• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

damhiep

python thì nó ko nặng lắm và muốn sài đc và tốt thì mình khuyên bạn cài trên bộ nhớ máy đi nhé,chúc bạn thành công

Em cài trên bộ nhớ máy thì nó vẫn báo như vậy :(

loxuanhanh

Cho mình hỏi về Smart touch v0.45.0

Máy mình cài python 1.9.7 và PythonScriptShell_1.9.7 (đt 5230)
Và cài bản Smart touch 0.45
Mình chạy smart touch trên đt và trên máy tính. Nhưng khi kết nối nó báo "No serial port found"
ai biết cách khắc phúc không?

nguoilun01

em cài thằng python này ddc rồi nhưng mà chẳng thấy nó đâu cả ! bản 1.9.7
thế nó nằm ở đâu mà em tìm mãi k thấy Em cài ddc phần mềm Uống Bia rồi

tctung12

em xài N97 up firmware v20. H em mún cài lại python dzô thì nó báo "may cause serious problem". hùi đó xài firm v11 cứ quất tuốt không ngán. Nhưng bi xài firm v20 thì sợ nó halt máy nên ko dám cài ( đã bị vài lần rùi, phải hard reset, xót của T_T ). Mấy anh có cách nào khắc phục không chỉ em với

8375600

PythonPack
UltraPowerModulePack.-E
Python_1.9.5
PythonScriptShell_1.9.5_high_capas

mình chưa hiểu lắm, thấy mỗi cái 1 tên
chỉ hiểu sơ là Python nhu là cái nền để chạy 1 số ứng dụng. vậy 4 cái trên có giống nhau không, trọn bộ bao nhiêu mới gọi là đủ
nói chung muốn dt chạy được tất cả ứng dụng cần Py thì nên cài như thế nào, mấy cao thử hướng dẫn kỹ 1 chút giùm mình với thanks

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
PythonPack
UltraPowerModulePack.-E
Python_1.9.5
PythonScriptShell_1.9.5_high_capas

mình chưa hiểu lắm, thấy mỗi cái 1 tên
chỉ hiểu sơ là Python nhu là cái nền để chạy 1 số ứng dụng. vậy 4 cái trên có giống nhau không, trọn bộ bao nhiêu mới gọi là đủ
nói chung muốn dt chạy được tất cả ứng dụng cần Py thì nên cài như thế nào, mấy cao thử hướng dẫn kỹ 1 chút giùm mình với thanks

Bạn cài 2 cái này
PythonPack
UltraPowerModulePack.-E
là có thể chạy được các PM python. Có thể cài thêm python 1.9.5

troy28790

mấy bạn mình cài python pack+ ultralpower + python1.9.5
sau đó mình cài cái ẽpressbeer
chạy vô thấy bia đầy màn hình xong chưa kịp làm gì thì nó thoát ra ngài vậy là sao?

nguyenmt

cho mình hỏi là tại sao cài Python vào máy rồi mà khi cài ứng dụng vẫn ko dùng đc, nó báo là "Component 'Python for S60' mising"
xóa đi cài lại mấy lần, khởi động lại máy cũng ko đc

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi là tại sao cài Python vào máy rồi mà khi cài ứng dụng vẫn ko dùng đc, nó báo là "Component 'Python for S60' mising"
xóa đi cài lại mấy lần, khởi động lại máy cũng ko đc
Bạn cài python nào? Và máy gì?

nguyenmt

mình có đưa ảnh ở trên rồi mà, máy mình là 5530 và cài Python 1.9.7
tình hình là đã format rồi cài lại Python & SciptShell luôn, cũng chỉ dùng đc ScriptShell chứ ko dùng đc ứng dụng nào cần Python
cài cả bản 1.9.5 và 2.0 rồi cũng thế

Kojiro

Super V.I.P
mình có đưa ảnh ở trên rồi mà, máy mình là 5530 và cài Python 1.9.7
tình hình là đã format rồi cài lại Python & SciptShell luôn, cũng chỉ dùng đc ScriptShell chứ ko dùng đc ứng dụng nào cần Python
cài cả bản 1.9.5 và 2.0 rồi cũng thế

Nhìn ảnh đâu biết máy gì :) Bạn chưa cài module nên ko dùng dc là đúng rồi, bạn cài bộ này vào thẻ xem sao nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?68024-Trọn-bộ-Python-và-UltraPowerModule-cài-chạy-trên-thẻ

bạn nào cho mình xin pm tự động cài đăt các ứng dụng với. Bữa trước có xài mà bị mất rùi, giờ cũng ko nhớ tên nữa

minhdat27010

Giúp mình về python nha mấy bạn

mình mới mua cái 5800 , giờ hok bít làm gì với nó đây . muốn cài phần mềm mà hok bít có phải hack phone trước hok , vd như cái python này chằng hạn , mà giờ cái FW v40.0.05 hack được rùi nên thì phải nhưng hok bít có an toàn hok nữa,nên hack bằng cách nào đây , bạn nào giúp mình với !!!

bigboo

hack thi an toan nhung no van keo theo 1 so tac dung phu ko dang ke ban ah :)

posted via device mobile

dotutai23

Các bác giúp em với : em dùng con 5800 blue lúc dầu em cài python và phần mềm vẽ trên điện thoại dùng ngon lành , nhưng không hiểu vì sao giơ em cài lại thi máy bao ứng dụng không tương thích vơi thiết bị...các phần mềm khác em vẫn cài được , mỗi trên nên python la không . à kể cả em mới up lên fw 4.0 cững chịu .mong các bác chỉ giup em . thank các bác

spiderman12345

em cài Python1.9.7 vậy thì phải cài thêm UltraPowerModule bản nào và cài thêm Python & SciptShell bản nào cho tương thích. mong các pác giúp. thanks