• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 CE OS 21232 BUILD 21232.5.0.1 FOR ATOM EXEC BY KHOA HA

JongZiZi

haha! tên này được voi đòi tiên đây :D ngon lành vụ midi roài, là vẽ vời ra thứ khác ngay hehehe! lẽ ra mi phải học trường mỹ thuật "vẽ giỏi mà" :D
À! Bảo ới! máy của mi có bị hiện tượng nghe điện thoại 1 lúc là sóng nó tụt xuống còn 1 vạch sóng và tịt luôn ko? hic! dạo này tao thấy máy tao sóng yếu quá. Cứ ở dưới tầng 1 là dò sóng, thế mới chết chứ, có cách gì để tăng cường độ sóng ko nhỉ? Mà mọi người lúc nào nghe điện thoại thử check giúp e vụ trên nhé! nhưng fai nghe khoảng 3 phút gì đấy, xem có bị tụt sóng ko?

Máy mình sóng vẫn 4 gạch bình thường ( đã check 18' ), ko có hiện tượng đó. Nhưng sợ nhất là vẫn báo "out of memory".Nói chung cái lỗi dialpad khi kéo xuống vẫn bị, nhưng anh KH nói thế thì ko sao. Nhưng theo bài trên mình đã nói. Sao vẫn hao RAM. Chẳng lẽ phải down xuống rồi up lên ta. Hic :(

manhtuongdatinh

Cho mimh hỏi cái Titaniumrada để làm gì vậy Bác Khoa, với lại mình nghe bác nói là có thể chỉnh Icon lớn nhỏ tùy ý, nhwng mà mình hok bit làm sao, bác chỉ mình với nha. Thanks MOD KHOA!!

anhducvn2002

hu... có ai có font và bộ gõ tiếng Nhật hợp với rom này ko??
Mình cài CE-Star thì máy chạy 1 lúc đứng máy!!!
LetsJapanNo6 thì bị lỗi phím ctrl, shift,....
Kiếm hoài mà hok thấy cái nào hết!!
help..........:-??

vuquang

Máy mình sóng vẫn 4 gạch bình thường ( đã check 18' ), ko có hiện tượng đó. Nhưng sợ nhất là vẫn báo "out of memory".Nói chung cái lỗi dialpad khi kéo xuống vẫn bị, nhưng anh KH nói thế thì ko sao. Nhưng theo bài trên mình đã nói. Sao vẫn hao RAM. Chẳng lẽ phải down xuống rồi up lên ta. Hic :(

hic! thế thì chắc máy mình có vấn đề về sóng sánh roài. Còn về ram thì up thử bản 6.1 khác xem thế nào chứ mình nghĩ ko cần up về win 5 đâu.

luongdang

có ai bị tình trạng bin nhanh hết không ta? sao máy mình bin nhanh het ghe gớm vậy ta.

vuquang

hu... có ai có font và bộ gõ tiếng Nhật hợp với rom này ko??
Mình cài CE-Star thì máy chạy 1 lúc đứng máy!!!
LetsJapanNo6 thì bị lỗi phím ctrl, shift,....
Kiếm hoài mà hok thấy cái nào hết!!
help..........:-??

cài CE-Star hầu như cài vào máy chỉ dùng đc 1 tgian, máy chạy rất nặng và hay đơ máy lắm, lúc trước mình cũng cài font tiếng trung bằng phần mềm đó nhưng về sau không dám cài nữa, cài bằng 1 phần mềm khác. À, bạn thử tìm phần mềm livosoft xem, phần mềm đấy sẽ nhẹ hơn đấy, có đầy đủ thứ tiếng mà.

mrducbao

He...he

haha! tên này được voi đòi tiên đây :D ngon lành vụ midi roài, là vẽ vời ra thứ khác ngay hehehe! lẽ ra mi phải học trường mỹ thuật "vẽ giỏi mà" :D
À! Bảo ới! máy của mi có bị hiện tượng nghe điện thoại 1 lúc là sóng nó tụt xuống còn 1 vạch sóng và tịt luôn ko? hic! dạo này tao thấy máy tao sóng yếu quá. Cứ ở dưới tầng 1 là dò sóng, thế mới chết chứ, có cách gì để tăng cường độ sóng ko nhỉ? Mà mọi người lúc nào nghe điện thoại thử check giúp e vụ trên nhé! nhưng fai nghe khoảng 3 phút gì đấy, xem có bị tụt sóng ko?

Nguyện vọng của anh là rất chính đáng mà.

Máy tụt sóng là vì máy của chú là máy rởm, hôm anh ở nhà chú ngồi cùng 1 nơi mà máy anh 5 vạch trong khi của chú tò tí te :D thì biết trách ai bây giờ.
Anh advice chú đập máy ra rồi lấy cái râu Ăngten TV cấy nó vào đó rồi kéo dài lên vậy là sóng 10 vạch luôn

Chúc thành công :D

vuquang

i'm really grateful to you.

Nguyện vọng của anh là rất chính đáng mà.

