• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5230 nay đã có firmware mới update 13/07/2010

wimax16vnn

của mình cũng không cho up qua OTA bắt up trên PC nên mình down trên navi rồi flash luôn ,pác nào dùng navi thì chép dè fw này của mình rồi flash nhé, mình dã hack sẵn và cook luôn 7 homescren rồi và cài sẵn thêm 1 số soft ,flash được thì Thank cái nhé :D
http://www.mediafire.com/?dydhqymgzfnn4ji
thêm chút hình ảnh nè :

hình đầu Device update thấy giả giả , ko khớp mấy hình còn lại
mà sao cột pin ko dc def wá vậy bạn

wimax16vnn

mình nhìn thì đấy là cách up fim mà chứ có phải là cách hack đâu

thì hack bằng JAF đó
wa box firmware mới mở là có, mà hack cho 20.0.5 , 20.6.7 thôi
mà đừng JAF bản 20.6.7 nha, nó "biến" 5230 của u thành 5235 đó, ưng có "máy mới" thì cứ JAF vô, kaaa
chưa thấy ai đăng bản chính thức cho 21.0.4

Chỉnh sửa cuối:

canava_alone

chết rồi.mính hiện giờ đang là 21.0.4.vậy là vẫn chưa có bản hack à.hay mình cứ dùng bản cũ được ko

wimax16vnn

đấy laf mình chụp lúc chưa cài theme và chưa cài tiếng việt,còn cọc pin là của theme

bạn có bản CFW cho 21.0.4 thì wa box firmware đăng 1 bài hoành tráng cho ae xài rùi BL đi
chứ post bên này chưa dc, có ng đang cần hack 21.0.4 đóa ^^

vietdung1989

bạn có bản CFW cho 21.0.4 thì wa box firmware đăng 1 bài hoành tráng cho ae xài rùi BL đi
chứ post bên này chưa dc, có ng đang cần hack 21.0.4 đóa ^^

cái này nó không thay đổi gì nhiều nên mình không muốn post bài

wimax16vnn

trên fone vẫn báo update là 3MB, mà trên NSU báo tận 124MB, zị có sự khác biệt nào ko nhỉ?
hay 3MB chỉ gồm fần update, còn 124MB là trộn bộ
ko bít nên up ngay trên fone hay cho vô NSU mấy bạn?

Nynk_102

Mình vừa up tối qua từ v10 lên , qua FOTA mất hơn 13mb. Vuốt mượt hơn thật , nhưng chưa có tgian test thêm các phần khác.

wimax16vnn

éc, NSU 3.0 bị sao, đang down FW thì bị lỗi ngang, chán ghê
===================
đã up wa OTA len v21.0.4
chả thấy cảm ứng mượt hơn gì cả
ko có j thay đổi ngoại trừ C:/ lên dc 1MB, éc..................
dùng SPB shell vẫn mượt mà ......như cũ, ^^

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

Có chứ bác , lúc còn ver 10 như của e thì khi bật menu lên vào phần Ứng dụng để load chương trình mình đã cài vào , nếu mà danh sách quá dài thì bác sẽ ko thể vuốt ngược lên để kéo các icon bên dưới lên dc, còn bây giờ thì dc rùi, như 5800 luôn.

hduonghn

Cho minh hoi hien minh dang dung o fw v12.0.089 minh muon up len fw v21.0.04 lieu co dc ko vay ma may co lam sao ko