• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 CE OS 21232 BUILD 21232.5.0.1 FOR ATOM EXEC BY KHOA HA

Khoa_ha

NEW WM6.5 CE OS 21232 BUILD 21232.5.0.1 FOR ATOM EXEC BY KHOA HA V02

ATOM EXEC ROM WM6.5

CE OS 5.2.21232 Build 21232.5.0.1 Khoa_Ha V02
(V02 đã sửa các lỗi về Titanium weather, ok và x button, loại bỏ WM6.5 lockscreen và cái này dùng chiếm rất nhiều bộ nhớ, new skin cho S2P, new battery icon......)

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21232 Build 21232.5.0.1 KHOA_HA V02
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

OpalPhoneCanvas(new version)
Titanium Weather 4.2b (new)
Resco Explorer(new)
WM7 Titanium(new)
Resco Regedit(new)
S2P (new)
And New Start Icon, Theme, IE6, Cursor and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?gcglwnmqqvx

Lưu ý

* Update ROM với opption All hoặc OS+ExtendedRom
* Với các bạn muốn có nhiều RAM để dùng thì mình nghĩ không nên dùng WM6.5 mà dùng WM6.1 là tốt nhất. Bản Rom này vẫn chiếm nhiều RAM như những bản ROM trước và đây là do WM6.5 nó thế chứ không phải lỗi ROM.
* Bản ROM này có sự cải tiến rất lớn về phần giao diện Icon các bạn có thể phóng to thu nhỏ thoải mái không sợ vỡ hình. Theo mình test vesion này chưa thấy có lỗi nào chạy rất nhanh mượt và đẹp. Các bạn có thể test thử và cho cảm nhận :D

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

ĐÃ CÓ LICK DOWNLOAD Ở ĐẦU TRANG RỒI CÁC BẠ CÓ THỂ DOWN VỀ TEST THỬ VÀ CẢM NHẬN VỀ GIAO DIỆN MỚI NHÉ.
CHÚ Ý: UPDATE VỚI OPTION ALL HOẶC OS+EXTENDEDROM NHÉ. ;)

mrducbao

=D>Cảm ơn K_H quá, cả chiều nay chỉ ngồi mong trời tối sớm để có link

anhducvn2002

hic hic... mạng lag quá!! chưa down được!!! mọi người up rùi cho vài cảm nhận đi nào????
:D:D:D:D:D

mrducbao

Nhận xét

thằng cu e, up xong chưa? cho vài nhận xét đi, giờ A mới đang download.

Trước hết cảm ơn bác K_H vì bản ROM mới cái đã =D>, nhiệt quá trời!

Anh up xong lâu rồi Vuquang ạ, cảm nhận và 1 số đánh giá như sau:

Mượt và đẹp, Ram thì cũng như mấy bản trước nhưng máy chạy vẫn nhanh.

Tuy nhiên, Titanium weather mặc dù đã up date và máy báo Getting forecast for Day1,2,3,4,5 xong thì cũng báo luôn là No Internet (thử vài lần đều bị thế).
Thứ đến là nếu cài Resco Explorer thì phần System infor của Resco báo máy là WM6.1(mình up máy từ WM6.1) mặc dù khi Up lên mình đã xóa sạch mọi thông tin về Rom cũ trong C:\Window\temp nên không hiểu tại sao??? Kiểm tra trong phần About của máy thì vẫn là WM6.5 professonal???

Thứ nữa là, cái này quan trọng đây: Pin dùng thoải mái vì máy lúc nào cũng báo 100%, không hề tụt :D

Và còn một vấn đề là nút X để close các ứng dụng: nếu đóng ứng dụng mà hiển thị dấu X thì không sai, nhưng khi cài 1 chương trình mới vào máy thì thay vì báo OK nó lại vẫn là dấu X nên nhiều lúc chả biết đã cài xong chưa?

Thêm 1 tí xíu thắc mắc là thấy K_H nói Zoom in hoặc out các Icons mà không sợ bị vỡ mà em tìm mãi chẳng thấy tiện ích này?

