• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ! Trình duyệt Web Opera Mobile 10 Free

THCN

Tại sao mình vào những trang web hỗ trợ cho định dạng điện thoại thì nó lại toàn là bản dùng cho máy tính vậy. Mà như thế thì dung lượng sẽ rất lớn

Chú ý là trình duyệt này load trang như PC nhe, nếu muốn load theo di động thì bạn xài bản Opera mini 4.2 hoặc 5 beta.

Posted via Mobile Device

levietcuong08

hic. mà trong about:config có ai biết công dụng của nó cũng như nghĩa của nó không vậy dịch dùm mình đi.

THCN

Muốn post tiếng Việt thì vào Settings ->Advanced tắt Inline Editing, còn các bạn nói cái config gì đó phiên bản mới này mình không có thấy.
Đang post bằng Opera Mobile 10 bản dùng cho Asia langugues!

olympia_bk

Bản này vẫn chưa thể bằng được opera trên nokia N800 hay N810, tuy có cải tiến về phương thức và giao diện nhưng vẫn ko phải là giao diện như trên PC. VD dùng opera trên N800 hay N810 truy cập vào trang web: ibet888.net thì giao diện giống hệt trên PC và mọi tác vụ vụ khác đều có thể thực hiện. Nhưng khi truy cập trang này trên máy Nokia E90 với phiên bản opera 10 beta 280 thì vào được trang web trên nhưng ko thể thực hiện được các tác vụ khác. Hy vọng phiên bản chính thức sẽ hỗ trợ giao diện như trên PC.

THCN

Cái này duyệt ngon hơn cả skyfire, tiếc là không hỗ trợ âm thanh!

huuthuong

dowm ở Me hôm đc hôm ko thôi, vẫn lỗi nhiều lắm anh em à, em dùng liên tục cả ngày có khi phải xoá đi cài lại 1 vài lần phải chờ bản chính thôi

huuthuong

em vào mạng toàn bằng di động thôi nên em thấy phần mềm này rất hay từ nay có thể thanhk các anh đc roi trước toàn phải nhờ thank hộ thôi vì chỗ em ko có mạng intenet

ansu16

Active Member
Muốn post tiếng Việt thì vào Settings ->Advanced tắt Inline Editing, còn các bạn nói cái config gì đó phiên bản mới này mình không có thấy.
Đang post bằng Opera Mobile 10 bản dùng cho Asia langugues!

Cái config bác phải gõ opera:config vào thanh địa chỉ thì mới thấy được

Posted via Mobile Device

hvnh

cái này chỉ đc dung lượng lớn mà tác dụng thì nhỏ ,mediafire down mãi chẳng đc ,để chế độ xem ảnh thì load lâu ,nhiều khi lại còn làm máy đơ đơ =)) ngoài ra load lại còn tốn dung lượng gprs nữa chứ :D

ansu16

Active Member
cái này chỉ đc dung lượng lớn mà tác dụng thì nhỏ ,mediafire down mãi chẳng đc ,để chế độ xem ảnh thì load lâu ,nhiều khi lại còn làm máy đơ đơ =)) ngoài ra load lại còn tốn dung lượng gprs nữa chứ :D
thì cái opera mobile này dung để duyệt web giống trên PC mà lại. Còn việc down trên mediafire có thể do là bản beta nên chưa được hoàn thiện

levietcuong08

Posted via Mobile Device
th opera này cài vào để trải nghiệm mới mà. Phức tạp đó là nhược điểm cũng là ưu điểm của nó đó.

THCN

Xài bản asia langugues tải trên mini.opera.com lúc nào mà chẳng down được mediafire. Mình xài ngon lành có thấy đơ điếc gì đâu.

Posted via Mobile Device

tuyetcan

Đúng đó,bản Asian languges dow được tốt từ Mediafile đó,vào mạng suốt cũng chưa thấy bị treo máy lần nào.

dongdieu

N76 dùng thì tạm được nhưng nó chậm và ko đánh chữ đc phải vào bỏ dấu editing mơi đánh đc vào ô

kinbantnvn

Em dùng dc vài lần thì 0 vào dc wed nữa.lúc đầu nó hiện lên bảng chọn điểm truy cập thì vào dc.sau khi sài vài lần thì nó 0 hiện bảng chọn điểm truy cập nữa > 0 vô dc.nó báo erros.bác nào bít chỉ em với.thank