• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5530 Nâng Cấp FW v30.0.009 & Tổng Hợp CFW v30 Cho 5530

tritran18518

theo mình, cái hiệu ứng transition xấu quá, hình như ít khung hình quá cho nên chuyển động thay đổi rất sượng, và cảm thấy nó bị giựt. có cái zoom in- zoom out trong bản custom đầu tiên lúc ở firmware 2.0 là thấy đẹp ^^!

0908727527

theo mình, cái hiệu ứng transition xấu quá, hình như ít khung hình quá cho nên chuyển động thay đổi rất sượng, và cảm thấy nó bị giựt. có cái zoom in- zoom out trong bản custom đầu tiên lúc ở firmware 2.0 là thấy đẹp ^^!

T_T Đang xài bản đó:D

tritran18518

mình cũng thấy bản đó là chuẩn nhất trong mấy bản custom firmware 2.0 ^^! có điều dù gì vẫn cứ thích cấp nhật firmware 3.0, cái music đẹp với cái web browser khá ok. hiệu ứng thì đành tắt, chứ bật lên, nó xoáy xoáy khó chịu quá mặc dù thích cái highlight

0908727527

mình cũng thấy bản đó là chuẩn nhất trong mấy bản custom firmware 2.0 ^^! có điều dù gì vẫn cứ thích cấp nhật firmware 3.0, cái music đẹp với cái web browser khá ok. hiệu ứng thì đành tắt, chứ bật lên, nó xoáy xoáy khó chịu quá mặc dù thích cái highlight

Tắt hiệu ứng máy nó chạy ầm ầm :)):))

daugiang1987

bản này chỉ mổi orange là cài dc. Ko nên mod thêm các phần mềm vào FW để flash nhé vì như vậy RoomPatcher sẻ ko app dc vào sẻ đơ ra hoặc bị resart lại máy khi muốn flash bản này thì tốt nhất các bạn phải xóa các phần mêm đả cài vào thẻ nhớ ( chép các file quan trọng trong thẻ nhớ vào máy tính rồi format lại thẻ nhớ) sau đó mới flash lại là chắc ăn nhất

0908727527

bản này chỉ mổi orange là cài dc. Ko nên mod thêm các phần mềm vào FW để flash nhé vì như vậy RoomPatcher sẻ ko app dc vào sẻ đơ ra hoặc bị resart lại máy khi muốn flash bản này thì tốt nhất các bạn phải xóa các phần mêm đả cài vào thẻ nhớ ( chép các file quan trọng trong thẻ nhớ vào máy tính rồi format lại thẻ nhớ) sau đó mới flash lại là chắc ăn nhất

E chẳng bị cái này bác ơi:D
Có điều mấy cái symbol vào font mặc định k hiển thị đc:(

daugiang1987

E chẳng bị cái này bác ơi:D
Có điều mấy cái symbol vào font mặc định k hiển thị đc:(

bạn thử cài cái Homescreen Orange Tornado trong suốt của jacpham vào thì biết liền à xem nó co hoạt đông j ko hay bị văng ra

kidkylin

Bro ơi! Hình như mấy cái symbol add vào font mặc định k thấy. Chỉ thấy toàn ô vuông:-/

cái đó phải can thiệp Font thêm nữa nhé ^^! Dùng Font tích hợp Unicode chẳng hạn!

T_T Đang xài bản đó:D

tối sẽ có bản này cho các bạn.

tritran18518

làm cái video bản custom 30.0.009 cho vui vậy ^^!
[video=youtube;WSV9uIZt4J8]http://www.youtube.com/watch?v=WSV9uIZt4J8[/video]

phamgiang1987

bản final rồi hả, flash mạnh đê :))
bạn kid có thể hướng dẫn mình cách add ngôn ngữ được k? mình cần add tiếng Nga
mình đã đọc ở mục hướng dẫn cook-mod rồi nhưng k hiểu lắm, làm thử rồi vẫn k được :D
thanks