• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG KHÁI NIỆM CẦN BIẾT TRƯỚC KHI VỌC DESIRE HD. NÊN ĐỌC !!!!!

bocon990

thế khi mình chọn 1 room ship thì để up thì mình có cần root ko? Phải chọn 1 rom co radio giống mày mình hả?

thongdtk3

quá bổ ích cho mình người mới tìm hiểu up rom cho dhd..... Thank chu thớt nhiều nhiều

thongdtk3

Dear Bác Ân : em có 1 số câu hỏi như sau trước khi tiến hành up cho em nó , vẫn còn chưa hiểu gì lắm :

* Khi bạn UP ROM SHIP (Đúng phiên bản hỗ trợ cho máy của bạn) thì nó sẽ mất và trở lại là S-ON

Vừa trên nói là khí Eng S-off không up đc Room Ship , thì làm sao mà “ Khi bạn UP ROM SHIP (Đúng phiên bản hỗ trợ cho máy của bạn) thì nó sẽ mất và trở lại là S-ON ”

- Muốn trở lại S-ON thì bạn phải dùng Tool và phải nhớ CID (Carrier ID) xuất sứ máy của bạn.
Xem CID chỗ nào ở đâu ? việc dùng sai mã CID thì chuyện gì xẩy ra ?

*RECOVERY : Khi bạn vào mục này sẽ có các lựa chọn cho bạn Update các file *.zip (Kernel, Theme.....), Wipe / Factory Reset (Đưa máy về nguyên trạng xuất sưởng, tuy nhiên chỉ là đưa về bản rom gốc, radio, kernel bạn đang sử dụng chứ không phải đưa về bản Rom khi bạn mua máy).....[/B]

Có fair khi mình factory reset nó sẽ mới lại hoàn toàn như xuất xưởng , nhưng phiên bản room vẫn là của phiên bản đang dùng ? Có phải dùng Room manager có thể đưa máy về room khi mua máy (bằng cách back up , sao lưu room gôc trước khi up room mới ) ..

takaru

Các bác cho e hỏi , máy e bây giờ nó :
CE PVT ENG S-OFF
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

System info

SN-SH0CBRX03618
LCD-AUO
TOUCH PANEL - SYN3KT_0108
COMMIT- 7EAFC656
OS VER - 1.32.405.6
IMEI 352668046253173
CID-HTC_001
RAM - 768 MB
EMMC-SANDISK 2223 MB 4554751SECTORS

Theo e hiểu thì nó chưa đươc ship of mà mới chỉ ENG S-OFF mà thôi . Đúng không bác
E cũng muốn hỏi thêm là CID của e là của thằng nào ? e tìm không thấy trên list của bác Ân có tên nó .
E đang tiếp tục Ship off để có CID là 11111111 . khi đã có Eng off , ship off và CID là 11111111 thì e muốn làm gì cũng được phải không ạ . Mong tin các bác .E chân thành cám ơn

soc0la

Các bác cho e hỏi , máy e bây giờ nó :
CE PVT ENG S-OFF
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

System info

SN-SH0CBRX03618
LCD-AUO
TOUCH PANEL - SYN3KT_0108
COMMIT- 7EAFC656
OS VER - 1.32.405.6
IMEI 352668046253173
CID-HTC_001
RAM - 768 MB
EMMC-SANDISK 2223 MB 4554751SECTORS

Theo e hiểu thì nó chưa đươc ship of mà mới chỉ ENG S-OFF mà thôi . Đúng không bác
E cũng muốn hỏi thêm là CID của e là của thằng nào ? e tìm không thấy trên list của bác Ân có tên nó .
E đang tiếp tục Ship off để có CID là 11111111 . khi đã có Eng off , ship off và CID là 11111111 thì e muốn làm gì cũng được phải không ạ . Mong tin các bác .E chân thành cám ơn
muốn xem CID thì bạn vào cái system info m bôi đỏ nhé! CID: 11111111 là vọc vẹo dc rùi đó!

takaru

Bác ơi , e có CID là 11111111 rồi ạ . nhưng khi recovery e làm như hướng dẫn , down hết về rồi e khởi động lai thì màn hình e trắng xóa , có mỗi chữ htc thôi . giúp e sử lý nhanh với , e sắp phải đi công trình rồi .

soc0la

Bác ơi , e có CID là 11111111 rồi ạ . nhưng khi recovery e làm như hướng dẫn , down hết về rồi e khởi động lai thì màn hình e trắng xóa , có mỗi chữ htc thôi . giúp e sử lý nhanh với , e sắp phải đi công trình rồi .