Máy tụt sóng là vì máy của chú là máy rởm, hôm anh ở nhà chú ngồi cùng 1 nơi mà máy anh 5 vạch trong khi của chú tò tí te :D thì biết trách ai bây giờ.
Anh advice chú đập máy ra rồi lấy cái râu Ăngten TV cấy nó vào đó rồi kéo dài lên vậy là sóng 10 vạch luôn

Chúc thành công :D

i'm really grateful to you!!! You've an original idea.
ý tưởng đó fải nhờ Bảo đến cải thiện giúp vậy, lúc nào qua lắp angten cho mình nhé! không khéo ppc còn bắt đc cả tivi nữa ấy chứ!!!
hôm nào thử up thử lại rom win5 gốc xem thế nào? mà có khi nào mình cài nhiều PM thì sóng cũng giảm không nhỉ?

JongZiZi

Với các bạn muốn có nhiều RAM để dùng thì mình nghĩ không nên dùng WM6.5 mà dùng WM6.1 là tốt nhất. Bản Rom này vẫn chiếm nhiều RAM như những bản ROM trước và đây là do WM6.5 nó thế chứ không phải lỗi ROM.

Hic, con AE này RAM của nó vẫn nhiu đó chứ hơn có đc đâu. :( Đành ngó vậy sao ta.
Vừa down về 5.0 rồi up lại 6.1 rồi. Đúng là có cải thiện lại RAM và dung lượng pin.
Chán.

Khoa_ha

ĐÃ CÓ LINK DOWNLOAD CHO V02 Ở ĐẦU TRANG CÁC BẠN CÓ THỂ DOWN VỀ ĐỂ TEST.
ĐỂ CÓ SKIN MỚI CHO S2P CÁC BẠN NHỚ UPDATE VỚI OPTION OS+EXTENEDROM NHÉ!

nguyenthesinh91

Bác Khoa hà ơi.cho em hỏi chút. em uprom 1 bản của bác Sonback không hiểu sao không nghe gọi được nữa.không nhận sim luôn.Vào xem trog hệ thống máy thì máy báo radio:no ready(không sẵn sàng).Bác xử lý hộ em được không?thank bác nhiều

mrducbao

Cài nhiều PM sóng giảm

i'm really grateful to you!!! You've an original idea.
ý tưởng đó fải nhờ Bảo đến cải thiện giúp vậy, lúc nào qua lắp angten cho mình nhé! không khéo ppc còn bắt đc cả tivi nữa ấy chứ!!!
hôm nào thử up thử lại rom win5 gốc xem thế nào? mà có khi nào mình cài nhiều PM thì sóng cũng giảm không nhỉ?

:D Đúng rồi, có khi do ông cài nhiều PM nên máy bị tụt sóng đấy. Chắc có lần nào đó do lỡ cài nhiều PM nặng quá nên không chỉ tụt sóng, mà còn tụt cả máy khỏi tay rơi xuống đất nên bây giờ nó mới hay tò...tí..te :D

Hết thuốc chữa =))

mrducbao

Cảm ơn bác K_H, lại phải đầu tư thời gian để voọc tính năng mới rồi, xướng quá

Thanks

nguyenthesinh91

từ hồi cài bản của bác Son vào không nghe gọi nhắn tin được nữa.vào xem hệ thống máy báo radio không sẵn sàng.ai giúp em với

vuquang

từ hồi cài bản của bác Son vào không nghe gọi nhắn tin được nữa.vào xem hệ thống máy báo radio không sẵn sàng.ai giúp em với

không sao cả bạn à, bạn chỉ cần down bản rom win5 gốc về up lại là ok, sau đó lại up lên win 6.5 thế là nghe gọi vô tư.

vuquang

pó tay! khởi kiện KhoaHa hành hạ a e, vừa cài 1 loạt phần mềm xong, 2h20 sáng mò vào pdaviet thì lại thấy Khoaha ra bản V02, lại phải hì hục! hì hục! download về up rom, ko up thì lại kém miếng khó chịu. Thôi thì chịu chơi thì chịu khổ vậy.:(

vuquang

:D Đúng rồi, có khi do ông cài nhiều PM nên máy bị tụt sóng đấy. Chắc có lần nào đó do lỡ cài nhiều PM nặng quá nên không chỉ tụt sóng, mà còn tụt cả máy khỏi tay rơi xuống đất nên bây giờ nó mới hay tò...tí..te :D

Hết thuốc chữa =))

Hôm trước chú bảo lắp ăngten TV vào giờ lại bảo hết thuốc chữa là sao? chú thấy a khổ ko? giờ mới up rom xong đây nè! 3h30 sáng rồi mà vẫn chưa được ngủ đây! tất cả vì sự nghiệp up rom!!:(

nguyenthesinh91

cảm ơn vũ quang nhé.mình báo chi tiết cho bạn nhé.hiện tại hệ thống máy của mình báo radio không sẵn sàng làm việc mình cũng nghĩ do rom.vậy bản có thể cho mình xin link bản gốc win5 không?cảm ơn bạn nhiều

Khoa_ha

cảm ơn vũ quang nhé.mình báo chi tiết cho bạn nhé.hiện tại hệ thống máy của mình báo radio không sẵn sàng làm việc mình cũng nghĩ do rom.vậy bản có thể cho mình xin link bản gốc win5 không?cảm ơn bạn nhiều

không cần phải cài về WM5 đâu bạn cứ cài ROM mới với opption All là được đó mà