• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi post những video cilp chuẩn cho 5800

SloveS

Các bác cho mình hỏi dùng soft nào để cover clip HD lên 5800 mà vẫn giữ độ nét vậy,thanhk

dxpro1991

mình nghĩ là khi convert nó tính theo time x dung lượng đã chọn để convert (VD: 1p' là 15MB chẳng hạn => 3p' là 45MB) . chứ không quan trọng size file gốc . đúng không nhỉ

Bạn cứ nghĩ thế sao đc, File gốc quyết định rất cao đến thành phẩm, bạn thử down 1 clip của mình convert nhé, rồi mình quăng link down HD gốc cho bạn, sau đó bạn tự convert theo ý bạn, rồi cho bạn so sánh chất lượng giữa cái của mình và của bạn nhé :))

@All: tớ dùng Xilisoft nhưng chỉnh Bitrate cao lên để đạt đc độ nét cho File, có nhiều người kiu max là 1400 bitrate, cái đó ko sai nhưng là để convert film với thời gian dài, còn nếu bạn convert video ngắn, nhạc thì có thể chỉnh cao lên, để đạt đc độ nét mà đến iP cũng phải sợ, mình thì mình chỉnh Bitrate là 2500-3000 tùy theo dung lượng thành phẩm sau khi muốn có sau khi convert, vì Xilisoft có hỗ trợ cho xem trc dung lượng thành phẩm sau khi convert :D

tritran18518

File HD gốc là 400MB đó bạn, convert HD thì phải ra HD chứ, ai lại xem video mà vỡ từng mảnh thì chơi làm gì, ko thể hiện hết sức mạnh chơi video của 5800 :))
từ 1 file HD, sau khi convert thì mọi thông số điều bị giảm xuông==> chính vì đó file đã convert không thể nào gọi là HD được
P/s: bác cho mình xin cái link gốc 400MB bài hát gì đó được ko

dxpro1991

từ 1 file HD, sau khi convert thì mọi thông số điều bị giảm xuông==> chính vì đó file đã convert không thể nào gọi là HD được
P/s: bác cho mình xin cái link gốc 400MB bài hát gì đó được ko

Tất nhiên ko phải HD trên PC mà có thể gọi là HD trên đt, vẫn có các chuẩn 360p, 480p ngoài 2 chuẩn 720p, 1080p (HD của PC hay TV) đấy bác :))

5800 có thể gọi là chơi đc 360p vì nó chơi video 640x360 (16:9) mặc dù nó MP4 =))

còn như SS Omnia HD thì nó chơi đc avi 720x480 (16:9) nên nó đc gọi HD trên đt :))

Video đây bác :D

001: http://www.mediafire.com/?ycjyj2kzdby
002: http://www.mediafire.com/?wmldvjsbgjd

gần 400MB thôi tại nói cho chẵn :))

@karir2506: sau khi chỉnh thông số cho 5800 xong như hình thì bác phải lưu lại, như mình đặt tên là Nokia 5800 vì nó ko hỗ trợ 5800 nên bác phải chọn chuẩn của MP4 của BB :))

Chỉnh sửa cuối:

tritran18518

tại mình nghĩ, định nghĩa HD phải đi kèm với màn hình độ phân giải lớn + dàn âm thanh chuẩn. Video coi trên điện thoại dù có rõ net thế nào đi nửa thì vẫn là trên điện thoại thôi, ko hơn ko kém.
Cảm ơn bác vì cái link video

karir2506

Lạ nhỉ :-? mình cũng để như bạn nhưng còn để bitrate cao hơn tới 5000 nhưng khi file ra thì bitrate chỉ vọn vẹn 2100 >.<
Mấy cái này có liên quan j tới file gốc ko bác :-? file gốc tốt nên file out cũng tốt hay sao :-?
Nếu cần file gốc tốt thì cho mình địa chỉ bạn down những video chuẩn HD nha ^^
Thx.

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

Lạ nhỉ :-? mình cũng để như bạn nhưng còn để bitrate cao hơn tới 5000 nhưng khi file ra thì bitrate chỉ vọn vẹn 2100 >.<
Mấy cái này có liên quan j tới file gốc ko bác :-? file gốc tốt nên file out cũng tốt hay sao :-?
Nếu cần file gốc tốt thì cho mình địa chỉ bạn down những video chuẩn HD nha ^^
Thx.

Thường thì do video 5800 thu size nhỏ lại nên down HD 1080p hay 720p của Youtube nhét vào cũng khá nét nếu chỉnh đúng thông số, còn nếu bạn thích file gốc là hàng ngon thì HDVietnam forum có rất nhiều cho bạn :D

tại mình nghĩ, định nghĩa HD phải đi kèm với màn hình độ phân giải lớn + dàn âm thanh chuẩn. Video coi trên điện thoại dù có rõ net thế nào đi nửa thì vẫn là trên điện thoại thôi, ko hơn ko kém.
Cảm ơn bác vì cái link video

Bác nói rất đúng, nhưng bác ko tự nghĩ tại sao samsung hay vài hãng đt khác dám gán thêm dòng chữ HD vào sau tên của đt họ bán sao? :D

your_rules

Bạn nào đó nhờ mình kiếm phim bố đầu nhỏ con đầu to, mình kiếm thì chỉ có đc 2 tập phim thôi, người đưa thư với tìm kho báu, chắc bạn đó cũng biết rùi nên mìh k up lên

karir2506

Hjx thật là nhức đầu với mớ nHD ........... Thôi bác dxpro cho mình luôn vài cái clip westlife, taylor swift và linkin park luôn nha ^^ Mình down clip từ YouTube nhưng ko convert ra đẹp đc như bác ... hjx nãn thật...............

