• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New_Lound_Sound mod full for UIQ3

thaiminh40

New_Lound_Sound mod full for UIQ3_V2

Mình nghĩ không cần phải giới thiệu nhiều nhưng đây là bản sound mod vừa ý nhất kết hợp sound mod full.(xem topic sound mod full uiq3)
Tất cả âm thanh đều được chỉnh lớn đến mức có thể và đặc biệt là âm lượng cuộc gọi.Việc của bạn bây giờ là d0owm về, giải nén, chép vào máy,restart và tận hưởng.
Nhớ cho ý kiến nhé :D
Down v2 1020b19.
Bản V2 âm lượng tai nghe cực lớn. Nghe thử trên HPM-64 chất lượng tuyện vời.Nhưng với HPM-70 thì âm bass hơi yếu không biết có phải do tai nghe không nữa.Vấn đề loa ngoài các bạn có thể dùng bản final của bạn Dongxanh.
Mặc dù cố gắn để có một âm bass tốt nhưng vẫn chưa thành công :((

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Lâu lắm rồi mới có dịp hồi hộp thử mod như bây giờ!!! Chúc mừng anh thaiminh40!!!

phanminhtri

kết hợp với sound mod full 1.1 lun hà bác,p9 xài đc ko vậy,ai thử gòy cho ý kiến nhaz,e sợ bị restart nắm :D

kohlrabi

ai mod rồi cho ý kiến nha !! em vừa reset máy rồi ko dám nghịch nữa !

nh0x1uv2911

Thanks anh nha! Các bro cho em biết mod này m600i có xơi được. Các bro cố gắng test hộ nha, rồi cho anh em ý kiến ;;)

ngoisaole

nhiều người download vậy mà chưa có ai test thử rùi cho ý kiến à. mọi người đâu hết rồi ??

bibikoolz

Người up lên mà chưa test chắc chắn là đồ ăn cắp, thế mà không đưa rõ là nguồn nào để mọi người tìm hiểu. Chứ đưa lên mà bảo chưa test thì chẳng ai dại gì mà đâm đầu vào chỗ chết.

Nói cho đàng hoàng nha bạn.Bạn tham gia pdaviet đc bao lâu mà dám nói anh Minh là đồ ăn cắp.Biết thì nói ko thì đừng la lớn.Bất lịch sự hết sức.

ngoisaole

Người up lên mà chưa test chắc chắn là đồ ăn cắp, thế mà không đưa rõ là nguồn nào để mọi người tìm hiểu. Chứ đưa lên mà bảo chưa test thì chẳng ai dại gì mà đâm đầu vào chỗ chết.

bạn nói vậy là không đúng rồi. bác thaiminh40 đã test rồi và kết quả tốt nhưng vẫn mong các bạn test thử để bác lấy ý kiến tổng hợp ,nếu có gì chưa hài lòng thì bacthaiminh40 sữa lại ấy mà. sao lại nói là "đồ ăn cắp" chứ. bạn ăn nói chú ý tí nhé:(:(

nguyendoanto

đã test thử cho p1. theo nhận định của mình ko bằng cái của mình đang dùng. kể cả phần đàm thoại nữa ( do file ở loa thoại mình nâng lên mức cao nhất luôn) . vẫn là bản final + lite 1.2 + chỉnh tăng thông ssố lên max cho loa thoại.
đây là theo ý của riêng mình thoai ko biết các bạn # cảm thấy thế nào

anhmatphales

bạn nói vậy là không đúng rồi. bác thaiminh40 đã test rồi và kết quả tốt nhưng vẫn mong các bạn test thử để b�c lấy ý kiến tổng hợp ,nếu có gì chưa hài lòng thì bacthaiminh40 sữa lại ấy mà. sao lại nói là "đồ ăn cắp" chứ. bạn ăn nói chú ý tí nhé:(:(

