• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daokay

anh ơi máy em là n3230 nhưng cài symbol paste của anh dũng ko hiện hết các symbol, phải dùng font nào hả anh

langtu13493

anh sự ơj. Em đang dùng bộ fonts tahoma fix bold thu phap cho n70, em muốn nó ko hiển thị kiểu thư pháp nữa, ý em la toàn bộ ko có thư pháp. Còn 1 đjều nữa là logo mang hơj cao em muốn nó thấp xuống 1 chút thì edjt nhu the nao?
[Global]
Enable=1
LogLevel=4
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
ZoomRatio=150
ZoomMinSize=0
ZoomMaxSize=48
Chroma=300
ExtraFontFile=Z:\System\Fonts\NSTSB60.TTF
[FontMap]
LatinBold12=Tahoma@12,方正大黑@13
LatinBold13=Tahoma@13,方正大黑@15
LatinBold17=Tahoma Bold@15,方正大黑@17
LatinBold19=Tahoma bold@17,方正大黑@19
LatinPlain12=Tahoma@11,方正大黑@13:Y1
CombinedChinesePlain12=Tahoma@11,方正大黑@13
CombinedChinesePlain16=Tahoma@15,方正大黑@16

linhkent1987

Nản quá.Hỏi xin bác Sự bộ Font bác tâm đắc nhất mà chả thấy hồi âm gì cả!!!!!!!!!!!

nokia_n70

anh sự ơj. Em đang dùng bộ fonts tahoma fix bold thu phap cho n70, em muốn nó ko hiển thị kiểu thư pháp nữa, ý em la toàn bộ ko có thư pháp. Còn 1 đjều nữa là logo mang hơj cao em muốn nó thấp xuống 1 chút thì edjt nhu the nao?
[Global]
Enable=1
LogLevel=4
ForceAntiAliased=4
ZoomRatio=150
ZoomMinSize=0
ZoomMaxSize=48
Chroma=300
[FontMap]
Posted via Mobile Device
Dòng latinbold13=tahoma@13
edit thanh xuong 13:y-1 Ði lên 13:y1.

daoquangsu

Nản quá.Hỏi xin bác Sự bộ Font bác tâm đắc nhất mà chả thấy hồi âm gì cả!!!!!!!!!!!
Posted via Mobile Device
Mỗi người 1 ý em ah.Có thể anh thích nhưng em thì không và ngược lại.Để anh đính hình vào từng font cho mọi người dễ lựa nha.
[Global]
Enable=1
LogLevel=4
ForceAntiAliased=4
ZoomRatio=150
ZoomMinSize=0
ZoomMaxSize=48
Chroma=300
[FontMap]
Posted via Mobile Device
Anh mod cái tahoma bold thành thư pháp nên em muốn bỏ thư pháp thì em thay cái tahoma bold bằng 1 font khác có cùng thuộc tính

langtu13493

Nhưng em thích nét chữ kủa fonts này. Anh gjúp em mod lạj ko có chữ thư pháp nha. Thaks trc

Azzura

Posted via Mobile Device
Anh đang edit lại nên đã gỡ trên host xuống rùi.Mai anh edit rồi up lên cho.

Posted via Mobile Device
Em edit như sau
Em edit như sau
thành
LatinBold12=Tahoma bold@12,方正大黑@13

EM làm được rồi cám ơn anh :D

Chỉnh sửa cuối:

peacewar

ai có font time new roman không share cho mình với lần trước tìm được cài vào máy nhưng máy bị lỗi phải chạy lại PM giờ mất nên muốn tìm lại bạn nào biết bộ font đó nằm ở đâu thì share nhé..Thanks nhiều!

daoquangsu

Anh Sự cho em hỏi tí, Sao em thấy cái font nè ko hiện đậm khi có bài mới. Font đẹp quá mà...
Posted via Mobile Device
Anh fix bold thành thư pháp mà em.Có nghĩa bold(chữ đậm) sẽ là thư pháp,nếu ko thích anh sẽ fix lại cho

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Anh fix bold thành thư pháp mà em.Có nghĩa bold(chữ đậm) sẽ là thư pháp,nếu ko thích anh sẽ fix lại cho
Posted via Mobile Device
Vâng em cũng nhận ra điều đó nhưng nó chỉ báo khi box có bài mới, chứ vào box đó thì rất khó nhìn đc Topic nào có bài mới ạ. Mong anh fix lại giúp em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

langtu13493

Posted via Mobile Device

hĩ anh fix cái thư pháp đó thành bold bình thường hộ em với anh sự ui

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Vâng em cũng nhận ra điều đó nhưng nó chỉ báo khi box có bài mới, chứ vào box đó thì rất khó nhìn đc Topic nào có bài mới ạ. Mong anh fix lại giúp em ạ.
Posted via Mobile Device
hĩ anh fix cái thư pháp đó thành bold bình thường hộ em với anh sự ui
Posted via Mobile Device
Em copy file này giải nén rồi paste vào bộ tahoma fix bold thư pháp nha.Anh lười không muốn gói sis.Thế nhé
TAHOMABD.ZIP

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Em copy file này giải nén rồi paste vào bộ tahoma fix bold thư pháp nha.Anh lười không muốn gói sis.Thế nhé
TAHOMABD.ZIP
Posted via Mobile Device
Tested: Anh ơi! Quá chuẩn rồi anh à. Em cảm ơn anh rất2 nhiều ạ.

Chỉnh sửa cuối:

langtu13493

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
TAHOMABD.ZIP
Posted via Mobile Device
Hjhj đây là bộ mà em cảm thấy đẹp nhất từ trước tớj nay đó. Chjều học zìa sẽ thaks anh thật nhìu.
Anh sự wá pro -> font wá ẹp-

lecong1978

Tranh thủ trước giờ đi ăn cơm vô đây hỏi thăm DQS cái . hôm trc anh có nhờ em edit dùm bộ Verdana cho anh. em làm gần xong chưa em ? có gì em nhín chút t.gian edit dùm cho anh với em. em khỏi cho font Fzzy.ttf vào tại anh sài font 11x12 latin.gdr rồi cho nó nhẹ bớt đó m. có gì em thêm symbol nhiều cho anh tí ne. ránh nhín chút t.g giúp anh với ! anh thanks em trước ne

Chỉnh sửa cuối: