• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5230 nay đã có firmware mới update 13/07/2010

nhnam2910

Cảm giác sau khi update từ 20.0.005 lên 21.0.004 thì :
Cảm ứng rất là nhại
Pin sử dụng lâu hơn tý
Cải thiện dc tốc độ lướt web của phone , giao diện lướt web giống aero
Tính tương thích các phần mềm cao hơn

mới thấy như vậy thôi

LƯU Ý , FIRMWARE NÀY CHỈ CÓ THỂ UP TRÊN PHONE THÔI VÌ CHỈ CÓ 3,... MB THÔI NHA

Chỉnh sửa cuối:

phanloc92

up trực tiếp trên máy nhé. Mình dùng NSU cũng ko phát hiện ra bản cập nhật.Mình dùng 3G chạy nhanh lắm,Quá trình cập nhật chưa tới 2 phút. Máy chạy cũng nhanh hơn tương đối ko biết là do hệ thống mới ổn định lại hay do phần mềm nữa, mong là chạy thế này mãi, lần trước mới up chạy cũng ngon sau 1 thời gian lại chậm lại

vutaikt

hix các đàn em của 5800 có fw mới rồi.
chờ mỏi cả cổ vẫn chưa thấy tin tức fw60 của 5800 ....

darkness90vt

up fw mới thì mấy cái mod cũ lại phải làm lại, thôi chờ có bản cook rồi làm

tmt13tb

up luôn = đt thì chắc không bị mất hack sẵn trong room đâu nhỉ . mà nâng cấp có 3m thì chắc không có ji mới mẻ cho lắm :))

vietdung1989

tốc độ có nhanh hơn chút vào các thư mục nhanh hơn chút xíu ,còn lại không có gì khác

KjDBun

hình như up FW của bác mathanh xong rồi update FW trong máy thì lại k thấy được FW mới nhỉ

wimax16vnn

Có bác nào up wa OVI , navifirm có thấy dc nâng cấp chỗ nào ko?
Chứ up wa OTA trên dt có 3MB , chả thấy thay đổi j

wimax16vnn

sao thấy OVI tải về đến 132MB , sao mọi người nói chỉ 3Mb

3MB nha

darkness90vt

sao mình vào OTA thì nó bắt phải up qua pc, mà có 3mb thì chắc ko mất gì đâu nhỉ

vietdung1989

của mình cũng không cho up qua OTA bắt up trên PC nên mình down trên navi rồi flash luôn ,pác nào dùng navi thì chép dè fw này của mình rồi flash nhé, mình dã hack sẵn và cook luôn 7 homescren rồi và cài sẵn thêm 1 số soft ,flash được thì Thank cái nhé :D
http://www.mediafire.com/?dydhqymgzfnn4ji
thêm chút hình ảnh nè :

Chỉnh sửa cuối:

doan39

ok.thank vietdung 1989 rat nhieu.may minh chay FW 20.0.005 hack = JAF nen cung o up bang OTA duoc.nay co FW 21 cua vietdung 1989 nen up thu xem.co gi minh bao sau.cam on rat nhieu.