• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận các thắc mắc, yêu cầu các giải thích...

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Hỏi anh một câu nhé: Sau khi dịch mình lưu lại phai dịch đó khi thoát ra thì nó tạo ra một thư mục có tên là "Out" trong đó chứa các phai có tên trung với tên mình lưu và kèm theo một dẫy số "troly.rsc39702.4217418981.out" như vậy là sao? có ảnh hưởng đến phai dịch ko anh?

Em trả lời hộ nha: file đó chẳng sao, đóng gói xong a xóa đi là được. Em làm hoài thấy hoài mà chẳng quan tâm nó là gì, em nghĩ nó như thumbnails của ảnh :D

Kojiro

Super V.I.P
SmartGet 2.50
Hỗ trợ Download

Không phải *rcs nhưng cũng quẳng vào đây miễn VH là được hehe
Tống file TiengViet.lng vào C:/system/apps/SmartGet sau đó mở SmartGet cài đặt ngôn ngữ là OK

Ý quên hồi âm Kojiro : cái thằng FExplore mình làm bình thường may mắn lại được hô có bí kíp jì ráo

Cái nào lạ thì đồng chí hướng dẫn cho a e tí cho mọi người nhờ chứ nhỉ :D

Còn vụ kia đồng chí trả lời vậy thì KJR bó tay :p

MinhThang

Manager
SmartGet 2.50
Hỗ trợ Download

Không phải *rcs nhưng cũng quẳng vào đây miễn VH là được hehe
Tống file TiengViet.lng vào C:/system/apps/SmartGet sau đó mở SmartGet cài đặt ngôn ngữ là OK

Ý quên hồi âm Kojiro : cái thằng FExplore mình làm bình thường may mắn lại được hô có bí kíp jì ráo

Hay thế các pm khác có quẳng vào được không bạn cái nào quẳng được cái nào không? bạn làm thử đi rồi chia sẻ cho anh em biết, cái vụ này hay à.còn VH thì gãy cả lưng pm hay thì ngồi dịch cả buổi đến lúc tex xin lỗi mở ra mà không dám nhìn nó vì sợ lỗi nhưng khi nhìn thì ôi lỗi thật sửa hoài cái nút nguồn muốn đi luôn rồi.

Kojiro

Super V.I.P
powerMovie v1.1.57 VH

Anh em tex thử cho ý kiến nếu ok thì cho vào bao:

Góp ý a nhen:
1. Chỗ nhập mã: anh nên dịch là Chưa đăng ký chứ không dịch như a được.
2. Chỗ chi tiết, ở ngoài thì Chi tiết, vào trong thì thành Sắp xếp :D
3. Lặp lại: từ chính giữa sẽ là Mở chứ không là Bài :D
4. Những cái còn lại thì ok :p

Máy KJR chắc toi quá, cài quá chừng :)

MinhThang

Manager
Góp ý a nhen:
1. Chỗ nhập mã: anh nên dịch là Chưa đăng ký chứ không dịch như a được.
2. Chỗ chi tiết, ở ngoài thì Chi tiết, vào trong thì thành Sắp xếp :D
3. lặp lại: từ chính sửa sẽ là Mở chứ không là Bài :D
4. Những cái còn lại thì ok :p

Máy KJR chắc toi quá, cài quá chừng :)

Anh đã sửa lỗi xong úp file lên lại rồi nhờ em tex trên n95 vì máy anh fonts chữ không rõ ràng đóng gói đưa vào vị trí như bài trước cảm ơn nhiều. ai bảo ham chi mà cài cho nhiều pm vào rồi vừa nói vừa khóc hixx.

tiny1990

Anh đã sửa lỗi xong úp file lên lại rồi nhờ em tex trên n95 vì máy anh fonts chữ không rõ ràng đóng gói đưa vào vị trí như bài trước cảm ơn nhiều. ai bảo ham chi mà cài cho nhiều pm vào rồi vừa nói vừa khóc hixx.

em test trên máy em rất ok. font đẹp lắm. em đang việt hóa cái từ điển hjhj

MinhThang

Manager
Cuối cùng thì củng vh đc nhóc này hjhj. Chạy ok. 99% là ok. Nhưng có 1 lỗi nhỏ như thế này các bác ạ. Em vào Patch bấm vào off thì bị thoát ra ngoài. và khi mở lại em vào patch bấm on thì ok. tốt.
Và em lại bấm off thì không sao.
Nhưng bấm on thì nó thoát ra.
và mở lại bất on thì ok .... bị như dzậy đó ạ. hjhj không sữa đc cái lỗi nhỏ đó tưc quá... X-(

Em thử không VH từ ROMPatcher bên ngoài xem sao?

MinhThang

Manager
ừ nhĩ. không vh nó củng bị zậy (mà vh nó cung bị zậy) :)). thế anh có bị giống em k?

Cái đó nó có ít chữ em chịu khó đếm từ rồi VH tương ứng số từ thôi sợ dài quá nó bị lỗi.

maddot

Well-Known Member
Trên con N82 thì cứ sửa file *rsc rồi quẳng vào Apps là dùng thôi không cần restart máy thế mới sướng chứ

Phone bạn chưa hack, path, hoặc "chơi" với HelloCarbide thì còn lâu mới "quẳng" vào được :)).

TraiNgheoHn

Loay hoay mãi cuối cùng cũng Vh được 1 bản,nhưng không có dấu, sửa nhầm một số chỗ nên khi nhấn vào Giới Thiệu & Bản Quyền thì bị thoát ra :D

TraiNgheoHn

Anh cũng đã VH được cả tiếng việt rồi, dùng Vietkey2000 cũng được mà,nói chung là tùy từng pm có thể VH được, mình cũng VH cả YuccaBrowser nữa hii,nhưng vốn tiếng anh kém quá nên không hết được

Kojiro

Super V.I.P
Cuối cùng thì củng vh đc nhóc này hjhj. Chạy ok. 99% là ok. Nhưng có 1 lỗi nhỏ như thế này các bác ạ. Em vào Patch bấm vào off thì bị thoát ra ngoài. và khi mở lại em vào patch bấm on thì ok. tốt.
Và em lại bấm off thì không sao.
Nhưng bấm on thì nó thoát ra.
và mở lại bất on thì ok .... bị như dzậy đó ạ. hjhj không sữa đc cái lỗi nhỏ đó tưc quá... X-(

Review cái này cho bà con coi chơi hjhj. mới làm xong.

Từ On, Off em dịch là Mở, Tắt luôn nhé! Nhìn Pro hơn :D

Loay hoay mãi cuối cùng cũng Vh được 1 bản,nhưng không có dấu, sửa nhầm một số chỗ nên khi nhấn vào Giới Thiệu & Bản Quyền thì bị thoát ra :D

Đã bỏ công việt hoá, sao không gõ dấu luôn nhỉ :-?

Kojiro

Super V.I.P
Ông Bình đại diện OSViet qua đây thảo luận hả :D, thấy các member làm nhìu pm pro quá

Cảm ơn bạn! Mình cũng không phải cấm đoán gì OSViet qua đây cả, có nhiều bạn tham gia thảo luận thì càng hay, càng hiểu biết hơn thôi. Bạn cũng có thể đóng gói các phần mềm của bạn up lên (phần giới thiệu nội dung gì cũng được nhưng cái kia thì đừng nên :D)

Mình sẽ chào đón các bạn chứ không chào đón nơi các bạn hoạt động. Thông cảm vì đó là qui tắc của PV.

Thân ái! Và mong nhận được sự đóng góp của bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.