• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530 Nâng Cấp FW v30.0.009 & Tổng Hợp CFW v30 Cho 5530

KhueKn

Khởi động lại thử xem nào. Mình cũng hay bị :| Nhưng khởi động lại là hết

Cảm ơn bạn đã góp ý, mình đã thử khởi động rồi. Vẫn bị tình trạng cũ nên mới lên đây hỏi lại :)

kidkylin

Mình ko rành về việc repack lắm nên có gì nhờ Kid giúp giùm mình với. Sửa lại giúp mình skin này: http://www.zedge.net/themes/750281/dont-touch-v5-theme/, thêm hiệu ứng highlight khi chọn menu với vodafone trong suốt, ứng dụng thì giữ nguyên như bản cooked cuối của kid thôi :D

Nếu được thì cảm ơn kid nhiều lắm!

À mà ko hiểu sao sau khi flash mình ko dùng được 2 nút volume, ko biết là do bản flash hay do máy vì trước khi flash mình vẫn dùng 2 nút này bình thường.

1. 2 nút volume mình vẫn sử dụng bình thường :p
2. skin bạn post ko fải là vondafone :p mà là file themes bạn down về cài đặt, chọn themes Dont_Touch_V5 và chuyển qua HS Full Page là ok.

còn đây là FW yêu cầu:http://www.mediafire.com/?ym5idztiywc
- add thêm highlight ở menu

Chỉnh sửa cuối:

asdfgh110

mình là lính mới,các bạn vui lòng cho mình hỏi vài vấn đề :
1. Trong các mod FW các bạn đưa ra ở trên thì bản nào xài tốt,hay nhất ?xin giúp mình lựa chọn
2. Mình đã up FW 30.0.009 bằng wifi,nếu muốn úp các mod trên thì mình có cần format lại rồi cài mod hay không?hay cứ làm giống như trên,down fw gốc về rồi chép đè lên?
3. Có được phép chép đè nhiều bản mod lên FW gốc hay không?VD: nếu mình đang xài 1 bản mod cua Kid,và up thêm 1 bản mod cua người khác nửa,vậy có bị gì không?
Thank các bạn nhiều!:D

kidkylin

mình là lính mới,các bạn vui lòng cho mình hỏi vài vấn đề :
1. Trong các mod FW các bạn đưa ra ở trên thì bản nào xài tốt,hay nhất ?xin giúp mình lựa chọn
2. Mình đã up FW 30.0.009 bằng wifi,nếu muốn úp các mod trên thì mình có cần format lại rồi cài mod hay không?hay cứ làm giống như trên,down fw gốc về rồi chép đè lên?
3. Có được phép chép đè nhiều bản mod lên FW gốc hay không?VD: nếu mình đang xài 1 bản mod cua Kid,và up thêm 1 bản mod cua người khác nửa,vậy có bị gì không?
Thank các bạn nhiều!:D

1. Bản custom của các mem được post ở đây đều đã được test rất kỹ nên bản nào cũng tốt :D
2. Chỉ cần down bản MOD bất kỳ về chép đè vào FW gốc rồi chạy FLASH.
3. FLASH chỉ 1 lần và chạy 1 FW. tuỳ vào bản MOD bạn chép đè cuối cùng.

asdfgh110

thank ban nhiều,nhưng mấy file này die hết rồi sao giờ?làm ơn up lại dùm mình đi,thanks nhiều
1-Cài JAF Suite Setup 1.1.1.exe vào.
2-Giải nén JAF 1.98.65 beta5 vào C:\Program Files\ODEON\JAF
3-Mở Full Emulator 2010 support ufs3 để sử dụng.

asdfgh110

èo,bạn nhấp vào down thử đi,wa được bên medifire rồi,nhưng nhấp vào link thì web not found

quy_song

hi kidkylin. Mình có 1 câu hỏi thế này. Bình thường máy 5530 ấn vào nút (menu, nút gọi và nút dập máy) không có tiếng (right!) Bản CFW mình dùng hiện có tiếng. Làm sao để thay tiếng này (mình muốn thay bằng 1 âm thanh khác). Cám ơn bạn :) Chỉ dạy giúp nhé

0908727527

hi kidkylin. Mình có 1 câu hỏi thế này. Bình thường máy 5530 ấn vào nút (menu, nút gọi và nút dập máy) không có tiếng (right!) Bản CFW mình dùng hiện có tiếng. Làm sao để thay tiếng này (mình muốn thay bằng 1 âm thanh khác). Cám ơn bạn :) Chỉ dạy giúp nhé

Tốt nhất là k xài ;-)

quy_song

Tốt nhất là k xài ;-)

Nó cũng tiện lợi đấy chứ, nhiều khi menu bị lag, ấn 1 lần không thấy nó phản ứng gì, ấn thêm phát nữa. Đến khi hệ thống xử lý được lệnh thì nó đúp bay khỏi menu. Ấn tít tít nghe cũng giống 5800

0908727527

Nó cũng tiện lợi đấy chứ, nhiều khi menu bị lag, ấn 1 lần không thấy nó phản ứng gì, ấn thêm phát nữa. Đến khi hệ thống xử lý được lệnh thì nó đúp bay khỏi menu. Ấn tít tít nghe cũng giống 5800

Menu lag ấn hoài lát treo lun :))

kidkylin

muốn có tiếng thì vào phần Profiles chọn Profiles mình đang sử dụng >> Personalise >> Key tones >> chọn mức độ âm thanh. Ok!
P.s: còn muốn thay thì mình chịu.

asdfgh110

bạn kid cho mình hỏi,mình xem cái video fw 20 của bạn thì thấy khi quay ngang màn hình cũng có hiệu ứng quay rất đẹp,vậy sao fw 30 này lại ko có vậy?

nguyenhuycm1

Khi flash các bạn chọn FW V30 cooked #Final by Kidkylin
Lưu ý: là fải FLASH cả Rofs2 + Rofs3, đừng tự ý can thiệp các file khác vào nhé. (sẽ dẫn đến lỗi hệ thống)

RoomPatcher hoạt động tốt, thư mục Patches trong thẻ nhớ ko thay c2z

RM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

bạn kid cho mình hỏi,mình xem cái video fw 20 của bạn thì thấy khi quay ngang màn hình cũng có hiệu ứng quay rất đẹp,vậy sao fw 30 này lại ko có vậy?

ko bít V30 đã loại bỏ hay mình vẫn chưa mò ra :D mình đã thử những cách trước đây ở V20 để kích hoạt lại hiệu ứng xoay ngang nhưng vẫn chưa thành công ở v30 này :(

RoomPatcher hoạt động tốt, thư mục Patches trong thẻ nhớ ko thay c2z

RM-504_30.0.009_C02_prd.rofs3.fpsx

Files C2z mỗi máy khác nhau, bạn tự tạo để sử dụng nhé.

mabu3010

các bác cho em hỏi sao em làm đúng hướng dẩn nhưng ko dùng Full Emulator 2010 support ufs3 để mở jaf được