• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận các thắc mắc, yêu cầu các giải thích...

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

Giới thiệu lại cho mọi người tham gia góp ý, cái About em không biết sửa thế nào anh KJR ạ.

MinhThang

Manager
Giới thiệu lại cho mọi người tham gia góp ý, cái About em không biết sửa thế nào anh KJR ạ.

Sao vẫn còn từ chưa dịch vậy bạn không cho dịch à, cái about là giới thiệu bạn mở nó lên xem có giớ thiệu gì không rồi cứ giả bộ vào sửa 1 hay vài từ gì đó tex thử là biết ngay chỗ nào cho và chỗ nào không cho.

Kojiro

Super V.I.P

Đề nghị đồng chí dùng từ điển nhé! Sort là sắp xếp... Kết hợp mà dịch, cái có cái không nhìn kỳ quá à :D

Thoai_DakMil

Super V.I.P
.:b7:. Mở X-plore lên (giữ nguyên đó nha, đừng tắt).
.:b8:. Cài HelloCarbide, mở nó lên, chọn MENU1, OK (lúc này bạn 0 thể mở soft khác được đâu, chỉ có thể chuyển qua các soft đã mở sẵn).
.:b9:. Mở lại X-plore, chép file RSC đã Việt hóa vào đúng nơi bạn đã copy nó ở b4 (X-plore sẽ báo OVERWRITE, bạn chọn YES nha).
Sao cái phần mềm Hello carbide này là dùng cho loại máy nào vậy , mình cài trên con sony P1i UIQ3.0 không khởi động chương trình này lên được .
Cho hỏi thêm là từ bước 8-9 thì để làm gì có ý nghĩ gì không , mình sữa file .RCS xong copy vào chỗ cũ vẩn được mà không cần đến bước 8-9

MinhThang

Manager
.:b8:. Cài HelloCarbide, mở nó lên, chọn MENU1, OK (lúc này bạn 0 thể mở soft khác được đâu, chỉ có thể chuyển qua các soft đã mở sẵn).
.:b9:. Mở lại X-plore, chép file RSC đã Việt hóa vào đúng nơi bạn đã copy nó ở b4 (X-plore sẽ báo OVERWRITE, bạn chọn YES nha).
Sao cái phần mềm Hello carbide này là dùng cho loại máy nào vậy , mình cài trên con sony P1i UIQ3.0 không khởi động chương trình này lên được .
Cho hỏi thêm là từ bước 8-9 thì để làm gì có ý nghĩ gì không , mình sữa file .RCS xong copy vào chỗ cũ vẩn được mà không cần đến bước 8-9

Mình cũng chưa hiểu cái đó con N92 của mình cứ copy vào không cần rest máy vẫn ok.

Kieu_Phong

Bạn dịch kỳ quá :-?? ''Theme'' dịch là ''Chủ đề'' chứ ai lại dịch là ''Thêm'' bao giờ

Theo mình nếu chữ dài quá đến nỗi mất chữ thì nên viết ngắn thôi
VD : '' Cảnh nền Menu '' -> '' Hình Menu '' chẳng hạn

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

Phần mềm dùng để VH các file RSC mớ nhất là version mấy vậy các huynh?

bone2bone

Cái này ông tác giả chắc là Test trên N82 (tại thấy ổng xài cái này) :D, còn mấy cái kia chắc... ổng 0 bít rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Cái này thực tế hình như dùng để hack phone, khi hack được phone thì mới chép đề được vào app

TraiNgheoHn

Vâng,nếu như phone đã được hack thì không cần cài Hello carbide vẫn cop được vào.Anh đã VH được cài nào chưa? Em làm được 3 pm rồi đấy,cố lên anh.

Kojiro

Super V.I.P
Nhờ Kojiro đóng gói cho mình phần mềm này xem thử nhé. Phai .rsc(Đã VH) kèm theo nhé. Phần mềm chính ở mediafire nhé. khi xong úp lên nhé. Cảm ơn trước.
http://www.mediafire.com/?sharekey=f4cab51381a9d17bab1eab3e9fa335ca8da3a69406c2e0d4

Đã thực hiện VH làm thêm trên điện thoại nhé. Các bạn góp ý nhé.

Bạn dịch kỳ quá :-?? ''Theme'' dịch là ''Chủ đề'' chứ ai lại dịch là ''Thêm'' bao giờ

Theo mình nếu chữ dài quá đến nỗi mất chữ thì nên viết ngắn thôi
VD : '' Cảnh nền Menu '' -> '' Hình Menu '' chẳng hạn

Chờ troly sửa file nhé! :D

ngangkieungo

Cái này khỏi giới thiệu hé, quá "nổi" rồi còn gì :))

Tui chỉ có cái 2.14 này nên "làm thịt" nó thôi, ai muốn xài bản mới hơn thì up đi tui "thịt" dùm.

Hoặc bạn chờ vài ngày nữa tui post bài hướng dẫn, bạn tự thịt :D nó.

Lưu ý:
- Down về bấm F2 để bỏ cái đuôi .7z nha.
- Nó có 2 ngôn ngữ, English và Việt muốn xài tiếng Việt thì vào Menu/Config..../Language/Viet nha (tui định bỏ luôn cái English nhưng nghĩ lại, ai thích xài gì xài :D).
- Cái này có thể thay font được (chừng nào tui viết bài hướng dẫn thì biết tại sao nha :)))./.

Cái này còn vài lỗi anh gì đó ơi ;), (Sry, 0 bít cách chụp màn hình :p) ví dụ: dưới chữ "ẫ" nó có dấu chấm, sau chữ "ò" cũng bị, chỗ nào có chữ , "ị", "ù" thì thành "???". Mấy lỗi này tuy 0 ảnh hưởng gì lắm nhưng nhìn nó kỳ kỳ :D. Anh sửa lại dùm được không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.