• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530 Nâng Cấp FW v30.0.009 & Tổng Hợp CFW v30 Cho 5530

viethan2

mình mới flash lại nhưng sao ko được như Kid giới thiệu hà, chưa cài j hết nhưng Ram và C trống có 61 và 72m a.ec ko bít có thíu cái j ko nữa

daugiang1987

Đã tét thử cả 2 bản mới up ở trên khỡi động đi, lại Ram: 60m chưa cài soft gì cả nhé. ko bít các bạn flash kiểu gì mà ram free lớn vậy nữa.

kidkylin

mình mới flash lại nhưng sao ko được như Kid giới thiệu hà, chưa cài j hết nhưng Ram và C trống có 61 và 72m a.ec ko bít có thíu cái j ko nữa

Đã tét thử cả 2 bản mới up ở trên khỡi động đi, lại Ram: 60m chưa cài soft gì cả nhé. ko bít các bạn flash kiểu gì mà ram free lớn vậy nữa.

mình đã test rất kỹ rùi, phương châm chia sẻ là chính!

quên mất nhầm mất rồi. Vẫn để nguyên CFW FInal như post ở bài 1 nhưng thêm hiệu ứng highlight ở menu khi bật themes effects - (tốn tài nguyên xử lý). Còn đâu cái boot screen để yên nhé. Dùng cái boot screen của nokia chuối quá, Cái Boot Screen Final đẹp mà sửa lại giúp Minh rùi up lên mediafire nhé. Hi hi CFW Final mới này chạy mượt quá:D

sẽ có trong ngày mai!

p.s: có thể pm nick yahoo bên dưới để làm FW riêng theo yêu cầu

kidkylin

thêm 1 hình minh hoạ sau khi đã cài các soft ở ổ C:

đây là bản theo yêu cầu của hoaxutuyethp http://www.mediafire.com/?ym5idztiywc
- thay đổi bootscreen
- highlight ở menu khi bật themes effects

hoanghai2908

đã bạn nào test bản CFW của mình mới up chưa,sau khi cài khoảng chục cái ứng dụng và chạy SPB shell được mod khá nặng nhg vẫn có free ram đủ để sử dụng nhiều ứng dụng khác :D

KhueKn

đã bạn nào test bản CFW của mình mới up chưa,sau khi cài khoảng chục cái ứng dụng và chạy SPB shell được mod khá nặng nhg vẫn có free ram đủ để sử dụng nhiều ứng dụng khác :D

mình đang chạy thử bản CFW của bạn, gặp chút rắc rối ở phần Messaging. Các tin nhắn tự động bị xóa sau khi mình đã reply, có cách nào tắt chức năng này ko bạn?

Edit: À sau khi restart thì ko phải là mess bị tự động xóa, mà do messaging center nó ko hiển thị đầy đủ các mess có trong inbox. Tức là lúc nó hiện mess này, lúc nó hiện mess kia :|

hacklove89

có bâc nào cho e bản cook có fw30 của e 5530xm có kèm roompartner , e chỉ cần cái đó thôi còn cái khác thì thôi, bác nào có lòng gỡ hộ e cái ovistore với cái shazam, cả cái danh bạ ovi nữa. thank các pác nhiều :D

hoanghai2908

mình đang chạy thử bản CFW của bạn, gặp chút rắc rối ở phần Messaging. Các tin nhắn tự động bị xóa sau khi mình đã reply, có cách nào tắt chức năng này ko bạn?

Edit: À sau khi restart thì ko phải là mess bị tự động xóa, mà do messaging center nó ko hiển thị đầy đủ các mess có trong inbox. Tức là lúc nó hiện mess này, lúc nó hiện mess kia :|

tin nhắn đc restore từ backup cũ ko vậy ?

kidkylin

bản cook của anh kid có cách nào cho cái vodafone trong suốt ko ah :D

bạn lấy file vodafoneidle.mif của skin vondafone mà bạn muốn sử dụng copy vào FW theo đường dẫn c:\resource\plugins\vodafoneidle2\ sau đó repack lại flash ok ^^.

P.s: bạn có thể post skin mà bạn muốn sử dụng lên topic mình sẽ cook cho bạn ^^!

hacklove89

em cũng muốn thử cook, có bác nào chỉ cho e cách cho cái roompartner vào thế nào ko, mong các pác chỉ giáo :D

KhueKn

bạn lấy file vodafoneidle.mif của skin vondafone mà bạn muốn sử dụng copy vào FW theo đường dẫn c:\resource\plugins\vodafoneidle2\ sau đó repack lại flash ok ^^.

P.s: bạn có thể post skin mà bạn muốn sử dụng lên topic mình sẽ cook cho bạn ^^!

Mình ko rành về việc repack lắm nên có gì nhờ Kid giúp giùm mình với. Sửa lại giúp mình skin này: http://www.zedge.net/themes/750281/dont-touch-v5-theme/, thêm hiệu ứng highlight khi chọn menu với vodafone trong suốt, ứng dụng thì giữ nguyên như bản cooked cuối của kid thôi :D

Nếu được thì cảm ơn kid nhiều lắm!

À mà ko hiểu sao sau khi flash mình ko dùng được 2 nút volume, ko biết là do bản flash hay do máy vì trước khi flash mình vẫn dùng 2 nút này bình thường.

0908727527

À mà ko hiểu sao sau khi flash mình ko dùng được 2 nút volume, ko biết là do bản flash hay do máy vì trước khi flash mình vẫn dùng 2 nút này bình thường.

Khởi động lại thử xem nào. Mình cũng hay bị :| Nhưng khởi động lại là hết