• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NinjaBack-Up V2 - Sao lưu dữ liệu ổ C nhanh chóng

Caohieu88

NinjaBack-Up V2

Là phần mềm hỗ trợ sao lưu các folder quan trọng từ ổ C sang ổ D ( rất hữu ích cho những ai hay Mod và Hack máy :)) )

Các tính năng chính trong PM:
- Hỗ trợ chuyển Capsswitch ngay tại trình điều khiển PM ( do việc sao lưu đòi hỏi để Capsswitch OFF )
- Sao lưu tốc độ cao các folder quan trọng trong C sang D ( private, sys, system, shared và resource )
- Hiển thị thông báo làm việc trên trình màn hình ( thay vì màn hình trống ở V1 )
- Hỗ trợ hướng dẫn và thông báo ( bằng tiếng Anh )

PS: Để sử dụng PM này thì cần cài vào ổ D ( Memory Card )

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

sau 1 phút cũng là thua rồi anh ạ,hihi. Thế 2 bản của 2 anh có giống nhau không ạ?

linh2911

phần mềm này hay nè,backup trước khi MOD, chỉ tiếc là mình đọc nó hơi chậm, nên đã xóa hết file trong mục Resource với Private nên máy về thời đồ đá rồi Dù sao đây chỉ là 1 exp, làm cái ji cũng phải backup trứoc :p

XiaoGui

phần mềm này hay nè,backup trước khi MOD, chỉ tiếc là mình đọc nó hơi chậm, nên đã xóa hết file trong mục Resource với Private nên máy về thời đồ đá rồi Dù sao đây chỉ là 1 exp, làm cái ji cũng phải backup trứoc :p

Cứ backup sẵn ra đấy đề phòng trường hợp máy đột ngột dở chứng. Chứ đến lúc nó lăn quay ra rồi thì cũng chả backup được.

buratino1703

Cái nì với cái PC suite có khác nhau nhiều ko? Tất nhiên là PC suite có nhiều tính năng hơn như backup cả contact, messenger, music...nhưng có lần mình dùng PC suite backup máy sau khi mod, cài các soft cần thiết, sau đó đi mod các icon. Một thời gian mình chán bộ icon đó, ngại lần mò xóa từng theo đường dẫn nên quay lại backup, máy sau khi đó lộn tùng phèo lên, icon mới mod, icon nguyên gốc lẫn lộn, với lại các soft cũng lỗi luôn. Nên mình chỉ backup có lựa chọn như: contact, messenger. Máy hỏng, chưa có tiền mua máy mới nên các bác down về dùng, cảm nhận và cho ý kiến với nhé. Cảm ơn Caohieu88!

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

PC Suite để backup vào máy tính còn cái nì thì backup vào thẻ nhớ.

eternal_vnn

1 phần mềm thật tuyệt,cảm ơn anh Hiếu nhiều,ngày xưa mà có cái này thì em đã ko phải cặm cụi hàng tiếng đồng hồ cài lại sau mỗi lần format ^^
chúc PV Kỷ Sửu vạn sự như ý!

XiaoGui

1 phần mềm thật tuyệt,cảm ơn anh Hiếu nhiều,ngày xưa mà có cái này thì em đã ko phải cặm cụi hàng tiếng đồng hồ cài lại sau mỗi lần format ^^
chúc PV Kỷ Sửu vạn sự như ý!

hehe,chính vì sau mỗi lần format ngồi cặm cụi cài lại nên bây giờ mới có nhiều cao thủ như vậy chứ. Không phá thì làm sao biết được ^^

huynhminhhung

mình dùng cái này sao lưu vào ổ D xong Update Service lai máy rồi phục hồi lại có còn nguyên vẹn các thứ mình đã cài không các bác ?

XiaoGui

Cũng khoảng khoảng đấy,file backup của mình gần 30mb,hic. Mà đấy là còn không cài đặt j mấy đấy.