• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz v3.3.0(4971) Việt hoá

ohannguyent

bác viettin76 cho em hỏi vấn đề set calls trong voice chat cái. Bác có nói :
phải cài đặt Sip mới thực hiện thao tác đó được
cho em hỏi cách thao tác cài đặt Sip nha! Thanks bác!

viettin76

Member
hôm qua em kiểm tra mạng nimbuzz thì chat voice em đã giới thiệu ở trên, còn muốn thực hiện cuộc gọi quốc tế thì phải mua VoIP mới thực hiện, vào mục cài đặt nimbuzzout sẽ rõ

kaothenhi

Cho em hỏi việc thực hiện cuộc gọi thì có gọi ra các số điện thoại trong danh bạ của mình được không, hay chỉ gọi theo kiểu voice chat cho các nick yahoo,face... thôi? em chưa dùng nhiều các phần mềm kiểu này nên không rõ lắm.

Lori_hd

bác vietin76 ơi..tình hình em cài bản vh này,vào nik đăng nhập thì được, nhưng vào yh thì không được, e có cài hiêu ứng sao bay lấp lánh thì không vào yh dc, tắt hiệu ứng thì lại vào dc, bác bít cách nào fix lỗi này không?

viettin76

Member
Cho em hỏi việc thực hiện cuộc gọi thì có gọi ra các số điện thoại trong danh bạ của mình được không, hay chỉ gọi theo kiểu voice chat cho các nick yahoo,face... thôi? em chưa dùng nhiều các phần mềm kiểu này nên không rõ lắm.
đúng rùi, nếu gọi trong danh bạ thì phải có mã số VoIP hay mua ở nimbuzzout

hoanglongbf

bác nào rảnh up lên links khác được ko ? media đang lỗi nên ko down được , thanks

Chỉnh sửa cuối:

viettin76

Member
bác nào rảnh up lên links khác được ko ? media đang lỗi nên ko down được , thanks
dùng opera mini là tải được mà, nếu dùng pc để tải ở media thì bấm vào hàng dưới cùng là hiện ra trang tai

kaothenhi

Làm thế nào để cho cái này nó chạy ngầm được nhỉ, chạy ẩn nó ăn ram quá nên mở một số chương trình lên nó bị out mất.

kim_bo_kyung

chủ thớt cho mình xin link box được không.....dạo này media lỗi quá down không được bạn ạ.....tks trước nha....^^

Dragon459

Manager
chủ thớt cho mình xin link box được không.....dạo này media lỗi quá down không được bạn ạ.....tks trước nha....^^
khuyến khích dùng firefox và copy link trực tiếp lên thanh địa chỉ.
mình làm thế tải MF rất ngon lành