bạn PM nick m sẽ hướng dẫn chi tiết hơn! Y!M: thanhhai_pro21

phuongdung1602

Hi các bác, mình đã hỏi câu này bên diễn đàn tinh tế.và cũng thấy có bác hỏi câu này mà chưa có ai trả lời. Vậy có bác nào biết cách kiểm tra tổng thời lượng cuộc gọi ở DHD ko ạ. Mình cũng mua máy đã bóc hộp và muốn kiểm tra xem có phải máy dùng ít ngày rồi ko . Mong các bác chỉ giúp .

tung123xxx

Nhờ các bác giúp đỡ, em mới tậu một em DHD cũng đọc qua rồi nhưng thấy rối quá. Bác nào chỉ cho em cách nhận biêt là máy mình đang dùng rom ship nguyên bản hay đã vọc rồi. Tóm lại là em muốn biết máy em tình trạng nó thế nào để còn VỌC ạ. Thanks các bác trước
Em mới chộp cái ảnh tình trạng máy nhờ các cao thủ chỉ
- Ngoài ra em vào phần mềm Terminal Emulator em gõ "getprop ro.cid" thì ra : HTC_038

Chỉnh sửa cuối:

tung123xxx

Không ai chỉ dùm tình trạng máy của em sao? BG em muốn khôi phục em nó về trạng thái xuất xưởng để update rom qua OTA
Rất mong được các bác chỉ giúp, em cám ơn nhiều (hoặc bác nào có time ở SG thì cho em xin số đt để em thỉnh giáo ạ)

takaru

Bác cho e hỏi chính xác là bác gõ cái gì khi cài phần mềm Terminal Emulator để nó ra cái CID với , thanks

tung123xxx

Bác cho e hỏi chính xác là bác gõ cái gì khi cài phần mềm Terminal Emulator để nó ra cái CID với , thanks

Mình gõ: "getprop ro.cid" đó bạn.
Không có bác nào giúp chỉ tình trạng máy của em à?

tay_choi

E mới dùng HDH nên còn nhiều cái chưa biết.e đọc nhiều bài rồi nhưng chưa thấy bác nào nói về radio,các bác giải thích cho e là radio là j được ko ah.thanks các bác

ancola66

Super V.I.P
Nhờ các bác giúp đỡ, em mới tậu một em DHD cũng đọc qua rồi nhưng thấy rối quá. Bác nào chỉ cho em cách nhận biêt là máy mình đang dùng rom ship nguyên bản hay đã vọc rồi. Tóm lại là em muốn biết máy em tình trạng nó thế nào để còn VỌC ạ. Thanks các bác trước
Em mới chộp cái ảnh tình trạng máy nhờ các cao thủ chỉ
- Ngoài ra em vào phần mềm Terminal Emulator em gõ "getprop ro.cid" thì ra : HTC_038

Không ai chỉ dùm tình trạng máy của em sao? BG em muốn khôi phục em nó về trạng thái xuất xưởng để update rom qua OTA
Rất mong được các bác chỉ giúp, em cám ơn nhiều (hoặc bác nào có time ở SG thì cho em xin số đt để em thỉnh giáo ạ)

Thì tình trạng nó đang là XUẤT XƯỞNG đó thôi ;;). Còn Update OTA thì phải có bản ROM Update cho khu vực mà nó cho phép nâng cấp thì mới có OTA mà up. Chứ máy bạn dù có nguyên bản mà khu vực xuất sứ máy của bạn chưa có Rom upgradate thì cũng không thể update qua OTA được (Vì không có thì lấy gì mà up :-? )

tung123xxx

Thì tình trạng nó đang là XUẤT XƯỞNG đó thôi ;;). Còn Update OTA thì phải có bản ROM Update cho khu vực mà nó cho phép nâng cấp thì mới có OTA mà up. Chứ máy bạn dù có nguyên bản mà khu vực xuất sứ máy của bạn chưa có Rom upgradate thì cũng không thể update qua OTA được (Vì không có thì lấy gì mà up :-? )
Dạ cám ơn MOD ancola66 nhiều, vì cũng muốn biết xem tình trạng máy hiện tai thế nào để biết còn vọc vạch.

truong7610

Trời,Android mà cũng rắc rối wá!E đọc woài mà ko hiểu gì nhìều pro ạ,chắc phải về lại với anh pạn già Symbian wá,e dùng Optimus one P500,ai có thể chỉ giáo cho e chút ít ko,e xin chân trọng cảm ơn

mtv245

hic hic .... Lần đầu tiên dùng HTC HD2 , không biết 1 chút gì về HTC , bạn nào ở HCM rảnh rỗi cafe chỉ giáo cho mình với nha . hi hi ..