vậy trùi. Mình k bít j lun.
Mà opera này đánh chữ tiếng việt k quen j hết.
Nè mấy bạn. Có ai biết trong about:config là sao? Và ai pro dịch dùm mình zới.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

luctuy581991

Tại sao mình vào những trang web hỗ trợ cho định dạng điện thoại thì nó lại toàn là bản dùng cho máy tính vậy. Mà như thế thì dung lượng sẽ rất lớn

THCN

tui hiện tại vẫn chưa down được, bác hướng dẫn cho tui với
Posted via Mobile Device

Bạn dùng trình duyệt mặc định vào trang mini.opera.com để tải bản Opera Mobile 10 mới nhất, nhớ down bản hỗ trợ Asia langugues nhe, mình đang xài bản này down được mediafire.

Posted via Mobile Device