• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nguồn của 5800 bị lỗi

jimanhxxx

Nguồn của 5800 lại bị lỗi

nokia 5800 của e seo mà bật nguồn ko lên,lúc đầu em tắt máy rùi bấm nút nguồn, thì màn hình đen thui hok co sáng đèn ji cả . Lâu lâu co trường hợp khoá phím, thì 3 đèn vẫn sáng hok co tắt. Em đi ra care rùi, lấy máy về rùi. về nhà up FW và hack rùi, rùi bật nguồn lên cũng giống trường hợp như trên. mong các bác cho ý kiến:

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

nokia 5800 của e seo mà bật nguồn ko lên, em tắt máy rùi khởi động lại màn hình đen thui hok co sáng đèn ji cả . Lâu lâu co trường hợp khoá phím, thì 3 đèn vẫn sáng hok co tắt. Mong các bác giúp đỡ. cảm ơn

Bạn nói rõ đi bạn, "Bật nguồn ko lên" thì làm sao mà "tắt máy rồi khởi động lại" ?

kidkylin

mình đã đem ra CARE rùi, mà từ bữa jo hok co hồi âm ji cả

Đem lên Nokia Care thì ít cũng 1 ~ 2 tuần, chưa kể đến máy phải thay phần cứng thì thời gian còn tùy vào Nokia Care còn linh kiện thay thế ko :)
Posted via Mobile Device

Kenji1992

Đem lên Nokia Care thì ít cũng 1 ~ 2 tuần, chưa kể đến máy phải thay phần cứng thì thời gian còn tùy vào Nokia Care còn linh kiện thay thế ko :)
Posted via Mobile Device

nếu đem ra care nó phán khoản mấy tuần thì nên đem ra chổ mua dt hỏi thư , nếu đc chổ đó đổi cho cái khác . quant rọng gì , nếu mua ở TGDD thì nó đổi đó , với đk là mua trong 1 tuần trở lại

vinhloc01811

nếu đem ra care nó phán khoản mấy tuần thì nên đem ra chổ mua dt hỏi thư , nếu đc chổ đó đổi cho cái khác . quant rọng gì , nếu mua ở TGDD thì nó đổi đó , với đk là mua trong 1 tuần trở lại

Nếu xài trong một tuần mà lỗi vậy chắc mình cho em nó ra đi luôn quá..
Mình cũng vừa thay màn hình xong nè, đợi khoảng 2 tuần. Lúc đầu nó hẹn 1 tuần nhưng do k có linh kiện nên nó k đúng hẹn được. Mình nghĩ vấn đê thời gian cũng khách quan thôi nên phải thông cảm cho họ chứ?:-??

kidkylin

Nếu đem lên CARE mà bít chính xác lỗi thì ko sao? nếu cứ lửng lửng thì lại nghe 1 câu quen thuộc "để máy lại 15 ngày để chuyên viên kỹ thuật kiểm tra...."

jimanhxxx

trùi phải 1 tuần ah, lâu ah nha. bùn wa đi. nếu mà cần thay linh kiện mình co phải tra phí hok vậy

kidkylin

trùi phải 1 tuần ah, lâu ah nha. bùn wa đi. nếu mà cần thay linh kiện mình co phải tra phí hok vậy

cái đó còn tuỳ Nokia Care kiểm tra xem linh kiện bị lỗi là do Nokia hay do người sử dụng :D
nếu do Nokia thì Free, còn do người sử dụng thì fải trả phí linh kiện :)

Kenji1992

cái đó còn tuỳ Nokia Care kiểm tra xem linh kiện bị lỗi là do Nokia hay do người sử dụng :D
nếu do Nokia thì Free, còn do người sử dụng thì fải trả phí linh kiện :)

bọn làm ở care bố láo lắm . làm ăn thấy ghét

Kenji1992

bạn đã ra care rui ah , seo mà bít hay vậy

hồi trước có con 3250 , bị liệt phím , mang ra care nó bảo thay hết cái cục ở dưới hết 700k lận , mà sài đc mấy bữa nó bị lại . nghĩ đến thấy ghét , bỏ 700k ra mà chẵng đc cái gì hết .