• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

mình sài chỉnh tè le thì được tất cả làm sao ko hiển thị trong ttpod nhỉ,ko có hiện symbol..bác Sự coi lại giúp
Posted via Mobile Device
Bạn dùng máy gì và dùng bộ font nào vậy để mình biết để sửa chứ.Mấy hôm nay thẻ nhớ hỏng mất hết dữ liệu đang lấy lại mệt ghê cơ.

ngocthanhdhgtvt

Hình như trong TTPOd vẫn chữa thõa mãn cơn khát của anh em thì phải
mình thấy hơi bị méo các ký tự như vậy sẽ không hay bằng chuẩn unicode arial nhé, theo mình bạn nên fix lại fonts thư pháp trong TTPOD nhé
cảm ơn bạb rất nhiều-không về điều gì>:)

DreamLand

Hình như trong TTPOd vẫn chữa thõa mãn cơn khát của anh em thì phải
mình thấy hơi bị méo các ký tự như vậy sẽ không hay bằng chuẩn unicode arial nhé, theo mình bạn nên fix lại fonts thư pháp trong TTPOD nhé
cảm ơn bạb rất nhiều-không về điều gì>:)

cảm ơn anh đã góp ý!em nghĩ TTPod không cần nhiều symbol nên dùng font thư pháp(khá đẹp),còn những phần mềm khác thì không dùng đến thư pháp cần xem nhìu symbol:chát chít,Spam...
có gì sẽ edit lại sau ạ! :)

hoanghuy16vn

Xin MoD khoan MOVE topic này!!!Thanks
Đây là bộ font em đã FIX lại từ nhiều font của anh em trên diễn đàn
Font rất nhẹ,INTALL xong chưa đến 1MB nhưng đừng khinh thường nó:
Nó được sửa lại chữ đậm hơn,thêm font thư pháp Font baybuom,font UNICODE và đặc biệt ngoại trừ ngôn ngữ china nó là ô vuông còn lại tất cả những ký tự,biểu tượng đặc biệt font này đều xem được.Bây giờ không cần phải đọc được tiếng China,chỉ cần dung lượng nhỏ,chữ rõ ràng,hiển thị tốt symbol đây là sự lựa chọn số 1.Thật tuyệt phải không?
P/s: Mặc dù mình thích font đa ngôn ngữ nhưng dung lượng lớn quá,và nhiều symbol không hiển thị tốt.FONT fix đa ký tự N70-N72 có thể...
Quên nữa với font này bạn cũng không phải lo lắng khi dùng UCWeb,không ban giờ bị out!!! :)
Posted via Mobile Device
Bạn nén .7z thì chỉ v3 giải nén được chứ v2 giải nén sao được

DreamLand

Posted via Mobile Device

mình gói zip xong rồi lại gói 7z nếu bạn không giải nén được bằng đt có thể dùng pc hoặc để mình úp lại file khác!:)

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device
Cái này kô phải nén .7z mà chỉ thêm đuôi 7z vào thôi, nếu muốn thì lên PC giải nén rùi chép vào đt, kô thì dùng X-ploer bỏ đuôi 7z đi gải nén cũng đc mà :)

ngocthanhdhgtvt

Cái này kô phải nén .7z mà chỉ thêm đuôi 7z vào thôi, nếu muốn thì lên PC giải nén rùi chép vào đt, kô thì dùng X-ploer bỏ đuôi 7z đi gải nén cũng đc mà :)
việt đổi thành đuôi 7z là đuôi ảo để up lên pv cho tiện( thủ thuật )
nhưng mà vẫn có pm nén 7z thì sao mà rename đây duẩn:((
vì vậy phải giải nén ra thôi
s60 v1.v2 mình không thể giải nén 7z được:((

JuRay-Duan

Uhm, thì cái nào là ".7z thực thụ" thì phải dùng PC để "Tiêu diệt" nó thôi :))

DreamLand

em đã sửa lại file ùi .sis thêm .7z như lời anh ngocthanh. :) ok đt hay pc cũng đc rùi ạ!thanks a e góp ý!

