• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi post những video cilp chuẩn cho 5800

hellboy2389

Bạn chép phim gì? định dạng có phải là mp4 k?

mình chép phim G-Force đuôi avi đó. Mà sao mình xem trên máy vi tính thì được copy vào máy thì lại không chả hiểu. lúc trước mình có chép 1 film đuôi avi nhưng vẫn xem được bình thường :-/:-/:-/

your_rules

mình chép phim G-Force đuôi avi đó. Mà sao mình xem trên máy vi tính thì được copy vào máy thì lại không chả hiểu. lúc trước mình có chép 1 film đuôi avi nhưng vẫn xem được bình thường :-/:-/:-/

Bình thường chương trình mặc định của máy chỉ xem file mp4 thui mừh (còn nếu có định dạng khác nữa thì mình k biết), bạn xem lại file video avi của bạn đã được convert theo đúng thông số của N5800 chưa? hay là bạn thử convert qua mp4 xem sao

dxpro1991

File tớ convert khá nặng nhưng chất lượng số 1 đấy, nếu ai ko ngại về dung lượng thì cứ PM nick tớ sẽ trả lời cho :D

hellboy2389

Hiện tại bản G-Force mình convert cho v5 bị lạc mất tiêu òi (có thể em mình xóa cũng nên :() nên h down lại rồi convert, up nữa thì rất mất thời gian.

Mình có link tải bản DVDRip chuẩn *AVI chắc 5800 xem được, link MediaFire nữa nên down cũng nhanh, các bạn down về xem thử nhé!

Link phim gồm 4 phần:

Mã:
http://www.mediafire.com/?gt0nzjfnmy4
http://www.mediafire.com/?zamcymiwnnj
http://www.mediafire.com/?nnditdn2den
http://www.mediafire.com/?tztcy5nmkat

Tải xong các bạn dùng Hjsplit bên dưới nối lại nhé!

Link tải sub Việt chuẩn:

Mã:
http://subscene.com/vietnamese/G-Force/subtitle-262824.aspx

Sau khi xong hết, nhớ đổi tên film & sub giống nhau nhé!

Bình thường chương trình mặc định của máy chỉ xem file mp4 thui mừh (còn nếu có định dạng khác nữa thì mình k biết), bạn xem lại file video avi của bạn đã được convert theo đúng thông số của N5800 chưa? hay là bạn thử convert qua mp4 xem sao

mình tải theo link của caominh đó Rules. Mả có ai tải file về chưa. Có ai xem được hông dạ

vancopvt

mình tải theo link của caominh đó Rules. Mả có ai tải file về chưa. Có ai xem được hông dạ

Hic. Xem sao được cơ chứ. Mình cũng thử copy vào nhưng có xem được đâu. Tốt nhất là bạn nên convert bằng total video converter ( làm theo hướng dẫn của bạn monk3y bên box ứng dụng ) ver 3.14 ý.

your_rules

Bạn coi được trên máy vi tính fk? bạn right-click vào film và chọn propertise xem resize video của film là bao nhiêu? có đúng chuẩn của N5800 k?Bạn có thử convert wa mp4 chưa? dung lượng của bộ phim là bao nhiêu mb

hellboy2389

Vậy là tại phim òi. Phải convert qua mp4 mới xem được. Có ai có phim kinh dị hông post lên cho mọi người cùng thưởng thức i

Mr_Tommy

Trong box phần mềm ứng dụng, bạn ráng kiếm bài post của bạn bang3lang total convertvideo đi nha
Posted via Mobile Device
cho mình hỏi. Nếu dùng total thì nên chỉnh thông số thế nào cho phù hợp. Và nên chọn định dạng video nào. Vì mỉnh thấy đuôi mp4 cũng có rất nhiều sự lựa chọn. Ai giúp mình với

Kojitmack

cho mình hỏi cái này tí nha !!!!a e giúp đỡ dùm
mình có bộ film Harry Potter.mình add sub vào coi trên máy tính thì bình thường nhưg chuyển qua mp4 để vô đt thì chữ bị gì đó
VD : "trên" => "tr_n"
còn mấy cái trên mạng hasdsub thì để vô đt coi bình thường
mong a c e giúp dùm !!!thanks nhìu

your_rules

cho mình hỏi cái này tí nha !!!!a e giúp đỡ dùm
mình có bộ film Harry Potter.mình add sub vào coi trên máy tính thì bình thường nhưg chuyển qua mp4 để vô đt thì chữ bị gì đó
VD : "trên" => "tr_n"
còn mấy cái trên mạng hasdsub thì để vô đt coi bình thường
mong a c e giúp dùm !!!thanks nhìu

Đó là do soft convert của bạn k nhận font tiếng việt cho nên mới có tình trạng đó, bạn nên dùng soft total convert video vì soft này dường như có tích hợp font tiếng việt vào nên mình convert và add sub đều k có lỗi font chứ mình dùng soft format factory thì khi add sub cũng bị lỗi font

Kojitmack

Đó là do soft convert của bạn k nhận font tiếng việt cho nên mới có tình trạng đó, bạn nên dùng soft total convert video vì soft này dường như có tích hợp font tiếng việt vào nên mình convert và add sub đều k có lỗi font chứ mình dùng soft format factory thì khi add sub cũng bị lỗi font
thanks bạn nhìu nha !!!!để mình thử dùng soft khác xem sao !!!vì mình cũng đang dùng FF...!!!!tại vì thấy nó convert file nhẹ hơn total mà chất lượng vẫn đep.thanks bạn nhìu...

your_rules

thanks bạn nhìu nha !!!!để mình thử dùng soft khác xem sao !!!vì mình cũng đang dùng FF...!!!!tại vì thấy nó convert file nhẹ hơn total mà chất lượng vẫn đep.thanks bạn nhìu...

Đúng rùi đó, format factory convert rất là nhanh và cho ra chất lượng cũng tuơng đối
But nếu bạn convert thì khi coi bằng đt, lúc cho phim đi tới hay tua lại thì sẽ bị chập chờn, còn total convert thì sẽ k có trường hợp đó

quesimono

em có dow một vài phim về nhưng khi cop vào máy lại chỉ có tiếng mà không có hình. Nghe nói là nặng quá thì phải chia làm đôi mới xem được. Nhưng làm thế nào vậy, có bác nào biết không chỉ em với

BuuPhucCT

Well-Known Member
em có dow một vài phim về nhưng khi cop vào máy lại chỉ có tiếng mà không có hình. Nghe nói là nặng quá thì phải chia làm đôi mới xem được. Nhưng làm thế nào vậy, có bác nào biết không chỉ em với

Làm gì có chuyện đó. Nếu convert đúng chuẩn thì dù là bộ phim dài 3-4 tiếng vẫn xem rất OK.

suzu_sugus

Cái này do convert để độ phân giải chưa đúng rồi. Chứ phim dài bao lâu xem chẳng đc, trừ hết bộ nhớ. Khi convert nhớ chuyển độ phân giải về 640x360 và đuôi mp4. Chắc chắn sẽ xem đc:)

suzu_sugus

Từ bây h đã có Topic mới để yêu cầu các clip, km và hỏi + thắc mắc nhá. Mong các bạn đừng km ở đây, sẽ làm loãng nội dung. Mong các bạn ủng hộ

your_rules

Mình nghĩ k có vấn đề gì đâu, các bạn có thể yêu cầu và thắc mắc cũng k sao, việc đó sẽ làm cho topic xom tụ hơn, nói chung các bạn có gì cứ post lên