• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.1 CE OS 5.2.21046 BUILD 21046.1.6.3 BY KHOA HA

Khoa_ha

ATOM EXEC ROM WM6.1

CE OS 5.2.21046 Build 21046.1.6.3 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21046 Build 21046.1.6.3 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất WM6.1 của dòng máy HTC Rhodium

Bản Rom này hoàn toàn clean mình không tích hợp thêm bất cứ phần mềm nào hết để cho các bạn có sở thích khác nhau thì cài các phần mềm khác nhau theo ý thích của mình.

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?h2kjqgoonml

Chú ý các bạn có thể update với tùy chọn bất kỳ. Nhưng mình nghĩ nên update với chế độ All là tốt nhất.

mrducbao

Cảm ơn bác nhá, em sẽ thử và đóng góp ý kiến nhưng hơi buồn vì bản WM6.5 V21222 vừa rồi không thấy bác trả lời về vụ cài Midi làm chuông :(

Khoa_ha

Cảm ơn bác nhá, em sẽ thử và đóng góp ý kiến nhưng hơi buồn vì bản WM6.5 V21222 vừa rồi không thấy bác trả lời về vụ cài Midi làm chuông :(

Midi vẫn làm nhạc chuông bình thường đó chứ bạn copy file mini vào thư mục Windows và windows\ring là được mà

vuquang

Midi vẫn làm nhạc chuông bình thường đó chứ bạn copy file mini vào thư mục Windows và windows\ring là được mà

Hic! nó copy vào rồi nhưng không chạy được thật Khoaha ạ. Thằng bạn mình nó quái đản thế cơ chứ, thích dùng midi làm nhạc chuông cho nó sang. HIC!;;):-??

monkey_yellow80

thanks bạn khoa ha một phát, chuẩn bị test rom của bạn, mình rất thích các bản clean như vậy

mrducbao

Midi làm chuông

Mấy bản gần đây của bác em copy vào windows\ring đều không được.

Mong bác kiểm tra lại nhé.

vuquang

Mấy bản gần đây của bác em copy vào windows\ring đều không được.

Mong bác kiểm tra lại nhé.
bản 6.1 này thì mình không biết, còn bản 6.5 V2 thì đúng là add được vào nhạc chuông nhưng nó lại không chạy, vì thế tin nhắn đến là im lặng ko có gì cả.

mynuong

KH oi mình up bản rom này pc đã báo xong mà sao khi máy khởi động lên vẫn báo w6.5

Khoa_ha

KH oi mình up bản rom này pc đã báo xong mà sao khi máy khởi động lên vẫn báo w6.5

Bạn cần kiểm tra lại xem đã xóa hết các file rom wm6.5 trong thư mục temp chưa nhé và sau đó copy các file wm6.1 vừa down về vào thư mục temp và chay update từ thu mục này nhé. (nhớ là copy các file chứ không phải là folder đâu nhé và phải chắc chắn là để nó trong thư mục c:\windows\temp nhé)

mrducbao

Bác K_H thân mến, em đánh giá cao bản này vì rất mượt và nhẹ.
Chỉ có một chi tiết nhỏ nhưng không phải là vấn đề lớn, đó là: biểu tượng Active Sync cứ tự dưng chốc chốc lại hiện lên thanh Taskbar (Em dùng WKTASk) mặc dù không hề kích hoạt và cũng không Sync với máy tính.
Không hiểu có ai bị vậy không nữa.

JongZiZi

Mình cũng giống bạn. Khi cài xong nó báo cái gì wên rồi = tiếng Anh. Khi bấm YES, nó báo WM6.5 đã cài thành công = tiếng Việt. Lạ nhỉ. :D
Mai đc nghĩ làm nên up thử bản này thôi. Test trước bản 6.5 mới V3 của anh KH vậy.

ht68

Rất cảm ơn Khoa_Ha lại cống hiến cho cộng đồng O2 Atom Excec! Chắc mình phải gác lại ý định tậu con Iphone vì O2 Atom Excec liên tục được có ROM mới nên vẫn "công nghệ" chán!

minh_prime

Mình thấy KH nên để lại hinh lá cờ cho phần menu thay vì để quả táo, trông nó thế nào ý vì O2 dùng Microsoft Windows Mobile mà chứ đâu phải Apple. Và màn hình khởi động nên ít lòe loẹt hơn, mình rất thik hình khởi động của bản 6.5 v03 vừa rồi, trông rất pro. Đó là ý kiến của riêng mình.
Mình cũng bị giống mrducbao đó là: biểu tượng Active Sync cứ tự dưng chốc chốc lại hiện lên dù mình ko kích hoạt.
KH xem lai cái này giúp ae với nhé.
Thanks...

Chỉnh sửa cuối:

mynuong

mình thấy bản rom ất cool (ngoài lỗi AS các bạn đã nêu ở trên).vẫn đang test

lanh_lung

Anh Khoa ơi link mediafire em dowloand không được nó toàn báo Processing download request... có cách nào giải quyết được không?

vuquang

Anh Khoa ơi link mediafire em dowloand không được nó toàn báo Processing download request... có cách nào giải quyết được không?
bạn hãy tìm hiểu cách download trên trang mediafire sau 21h nhé! Vì ở VN sau 21 ko download đc trên trang mediafire.
mình có phần mềm nhưng lại ko gửi đc file đính kèm đc lên cho bạn đc, bạn chịu khó share nhé!
thân!!!