• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc Lossless trên di động với FolderPlay ( v1.8)

hieuna

Cho em hỏi nhạc Lossless là nhạc gì thế ạ ?

Đây đây bác tham khảo nhé:D

Âm thanh ghi trên đĩa CD sử dụng định dạng file WAV với chuẩn định dạng pulse-code modulation (PCM). Đây là những tín hiệu âm thanh gốc, không bị nén. Những định dạng khác như mp3, wma, aac, ogg, mpc đều bị nén, làm âm thanh bị sai lệch rất nhiều so với thực tế. Với nhạc lossless, đầu vào là âm thanh gốc của CD, các phần mềm nén luôn cố gắng nén giữ liệu mà không làm mất chi tiết. Khi giải nén hoặc khi nghe trực tiếp lossless, âm thanh tạo ra sẽ gần với tín hiệu từ CD gốc nhất.

minhthang772

sau khi thử thì đúng khó nhận ra giữa chất lượng 320kps và lossless ,nếu ko xài 1 dàn âm thanh đúng chất

kaise

link dow bthg mà. nếu k dow được thử cop link rồi dán vào trình duyệt xem sao

foreverthuy

cho mình hỏi là nếu mình converter từ mp3 sang flac bằng format factory thì có được không? Vì như vậy đỡ mất công tìm, mình conver từ kho nhạc của mình luôn. Sau khi cover thì dung lượng cũng cao lên rất nhiều nhưng chất lượng thì không bít thía nào. Hic

kimcy1992

Member
cho mình hỏi là nếu mình converter từ mp3 sang flac bằng format factory thì có được không? Vì như vậy đỡ mất công tìm, mình conver từ kho nhạc của mình luôn. Sau khi cover thì dung lượng cũng cao lên rất nhiều nhưng chất lượng thì không bít thía nào. Hic
không được đâu bạn ak, từ flac sang mp3 đã làm mất một số tín hiệu âm thanh gốc rồi, dùng phần mềm convert trở lại thì sao mà khôi phục các âm thanh bị mất được, chỉ có flac sang mp3 không có ngược lại đâu, được nhưng không hay chỉ là dung lượng tăng chứ chất không tăng

foreverthuy

không được đâu bạn ak, từ flac sang mp3 đã làm mất một số tín hiệu âm thanh gốc rồi, dùng phần mềm convert trở lại thì sao mà khôi phục các âm thanh bị mất được, chỉ có flac sang mp3 không có ngược lại đâu, được nhưng không hay chỉ là dung lượng tăng chứ chất không tăng
Mình cũng nghĩ vậy nhưng tìm nhạc lossless khó quá, mediafile lại đang trở chứng nên ko dowload được. Bạn có không gửi cho mình ít nhé

foreverthuy

Mình cũng nghĩ vậy nhưng tìm nhạc lossless khó quá, mediafile lại đang trở chứng nên ko dowload được. Bạn có không gửi cho mình ít nhé