• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NinjaBack-Up V2 - Sao lưu dữ liệu ổ C nhanh chóng

lungtung

Ý mình thế này nhé: ví dụ mình có 30 phần mềm, 10 cái cài trong máy, 20 cái cài vào thẻ. Mình dùng Ninja back up lại ổ C. Sau khi mình format máy thì nếu dùng Ninja restore nó có khôi phục lại được 20 phần mềm cài trên thẻ không? Vì mình thử reset lại rồi dùng Ninja restore thì thấy nó có 1 số phần mềm bị lỗi không chạy được phải cài lại. Như Cao hiếu viết trên thì mình hiểu là sau khi format máy rồi dùng Ninja restore nếu bị lỗi một số phần mềm thì dùng phần mềm X_plore copy lại thư mục backup vào ổ C thì các phần mềm lại chạy bình thường à?

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Ý mình thế này nhé: ví dụ mình có 30 phần mềm, 10 cái cài trong máy, 20 cái cài vào thẻ. Mình dùng Ninja back up lại ổ C. Sau khi mình format máy thì nếu dùng Ninja restore nó có khôi phục lại được 20 phần mềm cài trên thẻ không? Vì mình thử reset lại rồi dùng Ninja restore thì thấy nó có 1 số phần mềm bị lỗi không chạy được phải cài lại. Như Cao hiếu viết trên thì mình hiểu là sau khi format máy rồi dùng Ninja restore nếu bị lỗi một số phần mềm thì dùng phần mềm X_plore copy lại thư mục backup vào ổ C thì các phần mềm lại chạy bình thường à?

Nịna backup chỉ có tác dụng Backup ổ C thôi bạn, còn ổ D thì hoàn toàn không có tác dụng! Giống như tiêu đề bài viết mình có nói là BackUp dữ liệu ổ C thôi!