JuRay-Duan

Sao MOD move sớm quá vậy dù sao cũng là một topic mừ :)
nản lòng quá! :)
Là topic fonts thì move vào đây là đúng rùi bạn ơi, vì topic này là tập hợp các font đẹp và chuẩn cho N70, N72 mà, kô có gì phải nản cả :).

ngocthanhdhgtvt

Sao MOD move sớm quá vậy dù sao cũng là một topic mừ :)
nản lòng quá! :)
Mới có nhiêu đó mà nản lòng anh hùng na bạn
vì theo quy định những fonts cập-nhập chỉnh sửa nên up tại đây cho anh em dễ theo dõi nha bạn;;)
có thế mà:))

DreamLand

Mới có nhiêu đó mà nản lòng anh hùng na bạn
vì theo quy định những fonts cập-nhập chỉnh sửa nên up tại đây cho anh em dễ theo dõi nha bạn;;)
có thế mà:))
Hè!không có gì a!em xin phép trước ùi mà hihi em biết quy định này rồi ý em là hơi nhanh thui ko có gì ạ!quy định này ai cung phải chấp nhận thui :)

nghanh_pc

Xin MoD khoan MOVE topic này!!!Thanks
Đây là bộ font em đã FIX lại từ nhiều font của anh em trên diễn đàn
Font rất nhẹ,INTALL xong chưa đến 1MB nhưng đừng khinh thường nó:
Nó được sửa lại chữ đậm hơn,thêm font thư pháp Font baybuom,font UNICODE và đặc biệt ngoại trừ ngôn ngữ china nó là ô vuông còn lại tất cả những ký tự,biểu tượng đặc biệt font này đều xem được.Bây giờ không cần phải đọc được tiếng China,chỉ cần dung lượng nhỏ,chữ rõ ràng,hiển thị tốt symbol đây là sự lựa chọn số 1.Thật tuyệt phải không?
P/s: Mặc dù mình thích font đa ngôn ngữ nhưng dung lượng lớn quá,và nhiều symbol không hiển thị tốt.FONT fix đa ký tự N70-N72 có thể...
Quên nữa với font này bạn cũng không phải lo lắng khi dùng UCWeb,không ban giờ bị out!!! :)
Thật bộ font này đc duy nhất 1cái chữ đậm và nét. Còn lai ko đc 1điểm jh. Thư pháp thì mất dấu mất nét tum lum. Tiếc là ko thể up mấy bức hình về bộ font đa ngôn ngữ + thư pháp của bác Sự cho bn xem sau khi mình edit file fontRouter.ini và kết hợp vs Times font for N70N72 nên đc.

JuRay-Duan

Thật bộ font này đc duy nhất 1cái chữ đậm và nét. Còn lai ko đc 1điểm jh. Thư pháp thì mất dấu mất nét tum lum. Tiếc là ko thể up mấy bức hình về bộ font đa ngôn ngữ + thư pháp của bác Sự cho bn xem sau khi mình edit file fontRouter.ini và kết hợp vs Times font for N70N72 nên đc.
Vậy thì bạn up luôn bộ font do bạn chỉnh sửa lên đây cho anh em test thử cái nào :-?

JuRay-Duan

ai cho mình hỏi là dùng pm nào trên đt để edit fonts zay?
Dùng Dedit hoặc X-ploer để sửa file FontRouter.ini (chỉnh kích thước, độ đậm mảnh..)chứ kô có phần mềm nào chỉnh đc fonts *.gdr , *.ttf trên đt đâu bạn,.

DreamLand

Hoi qua' loi` roi` ban oi,coi lại bài viêt' của mình nha...y' kiên' chủ quan mà!Mong bạn $om' up lên chia $ẻ cho anh em..:) $orry bàn phim' bị hu ùi

nghanh_pc

Vậy thì bạn up luôn bộ font do bạn chỉnh sửa lên đây cho anh em test thử cái nào :-?
Posted via Mobile Devicebo font ấy nặng lắm đóng gói lại thì đến mai ko xong đc. Minh lại ko biết up file nên dđ. Sorry nhé. Nếu bn có thể qua gocmobile.net thi có

nghanh_pc

Hoi qua' loi` roi` ban oi,coi lại bài viêt' của mình nha...y' kiên' chủ quan mà!Mong bạn $om' up lên chia $ẻ cho anh em..:) $orry bàn phim' bị hu ùi
Posted via Mobile Devicethat là mình chỉ nói nên những điều mình thấy khi test font of bn. Nếu là qúa lời thì mình xin lỗi và bn muốn mình sẽ edit lại bài viết