Mong sớm có bản Fix các lỗi mà em gặp :-/

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Cái vụ 100% pin sau vài lần reset đã trở lại ổn định rồi các bác ạ, theo em thì không phải do xung đột với PM gì vì em bị vậy khi chỉ cài Resco Exp và thêm 1 PM nữa là Hcomber để chỉnh Icons của máy nên em nghĩ không ảnh hưởng gì đến việc báo Pin cả :-??

Khoa_ha

Cái vụ 100% pin sau vài lần reset đã trở lại ổn định rồi các bác ạ, theo em thì không phải do xung đột với PM gì vì em bị vậy khi chỉ cài Resco Exp và thêm 1 PM nữa là Hcomber để chỉnh Icons của máy nên em nghĩ không ảnh hưởng gì đến việc báo Pin cả :-??

Thứ nhất PIN không hề bị hiển thị sai.
Thứ 2 Weather update xong bạn vuốt sang trang 2 để hiển thị từng ngày 1 còn trang đầu tiên đó chỉ hiển thị tổng hợp thôi.
thứ 3 ý mình muốn nói là khi các bạn chỉnh sửa file StartMenu_GridScene_240x320.cpr để hình ảnh to ra thì hình vẫn không bị nhoè chứ không phải là có phần mềm chỉnh icon.
thứ 4 mình nghĩ nút x và ok như nhau nên để mình nút x thôi vì tìm mãi không thấy có nút ok nào đẹp để thay cho hợp lý.
Thằng Resco info này là phần mềm cũ nên nó hiển thị mặc định là wm6.1 đấy không phải là thông tin của ROM đâu đó chỉ là 1 panel cố định của phần mềm đó mà

mrducbao

Dear K_H

Thứ nhất PIN không hề bị hiển thị sai.
Thứ 2 Weather update xong bạn vuốt sang trang 2 để hiển thị từng ngày 1 còn trang đầu tiên đó chỉ hiển thị tổng hợp thôi.
thứ 3 ý mình muốn nói là khi các bạn chỉnh sửa file StartMenu_GridScene_240x320.cpr để hình ảnh to ra thì hình vẫn không bị nhoè chứ không phải là có phần mềm chỉnh icon.
thứ 4 mình nghĩ nút x và ok như nhau nên để mình nút x thôi vì tìm mãi không thấy có nút ok nào đẹp để thay cho hợp lý.

Ý em là các bản trước trang tổng hợp weather vẫn báo Hanoi còn bây giờ thì chỉ là 1 dấu hỏi to tướng ở trang này, vuốt sang thì mới là Hanoi.

Còn vụ nút X và OK thì không phải vấn đề gì phức tạp, là em tưởng Rom bị lỗi hiển thị chứ biết đấy là chủ ý của bác thì em chả thắc mắc :D

Còn về vụ Pin thì em cũng chả hiểu tại sao nữa????

vuquang

Ý em là các bản trước trang tổng hợp weather vẫn báo Hanoi còn bây giờ thì chỉ là 1 dấu hỏi to tướng ở trang này, vuốt sang thì mới là Hanoi.

Còn vụ nút X và OK thì không phải vấn đề gì phức tạp, là em tưởng Rom bị lỗi hiển thị chứ biết đấy là chủ ý của bác thì em chả thắc mắc :D

Còn về vụ Pin thì em cũng chả hiểu tại sao nữa????

về phần dự báo thời tiết đúng như Bảo nói, là trang tổng hợp có dấu hỏi to đùng thật, vuốt sang các trang tiếp theo thì mới có chữ hanoi. Nhưng nhiệt độ vẫn hiện đúng.
còn về vụ pin thì máy mình vẫn hiển thị đúng, ko bị sai pin mà.
trước mắt mình chưa thấy lỗi gì thêm cả, pin dùng cũng thấy ổn, ko ngốn pin giống bản 222

HOANGNICE

nghe mọi người nói bản này rất hay .mình thủ up xem sao.
em có ý kiến nhỏ .mong bác khoa-ha cook một bản rom clean cho anh em dùng không biết có được không

mrducbao

Clean Rom

nghe mọi người nói bản này rất hay .mình thủ up xem sao.
em có ý kiến nhỏ .mong bác khoa-ha cook một bản rom clean cho anh em dùng không biết có được không