nguulangkiem

Bạn nào đó nhờ mình kiếm phim bố đầu nhỏ con đầu to, mình kiếm thì chỉ có đc 2 tập phim thôi, người đưa thư với tìm kho báu, chắc bạn đó cũng biết rùi nên mìh k up lên

film đó hai mấy tập :| sao e tìm mãi cũng có hai tập mà chất lượng xấu mới ghê :|
thế huynh tìm đc hai cái chất lượng ổn không :D

your_rules

Hjx thật là nhức đầu với mớ nHD ........... Thôi bác dxpro cho mình luôn vài cái clip westlife, taylor swift và linkin park luôn nha ^^ Mình down clip từ YouTube nhưng ko convert ra đẹp đc như bác ... hjx nãn thật...............
Bạn down cái vuze về cài đặt và search thử xem, trên đó có nhiều video đủ thể loại chất lượng hd lắm
film đó hai mấy tập :| sao e tìm mãi cũng có hai tập mà chất lượng xấu mới ghê :|
thế huynh tìm đc hai cái chất lượng ổn không :D
chất lượng xấu nên mình k up hay đưa link cho bạn là vậy đó

Mấy anh có phim NHẤT CHI MAI không cho em xin links rất rất cảm ơn các anh trước

http://www.xuongphim.com/movie/server-vn/nhat-chi-mai-iljimae/han-quoc/m1927.html (40 tập, đăng ký thành viên để xem)

http://movie.zing.vn/Movie/nhat-chi-mai/iljimae/phim-bo/m1367.html

Last edited by a moderator:

ho4ng07

em xin links là để download ý anh.chứ links xem thì google cũng nhìu lắm anh ak

bạn dùng IDM mà down còn convert cho DT những bộ phim dài tập thế này ít người làm lắm :D

Bạn cứ nghĩ thế sao đc, File gốc quyết định rất cao đến thành phẩm, bạn thử down 1 clip của mình convert nhé, rồi mình quăng link down HD gốc cho bạn, sau đó bạn tự convert theo ý bạn, rồi cho bạn so sánh chất lượng giữa cái của mình và của bạn nhé :))

@All: tớ dùng Xilisoft nhưng chỉnh Bitrate cao lên để đạt đc độ nét cho File, có nhiều người kiu max là 1400 bitrate, cái đó ko sai nhưng là để convert film với thời gian dài, còn nếu bạn convert video ngắn, nhạc thì có thể chỉnh cao lên, để đạt đc độ nét mà đến iP cũng phải sợ, mình thì mình chỉnh Bitrate là 2500-3000 tùy theo dung lượng thành phẩm sau khi muốn có sau khi convert, vì Xilisoft có hỗ trợ cho xem trc dung lượng thành phẩm sau khi convert :D

đúng là file gốc rất quan trọng , nhưng mình nghĩ khi bạn đã có được 1 file gốc chuẩn rồi thì convert làm sao khi vào điện thoại xem chuẩn & không vỡ hình là ổn với 1 size không lớn , chứ bạn đừng nghĩ gốc HD thì phải cho ra HD :)) . mình hay dùng total để convert và để bitrate là 1000->1200 , frame rate là 30 . xem trên 5800 cũng chuẩn HD :))

Thường thì do video 5800 thu size nhỏ lại nên down HD 1080p hay 720p của Youtube nhét vào cũng khá nét nếu chỉnh đúng thông số, còn nếu bạn thích file gốc là hàng ngon thì HDVietnam forum có rất nhiều cho bạn :D

Bác nói rất đúng, nhưng bác ko tự nghĩ tại sao samsung hay vài hãng đt khác dám gán thêm dòng chữ HD vào sau tên của đt họ bán sao? :D
mình nghĩ các hãng khác gán mác HD vào ĐT là vì đa số các DT đó quay phim ra chất lượng HD, như những máy ảnh hay máy quay phim cũng gán mác HD trong khi đó tỉ lệ màn hình của các máy đó chỉ là 4:3 và độ phân giải cũng rất thấp:))

Last edited by a moderator:

gacon_cz

các bác ơi đã có mấy cái hài kịch tết năm 2010 chưa ah? bac nao post cho ank em thưởng thức vs

dxpro1991

Convert ra 2 cái video 1 cái Birate 1000-1200, 1 cái từ 2500-3200 rồi so sánh chất lượng, xem so với file gốc thì cái nào vượt trội hơn, hay bạn chưa thử mà đã vội nói, mình chỉ để bitrate 1000-1200 cho film vì nó có độ dài lớn, nhạc 3-6' thì chằng việc gì phải khó khăn, mình thu nhạc biểu diễn từ kênh HD, file gốc rất nét, nên mình muốn nó nét như file gốc, ko muốn chỉ có vài mành vỡ ô vuông trên màn hình thôi :))

Mình đã thử nhiều với TVC với 1 MV nhạc nhưng chất lượng ra hoàn toán khác nhau với mức bitrate khác nhau, đó là vì sao mình muốn nó nét 1 chút vì nó có thời lượng ko cao, nếu nó như film thì mình sẽ ko làm thế để tốn dung lượng thẻ :))

vimobifine

Chào bạn! Lâu rồi, mình không vào forum. Mình bận quá, sang năm có thời gian rảnh thì mình tích cực hơn để post bài.Bạn nói đúng rồi đấy, mình cung hay dùng ứng dụng này. Phầm mền này hay ở chỗ: Máy tính càng cao, convert nhanh và đẹp.\-/

kitafung

Hic ai có clip : Kiss - Dara thì post lên với. Kết cái bài này ghê mà tải MV thì ko có !