• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc Lossless trên di động với FolderPlay ( v1.8)

NTiolanDatluu

THE NHO CON 16GB KO BIET DUOC BAO NHIEU BAI DAY? ANH EM AI CO NGUOI LOSSLESS NGON UP LEN DI,.LICK KIA LOI NHIEU QUA

nhạc lossless mình có 1 số album hay lắm, nghe trên máy tính giờ toàn nghe lossless! bye bye mp3 lâu rồi! giờ đến điện thoại nữa! :))

Mình phải dowload nhạc Lossless mới nghe đc hả. Bình thường xài nhạc 320 với 128 không à
Nếu nghe loa ngoài không biết có cảm nhận đc Lossless gì so với tay phone không :-?

đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng em nhé, a khuyên em nên đọc qua ít tài liệu về nhạc lossless là như thế nào? :D

NHẠC LOSSLESS LÀ GÌ ?
Về nhạc lossless
Âm thanh ghi trên đĩa CD sử dụng định dạng file WAV với chuẩn định dạng pulse-code modulation (PCM). Đây là những tín hiệu âm thanh gốc, không bị nén. Những định dạng khác như mp3, wma, aac, ogg, mpc đều bị nén, làm âm thanh bị sai lệch rất nhiều so với thực tế. Với nhạc lossless, đầu vào là âm thanh gốc của CD, các phần mềm nén luôn cố gắng nén giữ liệu mà không làm mất chi tiết. Khi giải nén hoặc khi nghe trực tiếp lossless, âm thanh tạo ra sẽ gần với tín hiệu từ CD gốc nhất.

nhaylau321

nhạc lossless mình có 1 số album hay lắm, nghe trên máy tính giờ toàn nghe lossless! bye bye mp3 lâu rồi! giờ đến điện thoại nữa! :))

đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng em nhé, a khuyên em nên đọc qua ít tài liệu về nhạc lossless là như thế nào? :D
CAi' dia~ nhac loss nay` ban' o ngoai` cung~ hoi bi mat'

phoenixna

may file nen winrar DAMVINHHUNG pass la gi the may pa oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !!!!!!!!!!!!
nghe chat qua dang fe tu nhien dinh cai pass ko giai nen dc

0minh0

may file nen winrar DAMVINHHUNG pass la gi the may pa oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !!!!!!!!!!!!
nghe chat qua dang fe tu nhien dinh cai pass ko giai nen dc
dung vay pass giai nen la j vay.cho link dow ma ko cho pass gjai nen ah.hjx

vancho200589

một số link die hết rôi.ai muôn lossless nhiều thi vao hdvietnam.com minh toan tải từ đó.máy minh 5233 mà xai lossless nặng.nên ko chơi :D:D

nhacteen2007

mình nghĩ các dòng di động khó mà nghe nhạc LOSSLESS được, nhạc này chỉ dành cho mấy bọ loa khủng đắt tiền, chứ di động nghe nhạc LOSSLESS bằng loa ngoài vẫn bị bể tiếng hay rè rè là bình thường, còn nếu nghe nhạc bằng tai nghe thì khó mà phân biệt nhạc LOSSLESS và nhạc 320kb/s, những dòng tai nghe đắt tiền trở lên may ra mới phân biệt được, nhưng sự khác biệt ko nhiều
=>chốt lại, di động nghe nhạc 320kb/s là hay lắm rồi
TKS vì đã đóng góp=D>

Bác nói vậy chứng tỏ bác chưa bao giờ nghe nhạc lossless trên di động . Em có 1 em n97 , toàn nhạc lossless với tai nghe SEN , đập chết hết các loại nhạc dung lượng thấp . Nghe thấy khác nhau hoàn toàn luôn

nhaylau321

Không rành về cái này, cho hỏi s60v5 cài phải đeo tay phone với down nhạc lossless mới nghe tốt phải không các pro?

socloc20

Bác nói vậy chứng tỏ bác chưa bao giờ nghe nhạc lossless trên di động . Em có 1 em n97 , toàn nhạc lossless với tai nghe SEN , đập chết hết các loại nhạc dung lượng thấp . Nghe thấy khác nhau hoàn toàn luôn

chứng tỏ bạn ko biết phân biệt nhạc. N97 dùng codec âm thanh cũng chỉ ngang với 5800. Để nghe nhạc lossless cần dàn âm thanh từ 8 triệu với tai nghe xịn và trên 12 triệu với dàn âm thanh nổi. Thử hỏi dt sao phân biệt nhạc lossless vs 320kb/s được
p/s. Sẵn nói luôn nhạc loss less chỉ khác nhạc 320 ở chỗ ko bị bể tiếng khi phát loa ngoài với tần số cao thôi nhé. Rất khó phân biệt được âm bass của loss va 320
vài dòng góp ý =))

thainguu

lâu quá rồi pm này ko cập nhật, thỉnh thoảng pm chạy bị giựt, huhu, tác giả ko chịu cập nhật gì hết, vẫn là bản v1.8

kimcy1992

Member
nói chung là để nghe loa ngoài cho hay thôi chứ nghe qua tai nghe cũng khó phân biệt với nhạc 320 lắm nhưng ai tinh ý thì vân thấy nghe nó nặng nặng và nét hơn 320 tí do tần số nhạc cao