Posted via Mobile Device de minh test thu cho p990 cua minh nha . ma viec up lai fw dau co gi ge gom ma moi nguoi so vay . minh da phai up lai fw 3 lan roi , lan nao cung thanh cong , ko sao ca . (moi reset lai may nen chua kip cai bo go tv mong HIEU thong cam nhe )

nguyendoanto

bạn thaiminh có thể giải thíach cụ thể các file .txt trong 10202be9 dược ko vậy. thấy lạ quá

bibikoolz

đã test thử cho p1. theo nhận định của mình ko bằng cái của mình đang dùng. kể cả phần đàm thoại nữa ( do file ở loa thoại mình nâng lên mức cao nhất luôn) . vẫn là bản final + lite 1.2 + chỉnh tăng thông ssố lên max cho loa thoại.
đây là theo ý của riêng mình thoai ko biết các bạn # cảm thấy thế nào

Uhm mình cũng vừa tẽt thử cho P1...kết quả là ko bằng bản Final đang dùng.Bật hết volume sẽ bị bể tiếng T_T Mong a Minh fix lại dùm.

ngoisaole

Posted via Mobile Device de minh test thu cho p990 cua minh nha . ma viec up lai fw dau co gi ge gom ma moi nguoi so vay . minh da phai up lai fw 3 lan roi , lan nao cung thanh cong , ko sao ca . (moi reset lai may nen chua kip cai bo go tv mong HIEU thong cam nhe )

mình cũng vừa test thử trên p1i kết quả là loa ngoài, loa thoại và âm kết thúc cuộc gọi cũng như âm khởi động máy nhỏ hơn khi mình dùng mod full 1.1 + V4.2 + mod lite 1.2 +super sound edited p1i V3.0
tai nghe thi vẫn như cũ hình như có to hơn. đó là theo y yến chủ quan của mình còn các bạn thì sao??
nhưng cũng chân thành cảm ơn bác thaiminh40 vì đã lâu lắm rồi mình mới có tâm trạng hồi hộp lại như vậy cảm ơn bác ;;);;);;)

anhmatphales

Il
bạn nói vậy là không đúng rồi. bác thaiminh40 đã test rồi và kết quả tốt nhưng vẫn mong các bạn test thử để b�c lấy ý kiến tổng hợp ,nếu có gì chưa hài lòng thì bacthaiminh40 sữa lại ấy mà. sao lại nói là "đồ ăn cắp" chứ. bạn ăn nói chú ý tí nhé:(:(

Posted viada test thu tren p9 .cac ban yen tam hoan toan ko van de gi . ve chat luong am thanh theo cam nhan cua rieng minh thi ko khac la may so voi ban mod cua bac DONGXANH nhung tieng treble va bass thi manh hon mot chut nen cam giac nghe nhac ro hon . Mobile Device

ngoisaole

vấn đề test thì không có gì đáng ngại nhưng kết quả chưa được như mong muốn bác thaiminh40 lên coi rùi chỉnh sửa giúp nha.

hunghang76

cho mình hỏi hack này có cần phải hack sound mod full trước ko. bác ko hướng dẫn cụ thể những người mod lần đầu sẽ khó biết cách làm. Thân

dengrumingzi

Chả bít hiệu quả ra sao vì bây giờ đang công thành. Chỉ biết gầm lên: "YEAH! Hoan nghênh tinh thần Mod", cứ lôi em p9 ra chọc ngoáy bet bèn bet đi, 1 tháng reset hoặc up fw 1 lần cho zui zẻ, lại trẻ trung. Ngày này, giờ này sang năm nhỡ e nó bỏ mình mà đi thì seo?

Thanks thaiminh!

ngoisaole

cho mình hỏi hack này có cần phải hack sound mod full trước ko. bác ko hướng dẫn cụ thể những người mod lần đầu sẽ khó biết cách làm. Thân

cái này bạn phải cài sound mod full 1.1 trước . sau đó mới chép các file của bác thaiminh40 vào mới có tác dụng nhé.
Chú ý :nếu bạn đã cài sound mod lite 1.2 thì phải tháo ra cài sound mod full trước nếu thicks thì sau đó cài sound mod lite 1.2 lại.
chúc bạn thành công

Caohieu88

Bản của anh Thái Mình làm dựa trên các file của P1i đúng ko ạ, vì sau khi test trên P9 em thấy có 2 nhận xét sau:
- Loa ngoài to hơn so với bản final nhưng nếu để max sẽ bị rè
- Loa thoại em thấy vẫn thấy chưa có nhiều thay đổi rõ rệt ( cả speaker hoặc ko)