Theo mình thì Up bản này là khá sạch rồi HOANGNICE ạ, máy chạy ngon và mượt, thử đi ;)

mrducbao

Bác K_H ơi, bản này vẫn bị hiện tượng khi xem contact từ giao diện gọi: nếu ấn phím xuống thì đen xì xì mà kéo ngược lên thì ngon ngay, nghĩa là cứ lôi xuống thấy đen thì lại lôi lên :D

Khoa_ha

Bác K_H ơi, bản này vẫn bị hiện tượng khi xem contact từ giao diện gọi: nếu ấn phím xuống thì đen xì xì mà kéo ngược lên thì ngon ngay, nghĩa là cứ lôi xuống thấy đen thì lại lôi lên :D

đã bảo rồi đó là do cài lên WM6.5 thì nó thế đó chứ cũng bàn phím đó cài ở WM6.1 không vấn đề gì. với lại cái đó có quan trọng gì đâu dùng nút contacts bên tay trái không tiện hơn nhiều à

Khoa_ha

Quên mất thông báo với bạn là với bản này bạn có thể dùng midi làm nhạc chuông vô tư tớ đã test rất kỹ chức năng này rồi :D

mrducbao

Midi tone

Quên mất thông báo với bạn là với bản này bạn có thể dùng midi làm nhạc chuông vô tư tớ đã test rất kỹ chức năng này rồi :D

:O Hay quá trời :D, em chưa thử vụ này, vậy là không biết nói gì hơn! Thanks bác rất nhiều! =D>

À, bác có thể cho em biết là liệu có cách nào để em có thể dùng PM: O2 Plus và O2 phone plus mặc định của WM5.0 trên WM6.5 không? Nếu được thì bác chỉ cho em với vì em thấy 2 thứ đó vừa nhẹ mà tiện ích thì rất hay nhưng không hiểu sao lại bị loại khỏi cuộc chơi :O

Cảm ơn bác trước 1 cái đã dù câu trả lời thế nào cũng được!

mrducbao

Contact đen

đã bảo rồi đó là do cài lên WM6.5 thì nó thế đó chứ cũng bàn phím đó cài ở WM6.1 không vấn đề gì. với lại cái đó có quan trọng gì đâu dùng nút contacts bên tay trái không tiện hơn nhiều à

:D Hì hì...là em thấy vậy thì trao đổi thôi chứ em cũng hầu như không truy cập contact theo cách đó, chỉ là để bác nói ra nguyên nhân do cài WM6.5 cho các anh em thấy yên tâm ấy mà

Thân ái & thanks for your reply.

JongZiZi

Từ ngày up bản 6.5 này RAM hầu như chỉ còn 5MB, down xuống 6.1 RAM vẫn thế. Kỳ vậy ta! Hay fải down xuống 5.0 rồi up lên 6.1 mới hết dzụ này. :(

vuquang

được voi đòi tiên!!!!!!!!!!!!!!!!!!

:O Hay quá trời :D, em chưa thử vụ này, vậy là không biết nói gì hơn! Thanks bác rất nhiều! =D>

À, bác có thể cho em biết là liệu có cách nào để em có thể dùng PM: O2 Plus và O2 phone plus mặc định của WM5.0 trên WM6.5 không? Nếu được thì bác chỉ cho em với vì em thấy 2 thứ đó vừa nhẹ mà tiện ích thì rất hay nhưng không hiểu sao lại bị loại khỏi cuộc chơi :O

Cảm ơn bác trước 1 cái đã dù câu trả lời thế nào cũng được!

haha! tên này được voi đòi tiên đây :D ngon lành vụ midi roài, là vẽ vời ra thứ khác ngay hehehe! lẽ ra mi phải học trường mỹ thuật "vẽ giỏi mà" :D
À! Bảo ới! máy của mi có bị hiện tượng nghe điện thoại 1 lúc là sóng nó tụt xuống còn 1 vạch sóng và tịt luôn ko? hic! dạo này tao thấy máy tao sóng yếu quá. Cứ ở dưới tầng 1 là dò sóng, thế mới chết chứ, có cách gì để tăng cường độ sóng ko nhỉ? Mà mọi người lúc nào nghe điện thoại thử check giúp e vụ trên nhé! nhưng fai nghe khoảng 3 phút gì đấy, xem có bị tụt sóng ko?